Apple phát hành Mac OS X Lion Preview

Didu
24/2/2011 13:53Phản hồi: 71
Apple phát hành Mac OS X Lion Preview

Cùng với việc nâng cấp MacBook Pro, công bố chuẩn kết nối Thunderbolt I/O thì Apple trong ngày hôm nay cũng đã phát hành phiên bản preview của HĐH Mac OS X Lion (10.7) cho các nhà phát triển. Bản preview này được Apple phát hành thông qua kho ứng dụng Mac App Store dành cho nền tảng Mac OS X. Mac OS X Lion Preview không được Apple phát hành rộng rãi tới người dùng mà hiện chỉ dành cho các nhà phát triển trong chương trình Mac Developer. Lion sẽ có rất nhiều tính năng mới hay và ấn tượng so với Snow Leopard. Sẽ có một bài viết chi tiết hơn về các tính năng mới trên Lion. Mac OS X Lion sẽ được Apple phát hành tới người dùng vào hè này. Nếu là lập trình viên trong chương trình Mac Developer (Mac Developer Program), bạn có thể tải về Mac OS X Lion Preview ngay bây giờ. Chi tiết xem thêm tại đây.

Nguồn: Apple

Cập nhật:
Bộ cài đặt Lion từ Snow Leopard trên App Store tải về khoảng 3.6GB. Nâng cấp mất khoản 35 phút trên Macbook Air 2010. Bản preview này còn rất sớm (chỉ dành cho developer) nên còn rất nhiều lỗi là điều tất yếu, máy hay treo, trackpad hoạt động rất lạ (cứ như đang dùng máy tính bảng), máy hay bị đơ. Nói chung là chưa sử dụng làm việc được nhưng hoàn toàn không hối hận vì đã thử. 😃

Sau 10 phút thử qua Mac Lion thì chúng ta sẽ biết chắc rằng Apple sẽ sớm ra đời Macbook có màn hình cảm ứng!

Quảng cáo

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chết mất thôi, thèm quá ....! ... hy vọng máy mình cài được...
Tin vui nhất trong tháng, he he! Android hay Windows mình chỉ dùng giải trí, mỗi con laptop rong ruổi khắp nơi kiếm $ ^^!
Se7enkute
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng Lion sẽ có nhiều "đột phá" hay và độc độc để trải nghiệm, hihi 😁:mstickle::inlove:
Tối nay tinh tế là sân khấu của apple rồi =)
newkenjing
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe nói Lion hỗ trợ cảm ứng, nhưng macbook pro mới ra ko có gì hay cả thì liệu Lion sẽ mang đến gì để vớt vát cho giá cổ phiếu của Apple đây
lion la tăng tính cảm cứng của trackpad đó bạn.theo như video giới thiệu về macbook air.giám đôc marketing cua apple nói rằng việc quơ quơ tay trên màn hình là việc rất khó khăn khi sử dụng và việc bổ sung mạnh vào trackpad hơn nữa,nơi tay bạn có điểm tựa để nghỉ ngơi mới là việc bần thiết.cách đây 2 hôn macgic pref đã nâng cấp tính năng cho trackpad click 5 ngón rồi đó bạn và có thể thêm nhiều trò hay nữa.
Đây chỉ như một đợt nâng cấp phần cứng của Apple thôi, có gì mà phải mong chờ rồi phán này nọ quá như thế ?
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Mong tinhte có sớm để anh em cùng xài và cùng trải nghiệm !
Đang down rồi, hehe mần xem Lion nó thế nào...

hic down trên Mac App Store chậm như rùa, thế này thì bao giờ mới xong được chứ...

Mình mong chờ cái App Mail giống trên iPad giờ thì ngon rồi... thank Apple !

Đang dùng Lion rồi, sướng qua đi.
chẳng khác gì iOS cả. đồ hoạ phê thật..
cái scroll nó ngược ngược vui lắm... Đúng là ko trải nghiệm thì hơi phí.
Mail 5 của Lion check email quá tuyệt vời, bố trí rất thông minh.

ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Có share được ko bác 😁
nói chung là năm nay công đồng Mac đón chào Lion 10.7 :x
Sau Lion sẽ là gì vì Lion là chúa sơn lâm rồi mà.
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau Lion là "MAC OS Lâm Tặc"...

Hy vọng có hướng dẫn lẫn link download bản dùng thử Lion... nhìn giao diện nó thây mê quá (đúng lúc con MAC OS mình dùng sắp bị lỗi)
siemcreator
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sẽ là phiên bản 10.8 Wife
Lion chưa có ghê đâu bạn... Sau Lion là Hunter.... 😁
Con lion nó sống ngoài đồng cỏ bạn ơi, con tiger mới sống trong sơn lâm!
Sau đó sẽ là khủng long bạo chúa, tuy nhiên là mong đừng có tuyệt chủng luôn. Hi hi. Nhìn Lion thích thật đấy nhỉ? Tận tới hè thì cũng hơi lâu nhỉ? Trông giao diện "khôn" ra phết đấy. Anh em nào trải nghiệm rồi cho một bài oánh giá chi tiết đi!
Mùa hè này mình mới đc trải nghiệm. 😔 Lâu quá
Nó bắt tải qua Mac App Store vì thế sợ nhất là nó đòi phải có acc mới cho cài, nếu thế thì bó tay 😔
Có cái account Mac Developer thì down dc bác à , nhưng là member thì phải Enroll 99$/year , login vô là tải về thôi . không có trên AppStore bác à , hiện nó chỉ dành cho developer để học test và preview để hè tung ra bản chính thức . Chừ ko có cái vụ Mac OS Lion cảm ứng màn hình đâu , laptop làm vậy thực sự mất hay và không cần thiết , nó ko phải như smartphone .
chờ đợi hi vọng con 372 mình up ngon lành.. ^^
Mong chờ nhất sự hợp nhất giữa iOS với Mac OS với tên gọi Lion
phải tậu em này thôi.
ko hiểu em MC374 của mình có lên đc lion ko biết 😔
down qua Mac App Store chạy chậm kinh hôn 😔
nãy giờ mới được chút xíu
Chờ đợi Lion OS X , sự thay đổi lớn có được từ sự trải nghiệm iOS sẽ thay thế cho Snow Leopard . Mong rằng hệ thống sẽ chạy ổn định hơn và bớt nóng hơn ... Và ít treo hơn 10.6.6 :rolleyes:
Em dùng 10.6.6 từ lúc ra mắt đến giờ chưa treo lần nào.

Tối nay cũng download Lion về mai rãnh cài xem sao, hôm trước giới thiệu thấy cũng ghiền quá.
Đã có rất nhiều user phàn nàn về MAC OS X 10.6.6 chạy chậm hơn và ko ổn định hay treo . Macbook Pro của tôi đang nằm trong số đó . Hiện tại ko biết có phải nâng cấp từ bản 10.6.0 qua software update lên 10.6.6 thì hay bị treo như vậy 😕 . Theo như thông tin từ những người dùng Apple trên website của chính hãng có nhiều phàn nàn về tính ổn định của OS 10.6.6 này -> http://discussions.apple.com/thread.jspa?threadID=2716286&start=0&tstart=0 .
Theo nhiều nguồn tin, và em đọc cả trong forum discussion của apple thì một lời khuyên để máy chạy ổn định nhất khi nâng cấp, đó là download bản combo về và tiến hành update, nguy cơ xảy ra lỗi lặt vặt sẽ thấp nhất.

Hôm có bản update 10.6.6, em cũng đang định cài lại Mac, nên tiện đó em install 10.6.3 (DVD theo máy), sau đó update bằng bản combo update lên 10.6.6, chạy từ đó đến giờ máy rất ổn định, chưa treo lần nào cả.
Bạn này nói chuẩn nè , mình update từ 10.6.3 lên 10.6.6 bằng bản combo chạy rất mượt và chưa bị lỗi j cả
nhưng đôi khi bạn phải biết cách vượt rào chứ ko thể chơi kiểu an toàn hoài được , xài có bản quyền thì đương nhiên update bản combo mượt là một việc hết sức bình thường bác à . Chỉ có xài mới biết được cảm giác như thế nào thôi chứ không thể nghe lời của ai được cả .
đang mong muốn được xài Lion 😁
nminhkha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết bản này có là bản thực không nữa 😃
Link : http://thepiratebay.org/torrent/6183881/Mac_OS_X_Lion_v10.7_[PRE-RELEASE]
paper9
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi vọng con sư tử này vẫn chơi được với con Air đời đầu của mình...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019