Apple sẽ nâng cấp Mac Pro và Mini trong hè này?

Didu
20/6/2011 11:40Phản hồi: 37
Apple sẽ nâng cấp Mac Pro và Mini trong hè này?

Brian Tong thuộc trang tin công nghệ CNET mới đây dẫn lời một số nguồn tin thân cận cho biết Apple sẽ trình làng phiên bản nâng cấp của Mac ProMac Mini trong hè này - mà cụ thể là đầu tháng 8. Mặc dù có rất ít thông tin rò rỉ tính tới thời điểm hiện tại song Mac Pro mới được cho sẽ có thiết kế nhỏ và gọn gàng hơn, với những giá (rack) để gắn nhiều ổ SSD cùng lúc.

Bên cạnh đó, cả hai hệ máy mới cũng sẽ được trang bị BXL Intel Sandy Bridge và kết nối Thunderbolt tốc độ cao, như Apple đã từng làm trên MacBook ProiMac nửa đầu năm nay. Mac Mini đã được Apple thay đổi về thiết kế trong năm 2010 vì thế nhiều khả năng đây chỉ là lần nâng cấp về phần cứng, kết nối. Hơn thế nữa, Mac Mini hiện tại cũng đang được bán ra với số lượng ít hoặc trong tình trạng thiếu hàng - cho thấy một bản nâng cấp sẽ sớm xuất hiện.

Cuối cùng, Mac OS X Lion sẽ là phiên bản HĐH được Apple cài sẵn lên hai dòng máy được nâng cấp này. Tin đồn cho biết Mac Pro và Mac Mini sẽ được Apple giới thiệu vào cuối tháng 7 hoặc đầu tháng 8 tới - nhiều khả năng sẽ là cả AirPort ExtremeTime Capsule.

Nguồn: 9to5Mac, CNET
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một tin rất tuyệt vời tuy rằng nó chẳng liên quan đến mình
nếu có điều kiện mua mac pro thì mình chỉ mua cái màn hình apple thôi. Sau đó đầu tư CPU khủng chạy Win và hackintosh luôn 😁
Bên macvn có bác "danght" setup hacintosh ngon lành lắm...
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng màn hình để cắm em air vào 😆 , chứ windows mình cũng chán rùi
Mình cũng không thích xài MAC. Thích mỗi cái LCD của Apple 27" thôi.
Có xiền khoái Mac air hơn.
Mình mua Mac Pro làm được mỗi việc cài iPhone và để nghe nhạc. Vì cái loa của Mac Pro nghe tốt hơn mấy em HP.
hcdt
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc bác trên trời rớt xuống 😃
à một phần là do mình ít vọc. Với lại cũng chưa quen vì mới làm quen với Mac
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Macbook pro loa mình nghe bình thường thôi , ko hay lắm đâu
hcdt
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng có biết gì đâu,tại mình đang sài con HP Envy loa Monster Beats của Dr.Dre nghe hay mà sao thấy bác chê nên cũng thắc mắc,với lại mình cài chương trình iphone trên còn Hp này nghe cũng hay mà bác 😃
Macbook Pro 17" thì nghe nhạc hay hơn hẳn loại macbook Pro 15 & 13" đó bác! Âm thanh nghe ấm hơn, to hơn và chắc hơn.
Còn Mac Pro chỉ để chơi Picachu thôi.:bounce:
Có biết MacPro là cái gì không thể 😁
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mac Pro mới này chắc là sẽ lên luôn Lion.

Mình thì còn phải đợi những phần mềm làm nhạc của mình tương thích với Lion thì mới mua.
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều ông không phân biệt nổi Mac Pro và MacBook Pro mà cứ phán linh tinh! Rõ là hài! Dùng đồ táo hay không thì nghe là hiểu, các bố đừng chém gió!
cloudze
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều tín đồ khoái là khoái cái chữ pro, cần j biết mac pro hay macbook pro, haha.
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
con Mac Pro này case to phết, cấu hình chi tiết vẫn chưa thấy nhỉ?
ufdb
CAO CẤP
13 năm
sắp tới tháng 7 thì MBA sẽ ra mắt cùng với Lion, sau đó thì các mac khác lên đời cũng là chuyện phình phường thôi
mùa thu năm nay, có lẽ tháng 9, thì iOS 5 sẽ ra mắt cùng với iP5 hoặc sớm trước 1 tuần, mình nghĩ vậy
khanh239
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua Mac về xài Windows 😆
Có nhìu bác cứ thích tỏ ra nguy hiểm 😁:D:D

Đang tính mua cái MacMini vì giá tiền vừa đủ 😁
Chắc MacMini mới cũng tầm 16 triệu. Màn hình dùng màn hình HP 20 in được rồi, đang hạp với cái HP 20 in có sẵn ở nhà :D

Còn mà cài Mac qua PC thì hơi ớn cái vụ update. Mà không sao, để cuối tháng sau cũng sắm 1 em PC mới để chạy tạm mà :D
Em sẽ mua MacPro 2011 và Apple Cinema Display, cài Lion, sau đó cài Paralell chạy Window 8, rồi mở notepad lên đánh văn bản, thế mới am hiểu và tận dụng công nghệ!
power1
TÍCH CỰC
13 năm
Ra gì ko ra sốt ruột MacAir quá =_=" 2 tuần nữa ư má ơi
Nangha
ĐẠI BÀNG
13 năm
MAC Pro là máy để bàn mà 😃
MAC pro thì làm cây imac 24" ( display ) thôi ; .
Do công việc của mỗi người khách nhau,do đó nhu cầu sử dụng cũng khác .Theo minh cứ xài MB pro là ok nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019