Apple phát hành iOS 4.3 GM Seed

dihuta
4/3/2011 0:50Phản hồi: 38
Apple phát hành iOS 4.3 GM Seed

GM Seed là bản cuối cùng dành riêng cho các Developer, sau bản này ngay lập tức Apple sẽ phát hành phiên bản 4.3 chính thức cho các thiết bị iPad, iPhone 4, iPhone 3GS và iPod Touch gen 3, gen 4 vào ngày 11/03. Phiên bản GM Seed được phát hành hôm nay không có gì mới hơn là sửa lỗi và hoàn thiện tính năng AirPlay, "Multitasking Gestures".

Multitasking Gestures
Tính năng này vẫn phải được bật thông qua xCode (cài đặt, chọn thiết bị như là thiết bị dùng để phát triển phần mềm. Sau đó trên thiết bị, đóng và mở lại Settings ta sẽ thấy tùy chọn cho tính năng này).

Sử dụng 4 hay 5 ngón như sau:
- Chụm (gôm các ngón) lại để về Home Screen
- Vuốt lên để mở thanh Đa nhiệm
- Vuốt qua trái/phải để chuyển ứng dụng

Phiên bản GMSeed này còn bổ sung khả năng chơi Video Streaming với HTML5 thông qua QuickTime Plug-in được bổ sung vào trình duyệt. Bạn cần có tài khoản Developer để tải và cài đặt dùng thử tại: http://developer.apple.com

Người sử dụng nên chờ đến 11/03, ngày Apple phát hành chính thức iOS 4.3iPad 2 để tải và cài bản chính thức.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ ra bản final chắc sẽ có tool unlock cho mọi người...
kennywong
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho xin cái link để tải với
Vui lòng đọc lại bài viết.
Chúc vui vẻ.
em nghi ban chính thức ko có MG nhưng vẫn active đuwocj 😆)
Apple cũng nói vậy. Bảo là Multi Gestures sẽ chưa dành cho người dùng trong 4.3, vẫn chỉ dành cho Developer.
Chắc Apple dành cho một thiết bị mới sắp ra của hãng, cái thiết bị mà không có nút Home 😃
kennywong
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình có add UUID rồi,nhưng account của mình download không được nên muốn xin link MF hay gì đó đấy mà
thôi chờ đợi thôi. đợi ngày 11/3 vậy lên xem có hay ko
4.3 có cho Iphone 3G ko nhỉ........
4.3 mà chưa JB được cứ để 4.2.1 cho lành
mở khóa được cái Multitasking Gestures là em mừng rồi, có cái đấy dùng vừa đỡ hại nút home vừa đi dọa mọi người được :p
chắc sẽ phải dùng rom cook để có sẵn cái tính năng này
vietnamx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Từ lúc ra iPad 2, mỗi ngày lại có thêm niềm vui :eek:
fat_cat
ĐẠI BÀNG
13 năm
lưu ý : tắt Multitasking Gestures cũng như Activator trước khi chơi Fruit Ninja 😆)))
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
lại chờ đợi là hạnh phúc hoài nản quá ta!
Os 4.3 ,cũng là 1 trong vô vàn lý do ,hôm qua mnihf vừa tống khứ cái con iphone3g cổ lô sĩ đi =.=
Kite742
ĐẠI BÀNG
13 năm
màn hình iPhone với iPod bé tí mà chụm 5 ngón tay thì sao nhỉ :|
donaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung ko thấy thú vị lắm. 5 ngón là hơi thừa
iphone không cotinhs năng này đâu bạn ạ
Pro cho hoi neu 11/3 nâng cấp IOS 4.3 có bị mất hết JaiBreak, cydiia và tất cả ứng dụng đã cài ko....?
Đương nhiên là mất... Nếu máy bạn là máy lock xách tay từ nước ngoài thì nó mất luôn tính năng nghe gọi nữa =))
Ơ thế cho e hỏi tí. Bản 4.2 Cài Cydia có bị lỗi tùm lum nữa ko các anh chi?
Bình thường mà bạn. Bạn nói bị lỗi là sao, thử cài lại xen ntn
Cứ update đi rồi tham gia hội đắp chăn luôn. =))
fw 4.3 này có bản cho Iphone 3G ko các bác
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Cho em xin đi bác. 3G mà chạy 4.2.1 cứ đơ như cây cơ chứ nói gì đến 4.3. Thôi yên phận với 3.1.3 cho lành,chờ ip5 múc luôn!
4.3 thì có thật nhưng cũng chưa update dc vì up lên sẽ có nhiều pm chưa đc tương thích VD biteSMS,.... nên chắc tới cuối tháng 3 mới dám up 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019