Apple phát hành watchOS 6.2.5: thêm mặt đồng hồ, mở rộng ECG

ND Minh Đức
19/5/2020 3:16Phản hồi: 96
Apple phát hành watchOS 6.2.5: thêm mặt đồng hồ, mở rộng ECG
Apple hôm nay phát hành watchOS 6.2.5, hỗ trợ mặt đồng hồ pride watch mới, đồng thời mở rộng hơn danh sách những nơi được dùng tính năng ECG. Mặt đồng hồ pride mới được thiết kế với dây đeo chủ đề pride vốn được Apple ra mắt mới đây, trong đó các đường sọc nhiều màu trên mặt đồng hồ sẽ được cố tình làm đồng bộ hơn với dải màu trên đây đeo phía sau. Chủ đề Pride nhiều màu sắc sẽ xuất hiện trong các mặt đồng hồ kiểu Gradient, Numerals Mono, Numerals Duo và California.

Một cái khác, tính năng ECG và cảnh báo nhịp tim bất thường trên Apple Watch nay đã được mở rộng ra thêm cho người dùng tại Ả Rập Saudi, hy vọng rằng sẽ sớm có cho anh em Việt Nam chúng ta.

Bên cạnh nhanh chóng phát hành WatchOS 6.2.5 thi Apple cũng vừa phát hành bản GM của iOS 13.5, iPadOS 13.5 và tvOS 13.4.5. Vậy là rất nhanh sau khi ra GM, watchOS đã nhanh chóng được phát hành chính thức nên nếu logic này đúng với các nền tảng còn lại thì không còn lâu nữa một loạt thiết bị khác của Apple cũng sẽ được cập nhật chính thức, anh em chờ xem coi sao nha.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên. Hy vọng sang tuần có bản final của ios
Khả năng cao sắp có mac os 15.5 fix cái lỗi sleep macbook pro 16
@Hieu Nguyen. Cái này fix bằng terminal dc mà bro. Bro thử search cái ra liền. Trc e loay hoay reinstall os cũng bị. Fix cái dc luôn mà.
@Trưởng Anh Bản pro 15 inch 2016 củ mình cũng bị lỗi này. Có hôm mệt quá gập máy đi ngủ. Sáng dậy làm nóng cà phê bằng macbook. xót thì thôi rồi.
@quyetbuu991 bác còn giữ link ko? Mình cũng có thử mấy cái hướng dẫn fix bằng terminal mà thấy vẫn còn bị.
@Hieu Nguyen. E bị lâu r nên k giữ, cơ mà e làm phát hết luôn nên cũng k để ý.
Cũng có vài ng làm mà k dc nên e cũng k rõ.
Ko biết bao h có VN nhỉ
Chỉ mở thêm tại Ả Rập Saudi thì buồn quá, lâu thế mà có 1 thị trường.
@samsung focus Y tế nên phải xin cấp phép bạn ơi
Mấy anh 7 sắc cầu vồng chắc thích cái mặt và dây này
Không biết vì sao cái EGC chưa được cấp phép ở VN nhỉ, cái này đối với Apple thì đơn giản, nhưng mình nghĩ là vì chính sách của mình chưa cho phép thôi.
@Anh Em Siêu Nhân del thèm luôn chứ xin xỏ j` kkk
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Ko phải. Vì nó có nộp hồ sơ đíu đâu. Apple store còn chưa có thì mở cái ECG làm cái quái gì ở VN 😆
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Cơm gì. Đo của AW có để chẩn đoán bệnh được đâu. Hay bác bị bệnh tim xem cái ý r tự uống thuốc khỏi đi khám luôn hở
beckh@m
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồng hồ Làng Gốm Bát Tràng =]]
Chippi_b8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chừng nào mới có MacOS mới về vụ pin nhỉ.
pionguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hy vọng ECG có sớm ở VN
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Lên thôi
Ngu Cu 9
ĐẠI BÀNG
4 năm
Múc!
klq cơ mà các bác giúp em với
hiện tại em bỏ kết nối apple watch tầm 2 tháng do reset iphone, giờ em đã reset lại aw và tiến hành kết nối lại đồng hồ ( đang ở 5.3.6 ) với đt thì báo phải update bản mới nhất ( tức watch os 6 ) thì mới kết nối dc, xong trên ip cứ báo như hình là ở 5.3.6 và ko dò dc bản update mới thế là cứ bị kẹt ở đây ko kết nối dc
Em đã xóa app watch trên ip rồi tải lại về, khởi động lại ip và ấn 2 nút trên apple watch để khởi động lại vẫn ko ăn thua
Bác nào biết cách khắc phục ko ạ ?
@tanloc01686 ha ha, mưu này hay đấy 😁
newname198x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taudayma sau khi nâng cấp dc đồng hồ thì nói máy a bị lỗi loay hoay mãi k kết nối dc với đồng hồ. rồi chửi nó làm lớn lên rồi về :D
@tanloc01686 ha ha, này thì hơi lố rồi, coi chủ tiệm họ đánh cho 😆
newname198x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taudayma phải làm căng lên rồi nói" thôi tui tha cho shop đó, lần sau bán hàng tử tế vào =]]"
apple phần mềm, phần cứng, hệ sinh thái
cái người ta gọi là ko có gì ngoài tiền của apple sẽ tiếp tục cho ra nhiều sản phẩm mới nữa
iOS có GM rồi, lên thôi lên thôi🔺
@vn_ninja có gì hay k bác, e dùng 13.4.1 thấy khá ok, bản 13 này mỗi lần update sợ lắm
hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
bao giờ vịt ngan mới có điện tâm đồ hả anh cook ơi
Vừa mới lên 6.2.1 mà giờ vụt cái phát hành 6.2.5 rồi ta
@Maxken86 Cho thì lên thôi có gì phải ngại
@Anh Em Siêu Nhân Nghe bảo là tương thích với IOS 13.5 nên cứ phải updated Iphone trước rùi lên cho lành
kidsida
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái mặt với dây cầu vồng này mà đi với bản bằng gốm nữa thì đúng bài
chắc tối mai có ios ipad os mới, thường là tối thứ 4 giờ VN. mà ios 13.4.1 hiện tại đang quá ổn kg biết nên lên kg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019