Apple phát hành iOS 6 beta 2 cho lập trình viên

babybungbu
25/6/2012 22:9Phản hồi: 200
Apple phát hành iOS 6 beta 2 cho lập trình viên
Apple ngày hôm nay đã phát hành bản beta thứ 2 của hệ điều hành di động iOS 6 cho đội ngũ phát triển. Không có nhiều thông tin chi tiết về nội dung của bản cập nhật, ngoại trừ dòng miêu tả "vá một số bug và cải thiện hiệu năng hoạt động". iOS 6 beta 2 có dung lượng 322MB, được phát hành qua giao thức OTA và hỗ trợ các dòng sản phẩm iPad 2, iPad 2012, iPhone 3GS, iPhone 4, iPhone 4S và iPod Touch gen4. Apple cũng tích hợp trong bản cập nhật Apple TV Software beat 2 và Xcode 4.5 Developer Preview 2. iOS 6 là phiên bản hệ điều hành di động mới nhất được Apple giới thiệu tại hội nghị WWDC 2012 diễn ra hồi đầu tháng, với nhiều nâng cấp đáng chú ý như bản đồ riêng của Apple, Passbook và Facebook tích hợp sâu. Phiên bản iOS 6 chính thức sẽ được Apple phát hành vào mùa thu năm nay.

Nguồn: SlashGear
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sự cập nhật của apple làm android phải gen tị đấy...

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductruong9x ko hẳn . android mỗi lần cập nhật thì thay đổi hoàn toàn làm mình hứng thú hơn ios bác ạ
teik
TÍCH CỰC
12 năm
có mỗi cái iPod yếu xìu, lên beta 1 đã giật tung đít lại phải về 5.1.1 😔 chả lên nữa đâu :(
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teik Máy bác iTouch 4 à. Tình hình os 6 thế nào hả bác
teik
TÍCH CỰC
12 năm
@anhthe2812 6.0 beta 1 mình lên dùng giật tung đít, thi thoảng còn đơ mấy s, và khi đang facetime mà lock màn hình là tự restart lại 😕 hi vọng bản chính thức ra thì dùng mượt mà đc 😕
@teik Mình nghĩ iOS6 trên iPT4 có vẻ không ổn tí nào do có 256MB RAM mà iOS6 thì "ăn" ram kinh hồn luôn... iP4 của mình iOS6 mở Maps với AppStore xong máy giật tưng tưng... nhiều khi chạy App nó đơ luôn cả 10s và tự tắt máy khởi động lại. Gọi điện thỉnh thoảng ko nghe thấy gì cả phải khởi động máy lại. Vừa xuống 5.1.1 phù...
Cập nhật thôi mà nặng dữ vậy ta?
tung hỏa mù tăng sự chờ đợi PR cho IOs trong lúc chưa có cái gì mới để mang bán đây mà.Việc PR tung hỏa mù Táo đã lên một level mới rồi
@hellsing82 Ý bác có phải là dù bản Beta 2 này chỉ dành riêng cho dev nhưng vẫn tung hê lên cho dân non-tech biết để (như bác nói) PR?

Có thể, nhưng PR theo kiểu này có gì xấu khi nó giúp người tiêu dùng cập nhật được lộ trình phát triển của iOS, giúp họ yên tâm là việc phát triển iOS vẫn đang suôn sẻ và đang được các dev khắp nơi trải nghiệm, xem xét để hoàn thiên nó trong phiên bản final?

Ngoài ra, ý nghĩa chính của 1 phiên bản beta chỉ là để cho các 3rd-party giúp kiểm tra lỗi, kiểm tra tính tương thích của sp của họ với HĐH mới, chứ không nhằm quảng bá tính năng mới (nếu có cũng chỉ là phụ).
youshunei
TÍCH CỰC
12 năm
@hellsing82 Thế nào là trò mèo?, thế nào là PR? Thông tin phát hành tất cả các bản beta không công bố rộng rãi nhé, chỉ có developer của Apple là được biết thông qua Member Center và mail thôi. Chẳng qua Táo quá nổi, những thông tin bên lề không chính thức thế này cũng được các báo quan tâm nên đăng, không cần phải trả tiền cũng được đăng (hay PR miễn phí, theo cách nói của bạn).
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@hellsing82 phát hành bản beta cho các dev viết vs test app, test lỗi, rồi hàng bao nhiêu ưu điểm khác.

một bài viết mang tính chất dìm hàng cực đoan
ipad2 cập nhật iOS6 beta2 qua OTA đc hả ta
về vọc thử cái 😃
@bqtuanprosty với điều kiện là ipad 2 của bạn đang chạy ios6 beta 1 😁
@bqtuanprosty khi có bản chính thức các dòng máy trên của người dùng mới được cập nhật bằng giao thức OTA bạn nhé. trước mắt chỉ có các lập trình viên mới được cập nhật bằng giao thức này thôi bạn ah. waiting....
đã có thể bật tắt 3g
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boymaxx Bạt tắt 3G thì bạn dùng SBSetting nhé, nhiều tính năng hơn!
@Jake Sumo 😁 IOS 6 chưa JBU lấy đấu ra sbsetting
bocua
CAO CẤP
12 năm
@Jake Sumo Chưa JB cài sbseting kiểu gì hả bro ??? Chém nó vừa phải thôi !
hvt2.0
TÍCH CỰC
12 năm
lúc nào mới close beta đây trời
để lấy ẻm 4s lên beta 2 koi sao kaka.
phuongha8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy bảo 3GS cũng được lên OS 6. Ngon nhỉ 😁
😁 bác nào đang xài ios 6 mới úp dc beta 2
lần trước update chui ko cần add udid, ko biết up qua oTA có bị hỏi udid không ta ?
@luke valentine Ko dc =))
@thanhsangmobile ko dc là sao 😃 vừa up xong đây, vẫn không bị hỏi udid 😁
rack
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luke valentine Không vấn đề vừa up xong ota
may bac co ttin ve ip 5 k zay
Cứ mỗi lần có bản cập nhật là lại hồi hộp chờ đợi !
Đang ipad 3 5.1.1 JB sài ngon lành, ko muốn liều 😁 Kinh nghiệm cái ipad 2 đắp chiếu mấy tháng năm ngoái chờ JB 5.1 ớn lắm rồi keke
@cascadabadboy Là sao bác. Sao phải đắp chiếu
Chờ ngày có chính thức thì hốt thui 😁
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang update cho 3Gs lên bản beta 2 qua OTA, không biết có bị đứt gánh giữa đường không.
@bacgiang_ah report anhem biết với nhá bác!
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bqtuanprosty update lên bản beta 2 qua OTA, mình mất khoảng hơn 30phút, chắc do cả mạng wifi. Hiện tại thì chưa thấy khác biệt nào rõ rệt so với bản beta 1. Trong phần Maps thấy có thể hiện thêm tên của các khu vực nhỏ như bệnh viện, khách sạn,...
mình vừa up xong,có thể bật tắt 3g,ngon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019