Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple ra mắt iOS 5.1.1, sửa các lỗi nhỏ, đã có thể Jailbreak cho các máy dùng chip A4

Duy Luân
7/5/2012 21:54Phản hồi: 481
Apple ra mắt iOS 5.1.1, sửa các lỗi nhỏ, đã có thể Jailbreak cho các máy dùng chip A4

Apple vừa chính thức đưa ra bản cập nhật phần mềm 5.1.1 cho các thiết bị chạy iOS của mình. Các cải tiến của phiên bản mới này chủ yếu tập trung vào việc sửa lỗi cho iPad, iPhoneiPod Touch với việc tăng tính ổn định khi chụp ảnh HDR khởi chạy từ phím tắt ở màn hình khóa, khắc phục lỗi không chuyển được mạng 2G và 3G trên iPad, sửa lỗi AirPlay, cải thiện đồng bộ bookmark và Reading List của Safari,... Ngay bây giờ, bạn đã có thể nâng cấp máy của mình lên iOS 5.1.1 bằng cách kết nối với iTunes hoặc thao tác trực tiếp trên máy (vào Cài đặt > Cài đặt chung > Cập nhật phần mềm).

Thú vị hơn nữa đó là iOS 5.1.1 vừa mới xuất hiện mà đã bị jailbreak. Những thiết bị có thể jailbreak đó là các máy dùng chip Apple A4 như iPhone 4, iPod Touch, iPad thế hệ đầu tiên. Rất tiếc rằng người dùng iPad 2, iPhone 4S và iPad 2012 vẫn tiếp tục chờ đợi. Cách thực hiện giống như khi jailbreak 5.1 và đây là jaibreak tether nhé.

• Tải về Redsn0w cho Windows / Mac, giải nén nó.
  • Sau lưu lại máy của bạn bằng cách cắm vào iTunes, phần mềm sẽ tự động backup
  • Sau khi sao lưu rồi, bạn có thể nâng cấp lên iOS 5.1.1.
  • Tải về tập tin IPSW iOS 5.1 ứng với thiết bị của bạn. Đây là iOS 5.1 chứ không phải là 5.1.1 nhé, ta sẽ dùng nó để làm "nền" cho phần mềm jailbreak
  • Chạy chương trình Redsn0w đã tải về, nhấn nút Extras và chọn tiếp Select IPSW.
  • Khi được hỏi, duyệt đến tập tin iOS 5.1 bạn đã tải về ở trên rồi chọn nó.
  • Ở giao diện của Redsn0w, chọn nút Jailbreak. Bạn nhớ đánh dấu chọn vào ô Install Cydia nữa.
  • Làm theo hướng dẫn trên màn hình để vào DFU và phần mềm sẽ thực hiện quá trình còn lại.

Các bạn có thể thảo luận thêm ở topic jailbreak của bạn hiphhh.
Theo Apple, RedmondPie
481 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bác nha
okia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cập nhật từ mùng 7 rồi
@okia123 Cái ông thần này! Biết có từ hôm mùng 7 sao ko share? đợi ngta share rồi ngồi đó nói 1 câu không đỡ nổi! đầu chứa chất oxy hóa à? Dị ứng nhất thể loại này!
lamphuoc1
ĐẠI BÀNG
12 năm
mừng hụt, giật tít thế chán quá T_T.
walkl0ve
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt Vời....pod2g Quả Thật LÀ Sáng Suốt Khi Chưa Cho Phát Hành Tool
Jailbreak 5.1>>>>Và Bây Giờ LÀ 5.1.1
4s cũng đc ah
chúc mừng anh em nhưng chắc sẽ có bản jailbreak 😃
Chưa jb đuợc A5
bushvnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko bik khi nào mới jb đc cho 4s của mềnh đây
ipad2 tiếp tục hóng 😁
thanh3593
ĐẠI BÀNG
12 năm
Iphone 4s chip A5 mà chả thấy bác đề cập X_X Đoc không kỹ lại up lên thì X_X
@thanh3593 Mình đã ghi rất rõ là chỉ những máy A4 mới jb được, còn A5 thì phải chờ.
beodenls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng 5.1 giờ up lên có mất hết app không ???
tamluu77
TÍCH CỰC
12 năm
@beodenls Nếu Bác update từ ip thì có thể sẽ không mất. Còn restore từ itune thì mất chắt.

Chúc Vui.
@beodenls nếu app bạn cài từ appstore thì vẫn nguyên xi
chỉ mất app khi OS cũ bạn jb và cài các app ....., sau khi update các app đó vẫn hiện trên máy nhưng bấm vô là dzăng ra
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
5 chấm mấy cũng kệ! cứ JBU cái đã!
thienbem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanthat Đã JBU được đâu. Ko biết đọc à?
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
@thienbem Tôi nói có JBU rồi à?
thienbem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanthat lại chả. Thế ai nói cứ JBU đã. Vkl
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
@thienbem ngu thế! ko hiểu à? tức là cho dù có 5 chấm mấy đi nữa cũng đợi JBU mới lên! học chưa qua cấp 1 à?
pisusnacker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanthat anh em vào đây giao lưu và bàn luận mà. anh em có gì nói cho văn minh tý nha.
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Nó ra bản mới cho chắc để fĩ cái lỗi unlock = sam hay sao đó, mọi ng cẩn thận
tiasetden
ĐẠI BÀNG
12 năm
@uycuong Khả năng này là rất cao! Anh em nên cẩn trọng!
chắc vài hôm nữa là có JB cho A5 thôi. 5.1 có hao pin không cac bác nhỉ, máy i4 của đứa em mới lên 5.1 mà nó la quá trời
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuhariver Mình cũng đợi "vài hôm" mà "một đống vài hôm" rồi đó =))
thanks chủ thớt.thử cái không nhỉ?😁
Cứ ở 5.0.1 đi cho thoải mái, chưa cần thiết cập nhật.
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn chưa Unthe thì thôi cứ an phận với 5.0.1 vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019