Apple phát hành macOS Big Sur 11.2.2: sửa lỗi cho MacBook Pro bị đơ khi kết nối với hub ngoài
Mikeknowsme
3 thángBình luận: 93
Apple phát hành macOS Big Sur 11.2.2: sửa lỗi cho MacBook Pro bị đơ khi kết nối với hub ngoài
Bản cập nhật mới này nhằm khắc phục MacBook Pro 2019 và 2020 gặp lỗi khi kết nối với một số hub USB-C của bên thứ ba nhưng không tương thích với Mac. Cụ thể MacBook lúc này sẽ bị đơ, không phản hồi, trackpad không hoạt động,… Các loại hub/adapter mà người dùng bị gặp lỗi thường là các hãng ít danh tiếng.

Hiện tại macOS 11.2.2 có thể cập nhật trong phần System Preferences, bản cập nhật không quá nặng, anh em nên lên để xài máy ổn định hơn.
Lên
@Nguoi tinh nguyen Nó im im , tới hồi bấm mở nguồn hoặc restart nó mới nhảy ra , bắt ngồi chờ.
@minhtienbk Win mới có cái màn đó chứ macOS thì ông nói nó ngồi im nó ngồi đó cho ông. Tối ông làm xong treo máy đó update cho nó chạy rồi dậy thì nó đã chạy xong. Không hề có chuyện nó update kiểu không biết điều như thằng Win10 đâu.
@Đoàn Xuân Nhựt Bởi quay lại win bực nhiều thứ lắm.
Máy cty mình lại có cái sw gì của cty , còn ác hơn, nó bật cái ô lên đếm ngược 1h nữa restart, lo mà restart sớm hơn chứ tới nó hết giờ thì đang làm gì nó cũng tắt, khỏi save.
Mà restart là có trời biết bao lâu 😁
@minhtienbk Restart xong chạy từng phần trăm trong khi ngồi đợi trong vô vọng vì không can thiệp được. Có lần đang chuẩn bị thuyết trình thì nó restart rồi phải mượn máy khác mà chiếu. Mẹ bà lúc ấy vừa rối vừa điên.
vailin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Phải lên ngay để thử mới được
vito208
ĐẠI BÀNG
3 tháng
đã lên và vẫn chưa thấy fix được lỗi ko nhận cáp mạng khi dùng Hub của Hyper Drive T_T
@open0 Nóng, mà thật ra nó vỏ kim loại nên nóng cũng phải thôi bạn. Có tèo thì mình nghĩ tèo hub thôi chứ ko đến nỗi tèo máy 😆)
Anonymox
TÍCH CỰC
3 tháng
@Hieu Nguyen. Ugreen dùng cáp mạng kiểu gì bạn? Mình cài drive xong rồi vẫn chả thấy card mạng đâu, cắm dây cũng ko thấy gì xả ra
vito208
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Anonymox

Thử gỡ cái cũ ra và cài lại thì được rồi bác ^^
@Anonymox Mình cắm vào nó tự nhận :V
iq0.1s
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chừng nào BigSur mới có cái tính năng âm thanh không gian trên Airpod Pro để coi phim nhỉ 😂
@iq0.1s đồng ý , chả hiểu sao Apple lại bỏ đi 1 tính năng tốt của tai nghe Airpods trên macbook
@Ng.Q.Khánh Đợi từ từ sẽ có 😆)
@iq0.1s Chắc sẽ có thôi mà. Coi phim trên iPad có tính năng đó âm thanh hay hơn thật. Nhất là mấy phim có cháy nổ
kết nối với Hub mà cũng đơ thì bá đạo thật
Sửa mỗi cái hub mà 3.1GB :|
open0
CAO CẤP
3 tháng
@Quyenlt2908 2,17 G với MBP 2017 😔
Không quá nặng, mỗi Hub mà hơn 3GB là sao =)))) chắc còn sửa nhiều cái khác nó không công bố thôi.
ng0cthang0
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Quyenlt2908 2,17 GB Pro M1 đây bác
Ảnh chụp Màn hình 2021-02-26 lúc 23.30.26.jpg
Anonymox
TÍCH CỰC
3 tháng
@bomduc lỗi hub là phụ, mấy cái khác mới là chính =))
Artosis
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ng0cthang0 Còn cái lỗi mà cái SSD bị bao mòn nhiều hơn bình thường có được fix không nhỉ
@Anonymox 😆 Thằng Apple nó chuyên sai không nhận, ngấm ngầm sửa :v
Apple lại lỗi này, các lợn con ơi! Bơi vào mà khóc lóc, cào phím này!
@Sút lợn Windows mỗi lần cập nhật cũng lỗi lòi mắt. Cũng có hơn gì cho kham
Tưởng fix lỗi SSD luôn chứ.
kunsubin
TÍCH CỰC
3 tháng
@robberviet mua bản bộ nhớ ssd cao vào, với ram cao nữa là bền
Vài bữa lại thấy sửa lỗi mà ko ai nói gì nhỉ. Win lên bài update sửa lỗi thì chắc chửi chục trang chưa hết 😆)
Mà xài cả macOS với Win trước giờ vẫn ko thấy lỗi lầm gì nhỉ =)))) chắc số mình hên.

edit: phải up cái imac của mình lên chứ ko chúng bạn lại chửi mình xl 😁 :D
@pntphong1810 ông sân si quá , lo việc của mình đi , khóc thuê cho mấy cái máy tính được gì đâu
@pntphong1810 Win ngày nào chả up
bahuy77
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Trình duyệt Safari cứ bị đơ hoài mà kg thấy ra bản fix lổi!
laiviet
ĐẠI BÀNG
3 tháng
nhìn các bạn khổ sở với BigSur vẫn thấy quyết định của mình ở lại Catalina là đúng đắn.
@laiviet Chưa thấy khổ sở chỗ nào nhỉ
laiviet
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hieu Nguyen. Bạn ko thấy khổ thì tốt. Chúc mừng!
@laiviet Khổ thì quăng bà đi rồi chứ dùng chi =)))
@laiviet Có gì khổ đâu bạn. Lên big sur ngon hơn cata đó bạn.
@caocaolatre199x Mình thấy bạn đó mới đang là ng khổ 😆
ducdat2411
ĐẠI BÀNG
3 tháng
đang bị lỗi mấy con chuột bluetooth của Logitech không kết nối được vào Mac 15 2018 và Mac Pro M1. 🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️
mrcake
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ducdat2411 Magic Mouse 2 còn bị, cắm cáp Lightning vào máy nhận nhưng không dùng được, khởi động lại cả chục lần mới nhận, tìm trong Bluetooth thì không thấy mouse luôn
@ducdat2411 Cũng bị lỗi giống hệt bác trên chuôt logi M590 cũng trên mac 15 2018, ko biết update lên có dc ko chứ giờ vào kết nối nà nó cứ nhảy đi nhảy lại connecting và connected
@ducdat2411 Dùng bình thường mà bác
đã update lên và sử dụng đc được hub 170k mua Tiki với M1. trước mua về màn hình chớp tắt liên tục
kunsubin
TÍCH CỰC
3 tháng
@vHoangLam Vl, mua mấy cái hub có thương hiệu chút là được. Mua cái hàng oem này nó hên xui lắm
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vHoangLam Không nên để cái gì lên màn hình Macbook chứ bác. Áp dụng cho các dòng laptop Windows luôn nhé
@vHoangLam Mình cũng có cái này nhưng cứ dây loại cứng là nó tắt hoặc chớp chớp liên tục. Dùng cái loại dây mềm có bọc silicon thì nó lại chiếu được. Đúng lạ. KHông hiểu sao lại có cái cơ sự như vậy?
Bản 11.2.1 nó tự down về hỏi mình update mãi mình lười k update, đêm qua vừa up xong sáng lại thấy bản này :v Cay
từ lúc cập nhật lên Big Sur, các bản update toản tải nguyên cả bộ cài hơn 11Gb về, chả bao giờ thấy update như Catalina, các bác dùng chip Intel có bị thế không ạ
@khanhnd0709h Máy mình pro 2020 up từ 11.2 lên 11.2.1 mất hơn 3gb này bạn.
zleo90
ĐẠI BÀNG
3 tháng
lên xong máy nóng !!! Mac air M1 said
Hyper Drive cũng bị vấn đề vậy là hãng này hông có danh tiếng rồi. ^^
sdawhai1
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình đang ở 11.2.1, xài hub 9 in 1 của Choetech luôn vẫn nhận USB, chuột, bành phím vèo vèo. Cơ mà xài Cốc Cốc trên Big Sur hay bị crash lắm, cứ 10 - 15p crash 1 lần phải vào lại. Không biết anh em thì sao?
@sdawhai1 Safari hay bị đơ đơ
sdawhai1
TÍCH CỰC
3 tháng
@gatheringviolet Safari thì mình xài thấy mượt bạn ạ. Còn ông Coccoc crash miết luôn.
@sdawhai1 coccoc có gì hay vậy bro?
sdawhai1
TÍCH CỰC
3 tháng
@hungtomtest Mình xài để đăng nhập vào tài khoản google cho việc giải trí như Youtube đồ ấy bạn. Còn công việc thì xài Safari hay Chrome để khỏi mất công đổi tài khoản qua lại.
@sdawhai1 Xài chrome, ff hay edge không thì cứ safari mà chiến đi bạn. Xài cốc cốc 1 ngày đẹp trời bay mất acc facebook thì đừng hỏi tại sao nhé.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019