Apple sẽ ngưng ưu đãi giá thay pin từ 2019, pin của iPhone XS giá 69 USD

agp8x
13/9/2018 2:37Phản hồi: 191
Apple sẽ ngưng ưu đãi giá thay pin từ 2019, pin của iPhone XS giá 69 USD
Hiện tại Apple vẫn đang thực hiện chính sách ưu đãi giá thay pin iPhone chỉ 29 USD sau vụ tai tiếng về giảm hiệu năng. Tuy vậy chính sách này sẽ kết thúc vào ngày 1/1/2019 và mức giá thay pin cho iPhone sẽ trở lại bình thường.

Mức giá thay pin cho iPhone áp dụng từ 1/1/2019 như sau:
  • iPhone XS, XS Max, XR, X: 69 USD
  • iPhone 8, 8 Plus, 7, 7 Plus, 6S, 6S Plus, SE: 49 USD
  • Những mẫu khác: 79 USD

Dĩ nhiên là trong thời hạn bảo hành hoặc bạn mua thêm gói bảo hành mở rộng AppleCare+ thì Apple sẽ miễn phí thay pin nếu có vấn đề. Theo trang công nghệ The Verge thì thời điểm thích hợp để thay là khi ứng dụng Battery Health báo tình trạng pin dưới 80%.

Theo The Verge
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán máu..😁
Man404
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtt1987 Theo t thì dòng thường (6,7,8) thì 80% thay, dòng plus thì 70% thay, k thì bật dẫn đường 1 phát buổi sáng là lại phải kiếm chỗ sạc
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@Kentemp_S Bác nên thay đi! nếu thay thì bác ra ttbh của apple Tharkal ngay Trần Hưng Đạo ấy.
@Bão Sài Gòn Hôm qua chat với FPT Shop thì họ nói không thay bác ạ o_O
3DNo10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wolfee Hàng xách chân có được thay giá thơm này ko nhỉ bác ơi?
DaoHuy1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá cao = chất lượng + phục vụ tốt. Về mặt service thì Apple is number one. Bác nào đã từng thay pin chính hãng của Apple thì biết là bên hắn ko chê vào đâu được. ko có gì phải lăn tăn. Nhân tiện đây Có bác nào đã xài pin dung lượng cao của bên thứ 3 như Remax vs Pisen chưa cho em xin ít review với ạ.
@xxxthientaixxx Ss tôi dùng dĩ nhiên khác chú, bản snap mà còn vầy chứ đừng nói ê xịt, khối thằng Việt Nam còn cuồng e xịt mà... bây h tổ lái qua chuyện khác, ng dùng thường cần bik quái j đóng mở, nó dùng mượt là dc. Táo sai ah, sai chỗ nào, tôi thấy nó đúng, có như vậy ms làm sáng con ng mấy thánh dùng đồ cũ mà cứ đòi như đồ ms, nếu vậy nó ra đồ ms làm j cho nhọc. Mà đồ cũ táo hơn khối thằng ad, con năm trc chạy vẫn nhanh hơn con ad ms nhất. Mang bán lại vẫn có giá hơn nếu muốn lên đời, nói túm lại là vì tốt nên nó có giá, mấy kiểu kia lúc nào cũng nói mình tốt mình đẹp hơn ip, vâng, đẹp mà e mất giá nhanh như tụt quần, sau 2n là lao vào sọt rác, bề ngoài thì tốt mà trong rỗng tuếch😃
@Barbatos thôi thôi ko tranh luận với bạn nữa , tranh luận đúng sai về vấn đề nó âm thầm làm 1 thứ ảnh hưởng tới quyết định sản phẩm của người dùng mà ko công bố mà giờ bạn lôi cả giá cả rồi bán được giá sau 2 năm vào rồi gì đẹp xấu nữa thì thôi tôi xin rút , bạn tranh luận kinh quá
@xxxthientaixxx vâng, cám ơn quá khen, tôi cũng k0 muốn nói nh vs kiểu anti cuồng và chả hiểu biết quái j, tranh luận k0 lại đi ........ chuồn, tôi cũng chả ép, ít nhất tôi biết dc là cái thực tế là ng ta vẫn chuộng ip, mà tôi thì xài cái ng ta bán chạy, còn bán ế ah, chú giữ mà dùng, nó thích hợp vs những ng cứ nghĩ số tiền mình bỏ ra là dc ngon bổ rẻ, và nghĩ những ng chịu chi là kẻ ngốc, vâng, nếu nghĩ mình hơn ng ta thì kiếm nh 1 chút đi chứ đừng ngồi gato và anti cuồng😃
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xxxthientaixxx Thôi nói vs mấy người cuồng mù quáng làm gì bạn. Đừng cố tranh luận làm gì cho mất time. Thời gian đấy để kiếm tiền nuôi bản thân với gia đình có ích hơn
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thay ngay và luôn thôi
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Seo good, tháng sau tăng lương
Dnay có pin tên AU giá khoảng 430k kpit có bác nào thay chưa
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em nào thay pin rồi cho xin cái địa chỉ uy tín ở hà nội với (thái độ của nhân viên tốt nhé)
@Tenminus Thakral one chắc tốt nhất rồi, chỉ thay cho máy chính hãng , FPT mang tiếng sevice tốt nhưng có vẻ nhân viên k có tâm với đt của mình, khi nhận máy khá là xước
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pisces.Mist Mình đến thakral 1 lần rồi nhân viên ở đấy có vẻ mập mờ và muốn ăn chặn tiền nên mình không tin tưởng lắm có thể sẽ ra 1 địa chỉ khác của thakral
Hừm, điều Apple muốn nói kể từ khi bị phát hiện ra :p
@pro744 Thì mấy em gà hạng sang toàn ráng sắm 1 cái để đi khách giá cao mà. Với hình nền mới của ip giúp em ấy tiếp thị càng dễ dàng hơn.
Dungcoj39
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pro744 Mất 5giây suy nghĩ ms ngộ ra
@pro744 Giống bị Hoại Tử quá 😔
@pro744 Trời ơi cái quần què gì đây
Ngon 😁
ph@m.duy
TÍCH CỰC
6 năm
Có bác nào thay pin ở Apple service chưa cho mình xin cái review ngắn với. Đăng ký thế nào (trực tiếp hay email...), chờ bao lâu, để lại máy không...
@Phệu TMC Sách tay ok còn hàng lock thì mình ko biết. Bạn alo tới Apple Service hỏi xem 😁. À quên cần mang máy theo để họ kiểm tra lấy thông tin pin rồi trả lại bạn. Tg thay pin từ 1 đến 2 tuần (mình 11 ngày lố 1 ngày so với trên giấy hẹn)
@ph@m.duy Từ khi xài note 2 cho đến note 8, bb9900 đến PP chưa bao giờ biết thay pin là gì. Lạ nhỉ, sao iphone xịn thế mà cứ ùa nhau đi thay pin thế nhỉ. Lạ quá lạ
htcone M7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rongxike Có thể bạn dùng pin chưa kịp chai thì đã đổi đời máy rồi
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@rongxike Tổ lái rồi. RIP
Mới đọc zing thấy Note9 bị nổ ở Mẽo 😁
@gagitarius Có tiền vô hết rồi, mấy vụ ss bị sọc hồng màn hình chỉ có mấy anh em trong nhóm xài thì mới biết chứ làm gì có báo nào đăng
@gagitarius https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/galaxy-note9-chay-tai-my-3810136.html
@huu thuan Lại số hóa à, tôi mệt mỏi với sam quá rùi
Bugati1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fbiprohj IPhone nổ vs cháy nhiều mà không thấy anh em nào ý kiến nhỉ. Nhiều vụ Apple ăn kiện lung tung phèng phải chi tiền bịp miệng khách.
Kentemp_S
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy iphone 7 dùng 2 năm, còn 80% pin có nên thay ko? Ở SG thì thay ở cửa hàng nào ta?
quankino
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kentemp_S bạn đến đại lí ủy quyền của Apple thay nhé. search gg là ra đó. xưa mình làm ở q2
@quankino tới thay liền không bác hay phải để máy lại
Carl
CAO CẤP
6 năm
@Kentemp_S Thakral One ở Big C Trường Chinh. Lần trước đi thay được miễn phí luôn 😃
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Ip 7 có dc thay giá uu đãi ko ta. Hàng fpt hbh. Uư đãi thì suy nghĩ chứ ko thì té mẹ đi
7 plus chai 9%, quá bùn
@vn_ninja Mình chai 15% còn phà phà đây. Hehe. Cùng lắm thay pin Pisen heee
@vn_ninja apple nó vẫn chưa bỏ cái "tính năng" pin chai thì máy chậm kia à các bác
Bugati1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fbiprohj Thà thay pisen còn hơn. rẻ chất lượng tốt mà lại còn ko phải treo máy 1 tuần ở hãng. Tháo cái thay luôn
nhdphuong93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau khi thay pin thì khả năng chống nước còn không nhỉ?
Carl
CAO CẤP
6 năm
@solitary1510 Thay ở ASP thì còn nhé. Mình thay 6s xong lâu lâu lại lấy rửa xà bông 😃
@Carl 6s có chống nước r á
Carl
CAO CẤP
6 năm
@quyet.nguyenquang
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@quyet.nguyenquang chuẩn là 6s có chống nc rồi
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó bán đắt cái thứ nó ko làm nổi mới giỏi chứ! Tớ phục nhất Apple ở cái khoản này!
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
@vuquan2008 nó thừa sức làm đc, đừng nghĩ nó ko sx mà bảo nó ko làm đc.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@dukichlang Nó làm khéo nổ to hơn 7 đấy ;)
Giá thay pin rẻ thế 😁
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cả cái group tinhte mà chưa có ai thay pin à quá buồn cho 1 diễn đàn lớn
@Tenminus Chứng tỏ là pin quá xịn mà bạn phải vui chứ
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
@Võ Thành Quân Chính hãng...nên quên pin bọng đi nhé...! Khà...khà...!!!
willxlazy
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn đang hài lòng với 5C lock kèm sạc dự phòng. QUá mượt mà
Bugati1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@willxlazy Combo của bác chất đấy.
willxlazy
TÍCH CỰC
6 năm
@Bugati1990 quá chất bác ạ =))