Apple phát hành iOS 8.1.1 cho LTV, tập trung cải thiện hiệu năng iPad 2, iPhone 4S
vuhai6
6 nămBình luận: 305

Không lâu sau khi iOS 8.1 chính thức thì Apple đã tiếp tục tung ra bản thử nghiệm 8.1.1 dành cho các lập trình viên. Ở bản thử nghiệm lần này thì điểm đáng lưu ý nhất đó là việc Apple nói rằng họ đã tối ưu OS tốt hơn cho iPad 2 cũng như iPhone 4S. Thông thường thì ở những thiết bị quá cũ này người dùng rất e nghại khi cập nhật lên iOS mới nhất, vì thường có được hỗ trợ nhưng hiệu suất không cao và dẫn đến việc sử dụng có phần hơi khó chịu. Với 8.1.1 thì hi vọng là tốc độ thực thi trên thiết bị cũ sẽ được tốt hơn. Như thông lệ, nếu như giờ bạn muốn cập nhật thì phải add UDID trước, bản chính thức cho người dùng sẽ được cập nhật trong thời gian tới.

Để tải về thì bạn cần truy cập vào: developer.apple.com. Mình sẽ cập nhật link tải sau.

Ipad 2 sắp lên giá 😁
@hjepsi_culan iPad 2 để tưởng nhớ Steve Job vói câu nói
two thousand and eleven is 'the year of ipad two'.
sang iOS 9 chắc là sẽ không hỗ trợ nữa
truong.smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
ip4 |:
@truong.smile ip4 qua iOS 7 chơi
appleno1
TÍCH CỰC
6 năm
Apple cưng con của mình quá 😁
Hay tuyệt. Apple luôn update thường xuyên. 😃
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyensang12 Quan trọng là update có cải tiến không thôi, chứ update hoài mà vẫn vậy thì chỉ thêm bực mình vì thông báo OTA
@nguyensang12 Apple muốn iPad2 là sản phẩm huyền thoại
lac714
CAO CẤP
6 năm
@Khang Dân Ios làm éo gì có thông báo ota 😆
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lac714 Xin lỗi mình đang dùng android
Suaoto
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết có ji mới ko nhỉ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
boylx
CAO CẤP
6 năm
iphone 4 thì nằm mơ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
😃 Góp ý mod nên dùng DEV thay cho lập trình viên viết tắt nhé. Nghe chuyên nghiệp hơn và dễ hiểu hơn. bên wp ae toàn xài acc dev lấy bản cập nhật.
phuan79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Tại sao không ghi tắt là LTV mà phải là DEV?

Từ nào có thể dịch sát nghĩa được thì dịch, còn bày đặt "chuyên nghiệp" nữa chứ.

Đến khi người ta không dịch, thì các anh/chị lại đề nghị dịch, lý do: vì đây là trang tin dành cho người Việt.

Ngán ngẫm thật...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Gialam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Thấy chữ LTV phải suy nghĩ 1 hồi, 😔. Tiếc chi vài cú gõ mà không ghi ra chữ cho đầy đủ.
THANHDATNHUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Mod dùng Tiếng Việt như thế mình thấy hợp lý hơn.
p/s: Giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt 😁
@Long_Xuyen_Boy Theo mình nghĩ cái tiêu đề LTV như "Luyện Tập Viết" thì đúng hơn. Cái tiêu đề nghe cùi bắp quá!. Thay vì viết nguyên văn thấy sẽ hay hơn😃
jerrydau
ĐẠI BÀNG
6 năm
muón đọc những đánh giá của các dev về bản 8.1.1 khi dùng trên 4s thì vào đâu các bạn nhỉ
Đang ngồi hóng xem con4s có cảo thiện được gì không
Đ
Ipad 3 + 4 lag kinh. Lướt 4 ngón mở đa nhiệm giật kinh khủng. Numbers update 2.5 cho ipad 3, 4 sync data lau dã man. Xoay màn hình loạn xà ngầu có khi xoay chưa xong là man hinh đơ xéo 45 độ lun. Sợ thiệt chứ ! 8.1 lag kinh. Sync icloud photo ios 8.1 cũng lung tung xà bần lên. Chỉ thấy icloud drive photo tạm ổn. Cải tiến hay cải lùi vay trời. Dùng icloud drive library photo thì ko icloud photo sync dc nua
@stupidduckonline chém bão ah, nghe kinh thế
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@stupidduckonline Bác restore về như mới từ đầu đi. Em cũng ipad 4 mà có bị gì đâu, có cái vuốt 4 ngón thì thỉnh thoảng vẫn hơi đơ do lỗi os 8. Còn lại thì tất cả bt chả lag gì. Mà đặc biệt là máy em từ ios 6 lên 7 lên 8 dùng cả đời chưa bao giờ restore luôn nhé
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
6 năm
@stupidduckonline Không biết máy bạn bị gì chứ iPad 3 của mình lên 8.1 mượt như 7.1.2 ko có dấu hiệu delay nào, có điều safari load hơi lâu có thể là do wifi kém trên 8.1

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@iPad 2 64GB Tui thì thấy.wifi nó bắt nhanh kinh. Chỉ mỗi tội đa nhiệm là chậm ì
baque01
TÍCH CỰC
6 năm
Ipad 2 vẫn đc hỗ trợ cơ à @@!
cùng thế hệ với Ipad 2 còn Tab 10.1 P7500 và HTC flyer, 2 con này ko biết số phận đi về đâu rồi!!!
nguyenchihau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cả trái đất Mấy bác vui tính quá e thì chỉ thích sài ai bóp thôi :D mà ae forum với nhau không à 😃 mấy bác ơi
@nguyenchihau Ai bóp thì hồi xưa mình cũng mê lắm,giờ vợ con rồi không có time mà xài nữa,bán tống bán tháo từ khi có vợ:D
@baque01 2 chú đó chắc giờ đang vật vờ chuẩn bị ngưng sản xuất 😃

Gởi từ Nokia 1100 4G LTE - Snapdragon 801 - 3Gb Ram - 5.5" (Sapphire) - 128Gb Rom
Fix JB😁

Mai up luôn cho nóng:D
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
lời khuyên là nếu bác không mua máy đó tại fptshop / f.studio / thegioididong thì đừng lên iOS :p

và đây là iphone 4s không bị luộc :

còn ai bảo pr thì mình chịu nhé 😃
@thach273 Why ??? Sao hàng xách tay ko update dc, cùng chui ra từ nhà máy China mà (Assembled in China). À hàng viettel và vinaphone update dc ko. 😃
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyensang12 china nhưng một số tên phản động apple làm việc trong 1 số nhà máy sản xuất linh kiện cho apple đã tiết lộ bản thiết kế về những con chip , ic ....... cho bọn chuyên làm đồ linh kiện dỏm để tiếp tay cho những kẻ thích luộc đồ nhằm giảm giá thành sản phẩm nhưng vẫn đảm bảo lãi to .

mua trực tiếp ở nhà mạng thì ok ngon lành cành đào , nhưng chính sách bảo hành đòi hỏi phải đợi khá lâu đó

thêm nữa là ở việt nam chuyện tem giả là bình thường nhé , mua ở techone mang tiếng đề chữ hàng fpt nhưng nói trắng ra là bọn này luộc xong tút lại tem fake là ok ý mà , giá luôn rẻ hơn là fptshop chính chủ
tieulong_001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thach273 Móa phải login để chửi thằng này, comment sặc mùi Pr và bã đậu.
@thach273 8.1 mình thấy nhanh hơn mà mn cứ kêu 😃)
chipnailcute
ĐẠI BÀNG
6 năm
chờ bào giờ ra ip8 mới mua lúc ấy chắc ios mười mấy rồi
Ôi! Em đang điên với con 4S và iOS8, cảm ơn
@khungtanthoi 4S 8.1ngon mà. Đâu có điên?
@Hailstorm0704 4s.chỉ vào mạng chỉ hoi chậm tí thui
@Hailstorm0704 Nó lag còn hơn mấy cha nội đi xe sau khi uống rượu đế. Cà giựt cà giựt mắc mệt
@khungtanthoi Của mình thấy ổn định, nhiều chức năng hơn trong app camera mặc định của máy, tiên đoán từ rất tốt trong nhập liệu ở bàn phím. Không thấy có triệu chứng co giật.
devilkut3
TÍCH CỰC
6 năm
=))~ Ừ lên đi , xem có chạy nổi k 😆~ Cứ bảo Apple chăm lo này nọ , xin lỗi chứ . Lên mà k xài đc thì lên lzi =))
ngocanaaa
TÍCH CỰC
6 năm
@devilkut3 ảo tưởng
@devilkut3 4s với ipad mini chạy 8.1 đây, có vấn đề gì không thím? :rolleyes::rolleyes:
@devilkut3 Làm gì tới mức xài không được chứ bác. Thấy 4 chạy 7 cũng tốt. Chờ 8 lên bản cuối cùng thì 4s chạy cũng sẽ tốt thôi.
@finalmagic Thích. Tui cũng ip4s 8.1 chạy rầm rầm. Mượt
apple tốt bung thật, mấy con cổ này cũng dc thêm 1 lần vui.
think_heart
ĐẠI BÀNG
6 năm
4S của mình cải thiện hiệu năng thật sự không nữa h cũng lên 8.1 luôn rồi "phóng lao chắc phải theo lao" quá (>.<)
@think_heart Đợi Jailbreak hoàn toàn hòan chỉnh thì mạnh dạn lên . vì cả thế giới cùng lên
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019