Apple phát hành OS X 10.9.1: tiếp tục khắc phục những vấn đề với Gmail, sửa nhiều lỗi

Duy Luân
16/12/2013 23:23Phản hồi: 70
Apple phát hành OS X 10.9.1: tiếp tục khắc phục những vấn đề với Gmail, sửa nhiều lỗi

Apple mới đây đã phát hành bản OS X 10.9.1, phiên bản update lớn đầu tiên kể từ khi hệ điều hành của hãng ra mắt vào tháng 10 năm nay. Trong bản nâng cấp lần này, Apple tiếp tục cải thiện việc sử dụng Gmail trong ứng dụng Mail của hệ thống, khắc phục lỗi với những người dùng đã tùy chỉnh lại cấu hình hộp thư Google cũng như tăng độ ổn định với tính năng Smart Mailbox và tìm kiếm của app. Bên cạnh đó, hãng cũng khắc phục vấn đề không thể update bộ app iLife và iWork với những người sử dụng ngôn ngữ hệ thống khác tiếng Anh, loại bỏ lỗi liên tục đòi hỏi cấp quyền sử dụng "keychain" cho một số "nội dung nội bộ". Safari cũng được nâng cấp lên bản 7.0.1 để sửa các lỗi liên quan đến VoiceOver, tự cập nhật những dòng tweet trong Shared Link thường xuyên hơn và tăng tính tương thích với một số website.

Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về bản OS X 10.9.1 bằng cách vào  > Software Update... hoặc tải bộ cài thủ công ở đây.

Nguồn: Apple
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vutienha92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa update xong thì thấy bài này trên Tinhte. Các moderators làm việc quá tốt.
@vutienha92
Mod (Moderator) ko phải Mode
vutienha92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonltt Typo thôi mà bạn 😃
Duy Luân Dễ Thương sao không cho xin cái dung lượng luôn?!
vutienha92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tim Huynh 243.4Mb 😃
Đọc xong bài là phải up luôn và ngay cho nóng 😁
dungk2a
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi anh em.
Mình mới download được cái MAC OS X 10.9
Nhưng thử chạy trên VirtualBox nó cứ hiện màn hình đen kịt
Mà không cho phép tiếp vào màn hình setup.
Nó là lỗi gì nhỉ.
@dungk2a chuyển sang VMware Workstation thử xem !
chả hiểu sao máy em pro 2012 up lên 10.9 chạy giật tung chảo, sợ quá nen phải chạy về 10.8.
Alain Musy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linghec May minh iMac 2010 updated len thay tot ma. Sao cac ban than du vay? May cua Apple mac tien lam dung co nem di nha!
N70_dhtm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linghec Đợt em lên 10.9; em lướt web thấy trang web lúc kéo xuống cứ giật khự khự. Mà hồi em dùng 10.8 ko hề bị. EM hỏi ông anh làm cùng thì bảo có khi lỗi ổ cứng hoặc xem lại card mạng. Em mang ra bảo hành FPT Xã Đàn, kiểm tra, rồi boot lại máy xong thì họ nhận bảo hành luôn, bảo lỗi ổ cứng. H em thay rồi về chạy ko vấn đề j. Bác hết bảo hành rồi nên em ko biết thế nào :(
@thang18191 máy em mc700 chạy vô tư mà máy bác khoẻ hơn sao lại giật đc 😆
linghec
ĐẠI BÀNG
10 năm
@N70_dhtm Mình đang có kế hoạch up lên SSD, nếu do lỗi ổ cứng thì tốt. Có điều mình nghĩ k phải, k lẽ lỗi ổ cứng đối với 2 đời máy khác nhau, chưa kể trc nay xài 10.8 hay 10.7 đều rất OK
Về update ngay và luôn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Có bác nào từ hồi lên 10.9 boot chậm như rùa giống em ko 😔
@duythanh90 mac ko mấy khi mình tắt máy gập máy lại tu no về sleep

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@duythanh90 đúng rồi bác. Chỉ cần sleep thôi. Mình dùng Macbook Pro cũng mấy năm rồi và chỉ sleep thôi. Mấy tháng cài app gì cần khởi động lại thì mới khởi động lại. Hoặc khi nào mấy ngày ko dùng máy thì mới shutdown. Chính Apple khuyên dùng như thế đó bác để tăng độ bền cho máy

Tất cả các máy chạy OSX của Apple đều thế cả. Các máy chạy SSD của apple còn có thể check mail trong lúc mình sleep 😃
@dunghoangit Sleep nó có tốn pin ko ? có mấy lần mình ko tắt máy, cụp xuống xong lúc bỏ từ cặp ra máy nóng lắm
@duythanh90 ko bạn ạ. Mình dùng 3 năm nay toàn thế
em muốn cài lại cái máy từ đầu như kiểu cài lại win trong windows bằng cách update thì có cách nào không ạ?
@vanlamuadong Đã update thì sao mà như cài lại mới được. Muốn cài mới thì down bộ cài 10.9 về, chép ra usb, khởi động giữ option rồi vào cài mới lại thôi.
JHD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanlamuadong Nếu bạn lo lắng về việc cài lại phần mềm, hoặc backup dữ liệu thì bạn dùng HDD rời làm cái Time Machine rồi format cài bình thường, sau đó bạn cho phục hồi apps và docs từ Time Machine là ok
@JHD thanks bác để em thử xem sao
đang update
alienthai
TÍCH CỰC
10 năm
vừa update tối qua 😃 cơ mà ko hiểu sao imessage nhắn tin cho các số phone imessage khác ko được nhỉ.,
@alienthai chỉnh về +84 ms đc hay sao ấy bác ạ
tgthao111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ vài tính năng mới ngoài safari xem . Chứ update xong thấy bình thường
Sireto
TÍCH CỰC
10 năm
Đang lên 😁
Screen Shot 2013-12-17 at 9.16.47 AM.png
Anh em đang dùng 10.9 thì để tự động update cho dễ nhé !
Mình thường để máy sleep, đêm máy tự update sáng vừa mở ra báo đã update và cần restart lại để hoàn thành
thế là restart cái là có ngay rồi 😃
Screen Shot 2013-12-17 at 9.23.51 AM.png
kenyoume
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang kéo về, cơ mà có gì mới không bà con ơi
dungk2a
ĐẠI BÀNG
10 năm
VMWare có free đâu bạn.
..... thì lương tâm hơi cắn rứt. :oops:
@dungk2a VMWare Player thì có free.
thấy launchpad vẫn bị giựt và icon trong đó mấy cái vẫn bị đen ko thấy ....... chán nhaz....... chẳng lẽ xuống lại 10.8
cả vmware lẫn virtualbox đều không cho phép cài mac os X đâu, phải làm một số điều chỉnh nữa. Tinh chỉnh này khá rề rà nên mình thường download máy ảo được build sẵn trên pirate bay bên trong có patch để chạy được mac os, thử làm theo cách này thử được ko nhé
http://www.tinhte.vn/threads/cai-dat-mac-os-x-lion-10-7-tren-vmware-workstation-8-0.1204052/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019