Apple sẽ giới thiệu dịch vụ MobileMe miễn phí tháng tới?

Didu
19/3/2011 6:52Phản hồi: 50
Apple sẽ giới thiệu dịch vụ MobileMe miễn phí tháng tới?

Hiện Apple đang thu phí 99USD một năm cho người sử dụng dịch vụ đám mây MobileMe của hãng thế nhưng có thể Apple sẽ cung cấp miễn phí dịch vụ này trong tháng tới. Thông tin trên được iLounge đăng tải hôm nay, theo đó, MobileMe miễn phí sẽ được phát hành vào tháng 4 tới cùng với iOS 5. Thông tin MobileMe miễn phí đã xuất hiện từ khá lâu song Apple chưa bình luận hay xác nhận về khả năng này. Có thể sẽ có hai lựa chọn cho người dùng MobileMe, một là miễn phí và một tùy chọn trả phí với những tính năng cao cấp hơn. MobileMe miễn phí sẽ là một thông tin rất vui dành cho người dùng các thiết bị của Apple. Nếu như chưa biết MobileMe là gì và còn băn khoăn về tính hữu dụng của nó thì hãy dùng thử với thời gian 60 ngày không mất tiền.

Nguồn: Slash Gear
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã trở thành khách hàng của những hãng khác lâu rồi...
MobileMe, rắc rối khi đăng ký, nào là phải add cc tùm lum mới được free, thà ngay từ đầu free đại cho người ta 500mb thôi cũng có khối khách... Apple tệ hơn Dropbox nữa...
hanguyen169
ĐẠI BÀNG
13 năm
k biết cái find my iphone có miễn phí dành cho all iphone k nhỉ hay chỉ trên iphone 4
KOP_2909
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng FREE để biết Mobile Me hoạt động thế nào
Ngon 😁.......................
Apple rất giỏi moi tiền của fan. Gogle , hotmail, yahoo miễn phí lâu rồi, có chăng thi apple lôi kéo được những ifan thôi
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai có tiền thì cứ mua đồ Apple mà dùng và để cho Apple moi tiền nhé. Nhìn sang Android kia kìa. Tất cả chỉ bằng 1 acc google, đồng bộ tất cả và hoàn toàn free. haha
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mà phải nhìn sang Android, ngta tiêu tiền mà ngta làm ra thì có gì mà bảo là để bị moi tiền. giọng lưỡi của 1 anti chính hiệu, bản tính xăm soi, dòm ngó và ghen ăn tức ở đã ngấm vào máu =))

Nói vậy không đúng, Người tiêu dùng họ có quyền lựa chọn, quyền so sánh và cả quyền chê trách nữa .

Cái tư duy không được chê nên xem lại .
free có cái hay của free và trả tiền có cái hay của trả tiền và không ai phủ nhận được rằng hầu như cái gì có tiền cũng tốt hay free , chém đi nè
hợp lý, dù ko phải iFan, nhưng hơi thiếu chút, vì ko phải cái gì tiền cũng tốt mà free dở hơn or ngược lại, phạm trù này cũng khó nói, k nên để bị chém 😁
vietnamx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này mà miễn phí thì ... tuyệt vời ;)
Kiểu gì chẳng có 2 plan
thuynv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng find my iphone thấy cũng hay. Dùng cho ip4 và 3gs chạy 4.2.1. Hy vọng sắp tới sẽ có mobile me free cho a e
bazokaster
ĐẠI BÀNG
13 năm
Google mail cũng đc nhưng mà đợt vừa rồi, một loạt acc bị xóa thư. Phiêu quá

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

[MENTION=67075]thuynv[/MENTION] : iPhone 4 tạo acc mobileMe miễn phí phải ko bác 😁
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Lẽ ra Apple nên free MobileMe từ iOS 4.0 hoặc ít nhất cũng free thêm cho user đồng bộ danh bạ thay vì chỉ có Find my iPhone.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
lecaothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bánh bèo còn có giá của bánh bèo ................ :bounce:
Hi vọng có tính tăng nâng cấp cho người phải trả phí, vừa hết hạn đăng ký 1 năm vào tuần trước, gia hạn ngày hôm qua mất hơn SG$100 mà đến tháng sau miễn phí thì bức xúc quá.
Mình đọc về MobileMe và thấy các dịch vụ khác đã miễn phí, tốt hơn, tại sao Apple vẫn thu phí đắt thế nhỉ?
- Contact, calendar, email: cả 3 dịch vụ này mình dùng của Google. Đồng bộ PC (công ty), Lap (ở nhà), itouch, Blackberry đều rất tốt.
- Idisk: dropbox cho khả năng tiện lợi hơn, nhanh, nhẹ nhàng. Mình dùng với PC, Lap và có thể truy cập qua itouch, Blackberry (mặc định không tự tải mà muốn file nào tải file đó). Và tất nhiên cho ảnh vào cũng đơn giản.
- Picture: hoặc dùng dropbox, hoặc cài luôn facebook, kết nối bạn bè tiện hơn rất nhiều.
- Find my iphone: riêng cái này mình không để ý. Không nhớ rõ nhưng hình như Gmap làm việc này khá tốt.
[MENTION=69983]duongthanh85[/MENTION] : gmap ko cách gì làm đc find my phone cả. Bác thử bị mất đt hay quăng đâu đó rồi hỏi gmap xem nó đang ở đâu và kêu gmap phát tín hiệu, khóa máy khẩn cấp xem nó có làm đc ko =)). Biết hẵng nói, ko biết đừng có quăng lựu đạn ở đây, nói 1 đống tỏ vẻ hiểu biết lắm xong hạ màn bằng cái câu ấy chẳng khác gì thể hiện ta đây là ko biết gì =))
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm

Bạn nói vòng vo 1 hồi xong rồi bạn chốt hạ cái câu cuối màu đỏ này thì mình biết là bạn chẳng biết gì về Mobile Me cũng như Find my phone hay iPhone gì cả. Có chăng là bạn chỉ biết Mobile Me nó cung cấp dv gì thôi chứ còn dv thế nào thì bạn chả biết gì =)).
Gmap mà làm được mình đã đi bằng đầu rồi huống hồ bạn còn nói là làm khá tốt =)) =)) =)).
Bó tay sư phụ
Mình dùng BlackBerry và đọc về MobileMe chứ chưa sử dụng bạn ạ.
Find my iphone mình đã nói rất rõ là không để ý (mất thì lấy lại bằng niềm tin), mình chỉ nhớ từng dùng chức năng theo dõi vị trí trên gmap, dùng rất tốt để xem người khác đang ở đâu.
Và mình bằng những gì được biết đã thử thay thế các tính năng có phí của Mobile me bằng đồ free.
Bạn chưa dùng thử, thì nói làm gì, Find my iphone ko chỉ cho bạn biết vị trí của iphone, ipad, mà còn cho phép gửi tiếng báo hiệu, gửi message, cho phép xóa dữ liệu từ xa, gmail lấy đâu ra. Chưa kể đấy, gmail cho sync có 8 fields thôi bạn ạ. Oài, cậu chỉ đọc thôi, chưa trải nghiệm mà phán như đúng rồi ...
Giờ mới biết , cảm ơn bác có tấm lòng , chứ không như các mem khác , vô chỉ có cái nói sốc , tỏ ra vẻ mình là người trải nghiệm . (Có đụng tới mem nào trong dd xin thứ lỗi )
N.E.M
CAO CẤP
13 năm
mobileme này mình dùng từ hồi chưa ra iphone, nói chung thì ngoài cái tên @me.com và [MENTION=491231]mac.[/MENTION]com đẹp với giao diện cũng khác đẹp ra thì còn lại rất tệ, idisk và mail load cực kì chậm
tại sao Mobile Me lại để ở box Phương tiện vận chuyển........
ko hiểu cái này dùng có mất xiền ko nhỉ
Acc của tớ mới hết hạn đầu tháng 3 😁, chờ tiếp. Các bác cứ so sánh Dropbox. Cái đầu tiên, Dropbox free có 2 GB, còn Me, mức thấp nhất là 10 GB ... Tiếp, đồng bộ của Google được có 8 fields, còn me thì thoải mái, Picture thì đúng là facebook hay flickr thì tiện hơn, nhưng Me nó có cái gallery rất là tốt. Còn Find my iPhone thì ko cần nói rồi, quá cool. Tớ toàn để máy lung tung nên toàn phải gửi tone với mess để xem nó ở đâu :D. nói chung trả tiền có cái giá của nó, cũng chẳng rẻ gì. Hix, hi vọng đc free khoản sync với find my iphone là tớ đủ dùng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019