Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ đưa ra bản sửa lỗi đồng bộ với máy chủ Microsoft Exchange trên iOS 6.1

Duy Luân
14/2/2013 6:0Phản hồi: 49
Apple sẽ đưa ra bản sửa lỗi đồng bộ với máy chủ Microsoft Exchange trên iOS 6.1

Apple mới đây đã xác nhận rằng khi thiết bị chạy iOS 6.1 tiến hành đồng bộ một sự kiện lặp (trong ứng dụng lịch) thông qua tài khoản Microsoft Exchange, nó sẽ giao tiếp nhiều hơn bình thường với máy chủ. Điều này dẫn đến tình trạng máy hao pin nhanh hơn, còn mức độ sử dụng mạng thì tăng cao. Apple đã xác định được cách khắc phục lỗi và nó sẽ được cung cấp đến người dùng thông qua bản cập nhật phần mềm kế tiếp. Trong lúc chờ đợi, hãng gợi ý người dùng nên tắt và mở lại tính năng đồng bộ lịch bằng cách vào Settings > Mail, Contacts, Calendars, chọn tài khoản Exchange đang có trên máy. Tại mục Calendar, gạt công tác sang OFF, đợi 10 giây rồi gạt lại qua ON. Ngày hôm qua, Microsoft gợi ý rằng các quản trị có thể sẽ phải chặn hoặc giới hạn việc truy cập của các máy iOS 6.1 vì lỗi nói trên.

Nguồn: Apple
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lằng nhằng thật ý 😕
khocakeo
TÍCH CỰC
11 năm
Có vụ này nữa sao? Mình chẳng quan tâm 😁
@khocakeo vì đằng ấy dùng pop3, imap hay thậm chí chỉ dùng web-based email.
Apple nói đưa ra là có. Chứ không phải như samsung nhà họ hứa
tron279
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meta_tanh02 Không biết bác Cúc có mướn bác xu nào không mà nhặng xị gớm thế?
@meta_tanh02 có mỗi em nhà bạn bị cái lỗi đấy rồi vơ đũa cả nắm ah..suy nghĩ lại đi
@meta_tanh02 chú mày chợ búa thế! Có thì im cái miệg l đi! Khoe khoag lên đây làm cc j
@meta_tanh02 Xin lỗi bạn mình không là fan của ai cả, mình đang dùng iPhone5 và NoteII.
Máy bạn lỗi thì đi bảo hành, S3 lỗi đột tử được đổi main khác, còn ham rẻ mua xách tay thì bạn chịu thôi.
Bạn vui lòng thể hiện mình là người có văn hoá khi cm trên diễn đàn nhé!
Chia buồn cùng em bạn!
qturang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao ko dong bo voi ivloud cho nhanh
cũng nhanh thật. mới báo lỗi hum qua. vậy là vụ này do bác táo chứ bác micro o có lỗi
cái này ko dùng, h mới biết có cái nay ;))
polyester
TÍCH CỰC
11 năm
Gạt nó bắt del acc luôn mà =.=
Hôm qua thấy mấy bác "mắng" MS rất hăng. Đặc biệt có mấy bác "lập trình viên" hay "chuyên gia IT" gì đó còn phán rất hăng MS lập trình thế lọ thế chai chả biết hôm nay đọc bài này có gì để nói không nhỉ ;)
@lucas_mufc chuẩn!
sang thớt đó vẫn còn đấy, hình như đặc điểm chung của mấy bác lập trình viên này là đều sử dụng sản phẩm của Apple
Sauron
TÍCH CỰC
11 năm
@lucas_mufc yeah cứ gân cổ lên cãi rằng MS lập trình kém, rằng Exchange Server quá chuối. Cứ đụng đến thần táo là nó khổ thế đấy 😁
zụ này đúng đó, cái ip5 thằng bạn đang xài nó để ON calendar pin <=2 ngày ah, trong khi chưa JB, con ip4 of mình JB + cài apps đầy đủ mà nghe gọi >2 ngày, vì lúc add mail mình chỉ chọn mục MAIL, còn Calender và Note mình ko chọn
😁
Có bản 6.1.1 sao ko đề cập!!
@MAKI-SHINICHI Bản đó chưa sửa được lỗi Exchange
dung_9z
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết còn lỗi nào nữa không. Cái bản 6.1 tệ hơn bản 6.0.1 mất công update
@dung_9z Bản 6.1 fix những lỗi của 6.0.1 mà bạn 😁. Theo Mình thì máy nó mượt hơn với lại đỡ hao pin hơn ý (ý kiến cá nhân). Với lại HĐH nào thì chả có lỗi, quan trọng là thời gian đưa ra bản fix nhanh hay chậm cho người dùng xài thôi :D
@dung_9z Mình thấy nó khá hơn 6.0.1 theo máy iphone5 đó chứ, đúng là mail chậm cực kỳ khi cài đặt lần đầu, mình rất khó khăn khi add mail cty vào.
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
có lẽ nào các anh ấy cố tình làm lỗi cho bản 6.1 để có cơ hội tung ra bản vá jb luôn 😕
có sài hotmail đâu mà nhặng xị cả lên =.=!
binhtam
TÍCH CỰC
11 năm
@minhminh87 ơ, đính gì đến hotmail nhỉ, bạn gúc gồ xem exchange server là gì trước khi phán nhá thánh
lại sắp chó bản 6.1.2 roài😆
M3ga
CAO CẤP
11 năm
thằng meta_tanh02 nó là troll đấy , các bác đừng tin bài nó làm j` cho mệt , đi đâu cũng thấy chửi SS , khen Apple. Có nói lý vs nó thì nó cũng cãi cùn thôi
qturang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhanh that like apple
o_O Không lẽ giờ xuống lại 4.2.1
Thanks tinh tế, thông tin có ích đây tối nay disable mấy anh nào xài 6.1 (trong đó có mình) 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019