Apple phát hành iOS 7.0.2 để sửa lỗi vượt qua màn hình khóa mà không cần mật khẩu

shgs
26/9/2013 19:57Phản hồi: 396
Apple phát hành iOS 7.0.2 để sửa lỗi vượt qua màn hình khóa mà không cần mật khẩu

Apple mới đây đã ra mắt bản cập nhật iOS 7.0.2 để khắc phục lỗ hổng bảo mật cho phép bỏ qua màn hình khóa và truy cập vào thư viện ảnh, gửi email hoặc thực hiện cuộc gọi mà không cần nhập mật khẩu. Apple đã rất nhanh chóng khi đưa ra bản vá chỉ một tuần sau khi lỗi được phát hiện. Bên cạnh đó, iOS 7.0.2 còn cho phép sử dụng bàn phím tiếng Hy Lạp ở màn hình khóa. Ngay bây giờ bạn có thể tải về cài đặt iOS 7.0.2 bằng cách vào phần Settings > General > Software Update (hoặc Cài đặt > Cài đặt chung > Cập nhật phần mềm).
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang mong chờ jbu. Hic.
vuhungch13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienthanhyhb Mong chờ JB ios7 từng ngày!
Đã lên, hóng mỗi vụ update cho hao pin mà chưa thấy. Mới up nên cũng chưa thử xem pin có được cải thiện nhiều không😁
@Ga_depzai thanks, ban😃
@ViệtNamChampions Sao lại thế mình tưởng sản xuất ở mỹ thì là usa chứ.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@marcong 4s e thấy siêu tốn pin bác à :v
@marcong Chac cau dung iphone5 ah
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại lên là lên thôi
hungmax79
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng mới lên xem pin có cải thiện chút nào không.còn lại đều ok hết
cuongme
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi, mình vừa update 7.02 cho chiếc iPad mini ( mã là 11A501 ).
Apple nhanh thật, không làm người dùng thất vọng.

xitin_xitin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang up, không biết vụ pin như thế nào đây. Chỉ hóng nhiu đó thôi
Đã có bạn nào check vụ pin của fw mới này chưa nhỉ? Có cải thiện được pin không.
@plato86 web thôi , game thì ko được như vậy.
@plato86 Bác so chơi game với đọc báo @@
@cuongme ông anh dùng máy gì ma pin 5000A a
45% ma 10 tieng vay 100% thi 30 tieng a
@mrbinh106 ghê thật, cháu thấy quả này mà hốt luôn đấy!
Ôi cái này hay quá. Máy mình nó hay bị sai chínu tả lắm. Bàn phím có vấn đề mà.trước đây không sửa được.

Xin cảm ơn

Gửi từ Xperia Z Ultra Tím của tôi
vistahome
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep bác cuhiep hay viết sai chính tả, mà cứ đổ thừa là máy... thế naỳ là thế nào.. 😆
@cuhiep A cai ong nay ban nick minh hom no day. Mai bao admin ban nick tra thu

Sent from USA using iphone 4
Trả lời lộn bài. Làm gì.còn iphone mà vào đây ta

Gửi từ Xperia Z Ultra Tím của tôi
@cuhiep Bác cứ trêu e 🆒
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep Vãi cả admin, già rồi lẫn rồi 😁
@cuhiep Ak bác cuhiep ko thích 7 sắc của ios 7 ah...Từ 4inch lên thẳng 6.4inch luôn.

Sent from my SM-T210R using Tinhte.vn mobile app
@nguyenhai712 Ai bỉu bác ý không thích màu mè. Không thấy bác ấy xài hẳn màu " tím " mộng mơ hả
sunbee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước giờ con nào dùng cũng sạc 2 lần/ngày nên không quan trọng pin lắm, có thì lên thôi. Quan trọng cái bảo mật hơn 😃
Mình là ifan, nhưng mình THẬT SỰ KO HIỂU NỔI tại sao hàng ngàn kỷ sư như Apple mà có mỗi cái vụ này mà thử nghiệm ko phát hiện ra sao ta ? Hay có chiêu trò dùng 7. Mồi nhử Cydia ???

Thật sự Apple nên làm tấm bản dán trước phòng bộ phận phát triển iOs : CHÚ Ý LỖI TRUY CẬP TỪ MÀN HÌNH KHOÁ !!!
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noobnhat hàng ngàn kỹ sư cũng không bằng hàng triệu hàng chục triệu người dùng bạn nhé 😁
@vuhungls90 Bác nói chuẩn, người viết ra đâu thể phát hiện được bằng người sử dụng. Cái chính nó cập nhật nhanh là sướng rồi, không điên đàu như lũ wp. mua con máy bao lâu nay rồi mà còn chờ đợi update ota 😆. Nản
@Duy Luân dear Bác Luân.
mình đã update bản mới. nhưng máy vẫn gọi được đến số misscall hiển thị trên notificaton mà không cần pass. bác có cách nào tắt không?
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noobnhat Mỗi một đội ngiên cứu phát triển không phải 1 ngàn người làm công việc tìm lỗi đâu không bạn. nghề kỹ sư không giống như nghề khác là làm cái gì là thấy cái đó.
Thế ko fix vụ gọi điện ko cần unlock à :oops:
@dmt4uchejt Tui thích cái hình avatar của bác quá! Không biết bác kiếm đâu ra. Trong hình là e nào vậy ta?
@Hao74 Của bạn nè http://i1274.photobucket.com/albums/y421/chohatinh/girlAuMy/laying-brunette_zps1c321097.jpg
@Hao74
Thích thì ngắm đi burn-your-bra-34.jpg
@dmt4uchejt bác thiệt là bá đạo...nice pic, man😃
@dmt4uchejt thì để 7.0.3 fix, cho người dùng sướng thêm 1 lần nữa, apple lại được người dùng cảm ơn và ngưỡng mộ vì có thể fix mọi lỗ hổng do mình tạo ra
I.o.s 7.02 có giao diện tương tự ios 7 vậy các bác. Tại sao lại nânh cấp lên tự động mà không tốn tiền j vậy là sao
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pham ba thong Rất tĩnh và đập chai :v
@pham ba thong Tại sao lại tốn tiền hả bạn =)) bản vập nhật phần mềm của apple thôi mà

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@pham ba thong Việc nâng cấp hay restore lại từ xưa đến nay đâu tốn tiền, bạn có thể tự làm hàng trăm lần cho hàng trăm máy cũng đc, nó chỉ tốn tièn khi bạn mang máy ra quán cho ngta làm mà thôi :eek:
Các thím up itune hay ota thế ?
@james walker ATO😁
dangquybk
TÍCH CỰC
11 năm
Đã sửa cả hai rồi mà bạn.
http://support.apple.com/kb/HT5957
Code:
iOS 7.0.2

Passcode Lock

Available for: iPhone 4 and later

Impact:A person with physical access to the device may be able to make calls to any number

Description: A NULL dereference existed in the lock screen which would cause it to restart if the emergency call button was tapped repeatedly. While the lock screen was restarting, the call dialer could not get the lock screen state and assumed the device was unlocked, and so allowed non-emergency numbers to be dialed. This issue was addressed by avoiding the NULL dereference.

CVE-ID

CVE-2013-5160 : Karam Daoud of PART - Marketing & Business Development, Andrew Chung, Mariusz Rysz

Passcode Lock

Available for: iPhone 4 and later, iPod touch (5th generation) and later, iPad 2 and later

Impact:A person with physical access to the device may be able to see recently used apps, see, edit, and share photos

Description: The list of apps you opened could be accessed during some transitions while the device was locked, and the Camera app could be opened while the device was locked.

CVE-ID

CVE-2013-5161 : videosdebarraquito
Có cần đưa về dfu up ko các thím ?
@james walker Dạ hình như ko a, cứ update qua OTA bt 😃
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có gì đặc biệt cả.
<p>Luon và ngay cho nó nóng. Đang mong cả bản sửa lỗi hao pin nữa là ok&nbsp;</p>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019