Apple sẽ không vô hiệu hoá Face ID trên iPhone 13 nếu bạn sửa từ cửa hàng bên ngoài nữa

Pnghuy
10/11/2021 3:28Phản hồi: 52
Apple sẽ không vô hiệu hoá Face ID trên iPhone 13 nếu bạn sửa từ cửa hàng bên ngoài nữa
Apple cho biết sẽ tung ra bản cập nhật phần mềm để những chiếc iPhone 13 khi thay thế màn hình ở các bên sửa chữa thứ ba sẽ không bị “chết Face ID".

Trong bài viết về việc tháo dỡ chiếc iPhone 13, iFixit có đề cập đến việc nếu thay thế màn hình của bên thứ ba, không phải từ các nơi bảo hành của Apple (hoặc được uỷ quyền) thì sẽ không sử dụng được tính năng Face ID, hay nói cách khác là “chết Face ID”. Tin này đã làm nhiều anh em sử dụng iPhone cảm thấy lo lắng và bàn tán mấy ngày qua. Việc này đến từ một con chip nhỏ ghép nối màn hình với thiết bị, nếu không tháo lắp cẩn thận có thể dẫn đến việc Face ID bị vô hiệu hoá, vì quá trình này phải tháo chip và hàn lại vào một màn hình mới, một quy trình phức tạp và khá tốn kém.

Tuy nhiên theo nguồn tin được Apple xác nhận với The Verge, một bản cập nhật phần mềm sẽ được tung ra cho những chiếc iPhone 13 để các bên sửa chữa iPhone dễ dàng hơn trong việc thay thế màn hình.

Hiện chưa rõ việc cập nhật phần mềm có thực sự khiến các nơi sửa chữa iPhone bên thứ ba dễ dàng hơn trong việc thay thế màn hình iPhone 13 hay không, thực chất việc thay thế màn hình cho smartphone là một loại sửa chữa rất phổ biến.

Theo The Verge.
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoan đó, biết điều như vậy sẽ tốt nhé thím Cook, mất dại hút máo là kao bỏ sang Nokia àh
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
@Pnghuy Nokia think so
@GloriousPanda Dạ, thưa cụ, xin giới thiệu với cụ, cháu là bác sĩ chuyên chữa bệnh tuổi già mà cụ đang gặp phải. Hiện tại, cụ đang thiếu 1 số chất trong não 1 cách trầm trọng, nó dẫn đến đầu óc của cụ không được minh mẫn, theo như cháu suy đoán thì chất này chưa từng có trong não của cụ từ trước đến nay. Cụ nhà giàu nên cháu mạnh dạn kê 2 đơn thuốc bổ, đó là thuốc ý thức và thuốc trí tuệ, cụ bổ sung ngay nhé.
bocua
CAO CẤP
2 năm
@lightning_1010 Ngày xưa là tượng đài di động, chả qua ngủ quên trên chiến thắng thôi. Ko nói thế được mặc dù Apple giờ là đỉnh vì họ sáng tạo và làm tốt.
Hù tí thôi
Định hút cạn máu nhân loại để thay máu thế hệ mới
Khôn như mày :D
@russia.usa.lc 5 người châu âu mới có 1 người dùng iphone, chú cứ gào lên như chí phèo vậy ? chú cũng thích iphone mà nó bán giá cao quá chú ko mua được, nên chú phải gào lên để mong nó hạ giá xuống để chú mua à ?
Đùa tý thôi
X51
TÍCH CỰC
2 năm
Lại thở phào nhẹ nhõm rồi 😃
@OFFICERS Ifan lại đc mở 1 phong ấn.
Nhát vậy
duongdoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cosmos47 Ko fix thì tương lai bị kiện như chơi, tính độc quyền, hút nhưng nhận được nhiều phản hồi quá, sợ tương lai lùm xùm thêm nữa đành phải fix. Còn cái cụm từ “cập nhật” chỉ là để loè thiên hạ, qua mắt mấy Thượng Đế thôi.
chừng nào tếu mới bỏ dc cái tai thỏ nhìn , viền đều 3 cạnh tư dưng có cục nó lòi ra nhìn chướng vãi nồi .
ark_ff9
CAO CẤP
2 năm
@渡辺稲荷 Chừng nào không còn face id nữa thì mới bỏ được tai thỏ.
Thay đổi liên tục thế 😁
Dụ upadate lên để chậm máy đó anh em chứ up xong bảo thay xong vẫn dùng được nhưng phải thay ở apple store
Chỉ sợ mấy ông Android học theo, đi tè xong quên rữa tay ông vô hiệu hoá vân tay thì chết.
Apple sửa là thứ nhất . Đem ngoài sửa là nơi sửa thứ 2 . Bên thứ 3 là thằng nào
1 là đem vô apple sửa . 2 là đem ra chổ cửa hàng sửa .
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ bên ủy quyền là thứ 2, bên ngoài mới là thứ 3
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Thứ 3 tức là ngoài Apple và bạn ra
@hiệp sĩ kanzaki Bên thứ 2 là người dùng chứ nhỉ.
Cũng giống như 1 cuộc hội thoại vậy.
Người nói là ngôi thứ nhất, người nghe là ngôi thứ hai, người được nhắc đến thì là ngôi thứ ba.
thelord186
TÍCH CỰC
2 năm
Sợ bị kiện thôi. Đang lo đấu với epic rồi. 😆
máy mình thay pin bên cellphone xong giờ không gọi siri được, bác nào biết sửa không, iphone x
dinhbach
TÍCH CỰC
2 năm
@HungNguyen94 Chắc nó già quá nên điếc rồi bạn, 4 năm tuổi rồi.
daniel9
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon, đang xài 13prm không cường lực cứ sợ
daniel9
TÍCH CỰC
2 năm
@GloriousPanda Bể kính nó cũng tuỳ kiểu bạn trước mình bị bể mà nó chết màn luôn
mystique
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mắc mệt ghê luôn
Đây chưa phải tin chính thức, nên ghi rõ trên title là tin đồn hoặc thông tin rò rỉ chứ đừng giật tít như kiểu đây là thông báo chính thức từ Apple hay là đã có bản cập nhật như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019