Apple sắp tung ra OS 4.0 cho iPhone?

Nam Air
20/1/2010 15:4Phản hồi: 68
Apple sắp tung ra OS 4.0 cho iPhone?
Hiện nay phiên bản phần mềm mới nhất cho iPhone/iPod Touch là 3.1.2, được Apple giới thiệu hồi tháng 10/2009. Dĩ nhiên Apple sẽ tung ra bản nâng cấp phần mềm cho các sản phẩm này, có thể là 3.1.3 hoặc 3.2, tuy nhiên một số nguồn tin cho biết bản OS 4.0 cho iPhone đã và đang được bí mật thử nghiệm.

Nguồn cung cấp thông tin này cho biết phiên bản OS 4.0 của iPhone có các điểm mới như:
- Cải thiện tính năng cảm ứng đa điểm, chính xác và mượt mà hơn.
- Cải tiến giao diện người dùng và quản lý nội dung máy tiện lợi hơn.
- Bổ sung cách mới để đồng bộ lịch hẹn, danh bạ giữa iPhone và các thiết bị khác (có thể là thông qua bluetooth).
- Hỗ trợ đa nhiệm.

Tuy vậy, nguồn tin cũng cho biết OS 4.0 chỉ hỗ trợ các đời iPhone 3G và 3GS (không có máy đời đầu tiên 2G). Nếu chính xác, thông tin này sẽ gây thất vọng cho rất nhiều người dùng vẫn còn sử dụng iPhone 2G. Trước đây khi Apple giới thiệu OS 3.0, phiên bản này cũng không hỗ trợ tin nhắn MMS trên iPhone 2G và họ chỉ giải thích ngắn gọn "Vì cấu hình máy không đáp ứng được".
Hi vọng Apple sẽ sớm giới thiệu OS 4.0, cùng lúc với việc ra mắt iPhone đời thứ tư.

Hình minh họa iPhone OS 4.0

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lilw
TÍCH CỰC
14 năm
vậy tin đồn 2G ko xài được là có thật àh 😔 thất vọng tràn trề...
Nâng cấp lên 3GS bác ơi, để khỏi bị lạc lõng.
hjhj chết chưa nè, nếu nguồn tin của chủ thớt là chính xác thì chia buồn cùng các bác sử dụng 2G rùi, nhưng lúc cóa 4G thì 3G rất rẽ rùi hjhj tranh thủ tậu 1 em 3GS là OK hết mà
Hy vọng là iTouch có thể, thế thôi.
@bach_pro1111 : Lạc lõng là sao? không lẽ những người dùng iPhone chỉ để nói thế?
pnhiep
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình Apple làm như vậy chẳng khác nào kẻ " ăn cháo đá bát " cả... Mọi người đã từng ủng hộ Apple với iPhone 2G để tới khi Apple thực sự vững mạnh trong thị trường mobile thì Apple lại đá văng họ chỉ bởi vì họ chẳng còn giá trị để lợi dụng...
adslha
ĐẠI BÀNG
14 năm
"Ăn với chả nói"
Chắc nhà cậu vẫn còn xài cái "máy đánh chữ hồi xưa" nhỉ?
Cậu cho tiền người ta đổi từ iPhone 2G lên 3G hay 3GS đi? Được ko? Nếu ko thì đừng hở ra là chê trách 2G,là ta đây với cái 3G 16GB của cậu hen!
Mọi người cãi nhau với bạn này làm j? 😆
bán iPhone 2G mua 1110i mà cài Firmware N97 cũng dc bạn ạ
con trai j mà thích cãi chày cãi bửa 😁
adslha
ĐẠI BÀNG
14 năm
À há,à há à há á hà !
dung_sf
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác này nặng lời với Apple quá rồi
Tin hơi chậm , nhưng dù sao cũng hay và bổ ích
2G chả với 4G! Chẳng có j quan trọng hết! Quan trọng pác có cho phép hok................
Chuẩn bị né thui, không bít nâng firmware ware này có bị update baseband ko .... nếu có thì lại đắp chiếu nữa :sorry8bj::sorry8bj::sorry8bj: tốt nhất là án binh bất động....! :yes4lo::yes4lo:
khanh1712
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không biết là con Ipod Touch gen 2 của mình được up lên OS 4.0 không vậy ta ?!
Cũng đang đợi mobifone phân phối thì kiếm 1 em 4G dùng chơi
Mobile và Vina có phân phối thì cũng là 3G hay cao lắm là 3GS thui àh.
elisphuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng có cùng mong muốn với bạn là bản OS 4.0 sắp tới sẽ tương thích với ipod touch gen 2
Vinaphone sắp phân phối iPhone rồi, giá 3Gs chắc sẽ mềm hơn nhiều nhỉ
pnhiep
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn giàu quá nhỉ? Mình mua iPhone mới hơn 1 năm thôi bạn ạ!
Bạn có biết iPhone 2G và 3G khác nhau gì không?
Chia buồn với các bạn đang xài Iphone 2G 😔
ơ thế cái flash....................? của em đâu................?
hỗ trợ đa nhiệm kìa pà con.HAHA
khoái nhất đa nhịm.blah blah😆
thế này là k thể chấp nhận được
những người đầu tiên dùng iphone 2G giờ bị bỏ rơi 1 cách phũ phàng haizzz
đang sướng cái có sync contact từ máy thế mà giờ .... =((
iPhone mà cải thiện độ phân giải màn hình lên VGA và camera 5Mp thì sẽ dành tiền mua, còn màn hình như cũ thì chắc chắn là không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019