Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay

Duy Luân
24/7/2012 22:58Phản hồi: 272
Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay
Tại cuộc họp thông báo về tình hình kinh doanh của quý vừa qua, Apple đã tiết lộ rằng hệ điều hành OS X 10.8 Mountain Lion sẽ được chính thức phân phối trong ngày 25/7 theo giờ Mỹ, tức khoảng đêm nay ở Việt Nam. Người dùng có thể tải về bản cập nhật này trên Mac App Store với giá 19,99 USD. Riêng những ai mới mua máy Mac sau ngày 11/6 thì được nâng cấp miễn phí lên Mountain Lion nhưng phải đăng kí trên trang web của Apple khi hệ điều hành này xuất hiện. Mountain Lion mang trong mình hơn 200 tính năng mới, điển hình như Trung tâm thông báo (Notification Center), tích hợp Facebook, mở rộng hỗ trợ iCloud, tăng tốc độ hoạt động của hệ thống và còn nhiều thứ khác nữa. Trong lúc chờ đợi, mời bạn xem qua bài viết Những việc cần chuẩn bị trước nâng cấp lên OS X 10.8.
  • Nếu bạn mua máy sau ngày 11/6, hãy bấm vào link này để đòi quyền nâng cấp lên OS 10.8 miễn phí, bắt đầu có hiệu lực từ ngày mai.
  • Nếu bạn muốn cập nhật lên OS 10.8 nhưng ngại nó không tương thích với một ứng dụng nào đó, hãy truy cập vào roaringapps.com để kiểm tra.
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có iOS 6 ko ta
yeaaaaaaaaaaaaa mong chờ mòn mõi hô hô;)
vẫn đang 6.8
tối nay hi vọng lên dc. xài cho biết.

ps: sao bác dragon trên ko mua máy win ngay từ đầu, tiện hơn ko
@wildwildwind lên thử đi bác xài 10.8 cũng khá hay,có cái siri cho Mac dùng hài hước cực
@nhamxuanthinh Mountion Lion 10.8 có cả SIRI nữa hả bác?
@nhamxuanthinh bác xem lại thử , làm gì có Siri , chỉ có Dictation thôi mà
@khoasonphong thì nó cũng gần như siri mà 😆
M.A.T
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe , chắc phải thức đêm để tải em nó về rồi
mình đang chạy bản của dev rồi up lên bản chính thức cũng mua bt các bác hỉ? :p
Bạn quá thông minh =))
Đừng có nghĩ ai cung như mình vậy chứ =))
@hungthien9394 Fan cuồng chính hiệu đó bạn ,1 thánh mới của tinh tế đó
Quá good đã nạp $ chuẩn bị mua
Hì hì 😁 Thức canh me thì được chứ thức chờ OS X thì không:p
@logoo2011 0.
Chuẩn bị tinh thần rồi. Ra là múc. 😁
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
bạn mình làm shop chuyên về MAC nói trên 95% đòi cài win để xài.đúng là họ chỉ thấy nó đẹp chứ không xài được (Hay xài không quen)
@van_doan phần lớn là cài song song để hổ trợ cho nhau bạn ơi,chứ dù sao máy Mac chạy Mac OS thì vẫn hơn chứ
@van_doan Tất cả chỉ do thói quen sử dụng thôi, bước sang 1 không gian, 1 cách làm việc khác cũng mất thời gian để tìm hiểu, tìm ra cái hay cái dở của không gian làm việc đó, mình không thần tượng MAC, cũng k chê bai Wins, nhưng cái gì tiện thì dùng thôi. Hơn nữa ai dùng MAC lâu rồi, quen rồi cũng sẽ tự tin dùng MAC cho công việc của mình. Nếu có đam mê nghiên cứu tìm tòi thì không chỉ MAC, mà dùng cái gì cũng vậy thôi, có khi cầm iPhone 4S hay Sam S3 cũng chỉ để nhắn tin gọi điện và lướt dantri.com ... thế thì khác gì các dòng dumpphone khác ^^
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết bản GM và bản chính thức giống mã nhau ko 😁 đang
xài mac mà ko biết dùng cài win mà tinh tướng gớm. dân kd xài win cho dễ vì office của win quá ngon còn bạn ??? mình nghĩ mua về cũng để khoe và chơi game trên win là cùng chứ đừng nói 2 tiếng học hành , ko biết thật sự rành win ko ???
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng Hackintosh 10.8 GM.hehe
smartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật buồn cười cho những ai chưa sử dụng mac os mà đã tuyên bố này nọ, không thích những người "không ăn được thì phá cho hư" như thế!
mac quá tuyệt vời ,trải nghiệm moi biết dc cái hay của mac
thuanlord
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi: chỉ có máy mac mới chạy đc OS X thui hả, mấy máy bình thường có cài đc ko???
@thuanlord Không bạn. Muốn cài trên pc thì bạn google: Hackintosh nhé
Mong chờ cái tin này nhất,mà không thấy nhắc gì đến IOS 6 nhỉ?????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019