Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Apple phát hành iOS 17.6 Public Beta 3, nên lên thẳng iOS 18 luôn nha anh em

Anh Tú.
10/7/2024 18:12Phản hồi: 54
Apple phát hành iOS 17.6 Public Beta 3, nên lên thẳng iOS 18 luôn nha anh em
Hiện tại, ngoài iOS 17.5.1 chính thức thì anh em đã có thể lên iOS 17.6 Public beta 3 hoặc iOS 18 dev beta 3. Bản iOS 18 dev beta 3 có rất nhiều sự thay đổi về mặt giao diện lẫn tính năng và hiện tại nó cũng đã hoạt động ổn định hơn, anh em đã có thể lên thẳng iOS 18 mà không cần ghé qua iOS 17.6.

iOS 17.6 Public beta 3 sẽ là lựa chọn cho anh em nào muốn trải nghiệm cái gì đó mới mà vẫn muốn an toàn chút, Public beta trong vài năm trở lại đây mình thấy khá mượt rồi, anh em yên tâm lên nhé. Để cập nhật, anh em vào cài đặt → cài đặt chung → cập nhật phần mềm → chọn public beta, sau đó nó hiện bản cập nhật rồi cài thôi.

Trường hợp anh em đang chạy iOS dưới 17.5, thì anh em có thể xem những tính năng đã có từ iOS 17.5 ở đây:

Hiện chưa rõ có tính năng hoặc thay đổi gì mới trên iOS 17.6 Public Beta 3, mình sẽ tìm hiểu và lên bài giới thiệu với anh em nếu nó có thay đổi gì mới. Khả năng cao trên phiên bản này sẽ sửa lỗi là chính vì iOS 18 vẫn đang là trọng tâm chính ở thời điểm này và những tính năng iOS 17 mà Apple từng giới thiệu cũng ra mắt hết rồi.

Những chiếc iPhone đã có thể cập nhật lên iOS 17.6 Pubic Beta:
  • iPhone 15 Series
  • iPhone 14 Series
  • iPhone SE (gen 3)
  • iPhone 13 Series
  • iPhone 12 Series
  • iPhone SE (gen 2)
  • iPhone 11 Series
  • iPhone XR
  • iPhone XS Max
  • iPhone XS

8333773-8302440-IMG-20240321-170058.webp

Ngoài ra, Apple cũng đã phát hành public beta 3 cho iPadOS 17.6 và macOS 14.6. Sắp tới mình cũng sẽ lên nhiều bài hơn về các tính năng chính của iOS 18 khi nó đã hoạt động ổn định. Như mình đã nói, anh em nào mong muốn có thêm sự thú vị cho chiếc điện thoại của mình thì có thể lên iOS 18, mà khoan, trước khi lên thì đọc bài review cái đã.

Review iOS 18 dev beta sau 1 tháng: càng ngày càng rối

iOS 18 dev beta đã ra mắt được gần 1 tháng rồi, quay quanh nó là những ý kiến trái chiều về các tính năng mới, đặc biệt là Apple Intelligence. Vì là Apple vẫn chưa phát hành Apple Intelligence 1 cách chính thức nên trong bài viết này mình sẽ nói…
tinhte.vn
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ios 18 như cái phường cải lương, màu mè rối mắt. Sự đơn giản mà apple mang đến cho ng dùng giờ biến mất rồi, ios 17 thay cái hình nền cũng thấy khó khăn 😂
Khoa SE
TÍCH CỰC
9 ngày
@huykhanh95hup Ghét nhất cái màn hình khóa, nhấn giữ nhầm nó lại chỉnh sửa, mọe bọn Apple nó cũng dị
@Dragao_ct92 thế thì mày có thể chọn roi ghẻ, vắng triệu đứa mày thì táo nó vẫn ngàn tỉ cơ mà =))))))
Cười vô mặt
@arsenal911 đang hỏi ông kia sao phải khổ vậy mà cừu
tmquyen
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@Dragao_ct92 Mày chỉnh sao đó là quyền của mày. Cái tao đang nói là iOS 18 mặc định nó cũng khá giống các phiên bản trước, mày chỉnh cho đã rồi mày kêu nó ngày còn rườm rà và rắc rối.
Cứ lên và trải nghiệm thôi anh em! Khi nào ko lên đc nữa thì thôi!
Anh em Xs đừng ráng. Còng lưng đó
13pm kg bik xài được thêm mấy mùa nữa đây, chắc khi nào nó kg cho lên nữa thì đổi máy luôn
@Lê.Anh.Tuấn 13PM thì chắc còn dc khoảng 3 mùa update nữa, nếu ko cần tính năng gì mớ thì cứ yên ổn ở 17 là dc rồi cần chi lên cao.
@hoangphi1650 Mình là người thích trải nghiệm mà, có mới là lên
Tôi chỉ mong muốn apple cho phép con máy già 11 pro max về lại ios15 ạ.
Xin đại đế cho e hạ cấp ạ. Tôi tin chỉ cần apple cho hạ cấp ít nhất 7-80% máy sẽ về lại ios thấp.
@king_of_mar1311 Ai bảo đú chi giờ lại than.
đi ngủ đi, đêm nay là của galaxy
giờ còn ios
@KHÔNGSỢCHÓ54 Đêm của galaxy là sao bác? Nay ss ra máy gì mới à
nhox88
ĐẠI BÀNG
9 ngày
12prm sao chưa có nhỉ
@nhox88 Thôi. Lên gì nữa cho nặng
Thuê mẹ mấy ông Tàu về làm cho nhanh, rẻ
@firework1805 Anh tàu làm cho cái đèn pin cải lương đó
18 beta có ghi âm cuộc gọi chưa cụ
@allstreet VIP mà hỏi câu này thì chỉ có spam là giỏi
hehemetal
ĐẠI BÀNG
9 ngày
e đang có con xr máy phụ vẫn ios 13.5.1 đang lăn tăn ko biết có nên lên ios 17.5.1 hay 17.6 ko nữa,sợ lên lại nóng đơ máy ra,chỉ sợ mỗi thế chứ pin thì ko care
@hehemetal 16 lên 17 đã thấy khác biệt.
13 lên 17 chắc đổi máy luôn.😂
@BinBon2020 Lên thấy êm hơn nhé bạn, hỗ trợ nhiều app, pin ổn, máy khá mượt. mình dùng XS 256gb
@nguyenkhuong1092 Có lẽ do bác nâng cấp liên tục nên ko thấy.
Chứ cập nhật ios nhảy vọt là cảm nhận rõ.
@BinBon2020 mình lên rồi bác ơi,còn mượt hơn cả 13.5.1 ấy bác ạ,ko hề hối hận khi lên,chắc do máy nữa vì cũng nhiều bác kêu giật lag,nóng
IOS làm hoài niệm thời windowphone thật, không có gì để vọc, suốt ngày ngồi trông và hóng vào mấy cái dev vs beta, nó thêm cho tính năng nào thì mừng vcd
Cười vô mặt
@một lần ngu Khi bạn xem nó là công cụ thì bạn chỉ muốn nó bày biện sẳn ra và dùng thôi. Thời gian đâu mà vọc vạch. Tui còn chưa xài hết tính năng cái đt
@killer_timem Mình cũng k có hóng, hoài niệm thôi.
@killer_timem Đúng thật, ko còn là svien nữa nên ko có nhiều thời gian ngồi mò mẫm, chỉnh mấy thứ lặt vặt. Giờ chỉ cần nó ổn định, mượt, pin trâu với mấy tính năng cơ bản hay dùng đến là ổn
Quan trọng nữa là hiện tại các hacker bank chưa mò đến 😂
Tiêu đề: nên lên thẳng ios18
Vào bài: ios18 ngày càng rối.
😂😂😂
có bác nào dùng ip13 lên 18 cho xin cảm nhận về pin, em sợ lên nó đốt pin quá.
Đọc nhầm cứ tưởng là có IOS 18 Public luôn rồi đang hí hửng định lên
có nâng thử con ipad pro xong thì ko dám up cho ios luôn, rối mắt khó chịu vc
ios giờ nó trổ màu lòe loẹt khiếp thật
17.6 B3 ngon vậy lên 18 làm chi, chỉ tốn bộ nhớ,
Xperios
TÍCH CỰC
9 ngày
17.5.1 để qua đêm mất 15-20% pin. Đcm thằng Cook gay nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019