Apple sẽ phát hành bộ phát triển ứng dụng WatchKit cho Apple Watch vào tháng sau

Blaze1st
17/10/2014 8:29Phản hồi: 52
Apple sẽ phát hành bộ phát triển ứng dụng WatchKit cho Apple Watch vào tháng sau

Tim Cook cho biết Apple sẽ chính thức phát hành bộ phát triển ứng dụng cho Apple Watch, mang tên là WatchKit vào tháng sau. Với WatchKit, các lập trình viên từ đây đã có công cụ chính thống để tạo nên phần mềm, dịch vụ cho đồng hồ thông minh Apple Watch - dự kiến ra mắt vào đầu năm sau. Trước đó thì Apple chỉ mời một số đối tác thử nghiệm kín bộ WatchKit ở giai đoạn beta, còn vào từ tháng sau thì bất kỳ ai quan tâm đến app cho Apple Watch đều đã có thể tham gia phát triển và sáng tạo.

Theo một thông tin trước đây thì toàn bộ ứng dụng/tuỳ chỉnh/dịch vụ trên Apple Watch sẽ được quản lý trực tiếp trên iPhone, thông qua một app chuyên biệt. Rõ hơn tại đây.
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay nhiều cái hay quá
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Làm ơn Tìmcook hãy tập trung vào hệ điều hành và ứng dụng đi,ipad iphone quá tuyệt rồi mà kho ứng dụng vẫn còn thiếu rất nhiều thứ
@duong1521991 Bởi thế có người đã khuyên bác ấy cài app từ Cydia mà bác ấy không chịu. Thế mới ghê
@lumia62o 1. Mathtype cho office thì ios 8 có bàn phím ngoài rồi, dự định nhanh thôi sẽ có các bạn lập trình viên cập nhật và support cái này
2. in tài liệu thì có air print rồi mà, cần gì USB, mà ipad hay iphone có cổng usb đâu ???
3. Apps quản lý file chung,đặt mật khẩu thư mục,nén và giải nén,coppy,paste,move,...
-> cái này thì đúng chưa có. nhưng từ lúc thiết kế ios đã ko thiết kế theo hướng này (tư duy của windows)
4. Tap to translator trên saffari, -> chưa có, mà cái này là trình duyệt, ko phải ios. Ngoài safari còn có firefox hoặc chrome, nếu apple ko làm thì có thể firefox hoặc chrome sẽ làm trong tương lai
dơnload tất cả các file và mở với apps bên thứ 3 -> bình thường
5. App music nhận nhạc từ saffari, -> chưa có
video đọc được tất cả các loại định dạng video -> cài app VLC vào là có
6. Đa nhiệm nhiều cửa sổ cho ipad -> cái này Apple đang phát triển mà

Nói chung bác có nhiều yêu cầu, thì ipad hoặc ios chưa đáp ứng được. Mà chắc đáp ứng xong bạn sẽ yêu cầu là sao ko có photoshop, sao office ko ngon như trên win
-> người nông dân phải biết làm sao
@lumia62o 1. Có trên AppStore, đủ thông minh thì tự tìm.
2. iOS thiết kế đã không có in qua cổng usb.
3. iOS không có file manager nên viết cái bạn nêu làm gì? JB thì đã có iFile.
4. Bing Translator bên iOS8 có Extension, tap to translate ngọt.
5. Safari Download + bên Cydia Store làm được, video đọc được tất cả các định dạng thì AVPlayer trên AppStore.
6. Đa nhiệm nhiều của sổ cho iPad thì OS Experience (iOS6+7) hoặc Quasar iOS 5
trên Cydia Store.

Đa số những thứ bạn nêu, có viết apps quăng lên AppStore cũng bị Apple loại thẳng tay =__=
@lumia62o 2,3,5 bac sai thu cai nay
https://itunes.apple.com/us/app/smart-file-manager/id722046940?mt=8
Mình tin là với thương hiệu sẵn có sẽ có nhiều lập trình viên để ý đến apple watch và apple watch lại có điểm tựa lớn để thành công giống như ipad vậy
Một người chưa biết gì về lập trình như mình liệu có thể viết app cho iPhone, iPad, hay Apple Watch ko? Xin chỉ cho mình với. Cám ơn mọi người.
@legend92no1 Được chứ, bạn đi học lập trình để viết app luôn đi 😁
@legend92no1 Bạn muốn( Viết) app cho ios mình khuyên bạn việc đầu tiên nên làm là đi mua( Mực) hihi đùa tý thôi
@legend92no1 chắc chắn sẽ làm đc bạn ạ . miễn là mình có đủ đam mê .
@legend92no1 Được bạn ạ!
Mình cũng là 1 người mới đến với lập trình,càng làm càng thấy ham!
tin cook bán hàng wá giỏi
40 tr ip6
nghe nói cook là bê đê ko bit có thật ko
@clickeveryday Hình như công khai là "bê đê" đó bạn =)))) mà "bê đê" mà ngồi trên đầu không biết bao nhiều thằng straight thì "bê đê" cũng đáng để tự hào đó.
từ từ cook ơi ! để các hãng khác thở mới 😃
mình rất thích thiết bị của apple , nhưng ko hiểu sao dạo này những sp mới rất hay bị lỗi vặt . giả dụ như ios 8 lỗi tùm lum mà đã đưa lên cho bà con nâng cấp . cook phải tập trung vào hệ sinh thái nhiều hơn nữa .
Xa_Que
TÍCH CỰC
10 năm
Có khi đổi nghề đi viết ứng dụng cho idevice thôi.
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
Sắp sửa họ mang cả cái desktop lên đeo tay rầu
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
Nền tảng tốt sẽ giúp apple khác biệt với phần còn lại. Thấy AW sử dụng trong đêm sự kiện vừa rồi khá thân thiện.
Cook ra tay gạo xay ra cám. Apple ngày càng bá đạo😁
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Sư khác nhau giữa Apple và Google:
1 - Apple dụ bọn Dev làm App đã rồi mới ra mắt đồng hồ. Lúc đó người dùng mua đồng hồ thì có App dùng rồi.
2 - Google dụ người dùng mua đồng hồ rồi mới bảo bọn Dev là có nhiều người dùng mua đồng hồ rồi đó làm App đi.

Mình từng dùng LG G Watch và bỏ ra 6,8 triệu để mua cái Moto360 mà chẳng biết làm gì với nó...
mình thắc mắc 1 tí, ko có ý gây war đâu nhé:
với android wear, cụ thể là sw của ss, lg, sony... tích hợp nhiều tính năng, thậm chí opera mini còn viết cả app cho gear s, thấy ifan vào chém tơi tả là sw thì cần gì nhiều tính năng, cần gì web, game...
Vậy thử hỏi apple (và cả google) cần gì dev viết phần mềm, chẳng lẽ hãng ko viết được các app đủ để người dùng sử dụng hay sao?

quan điểm của mình thì thiết bị gì cũng vậy, càng nhiều app thì càng tốt, ai ko thích dùng thì có thể ko cài hoặc cài sẵn thì không dùng, có sao đâu.
thấy bác @cuhiep kêu mua "LG G Watch, Moto360 không biêí làm gì"
vậy bác muốn làm gì với cái sw vậy? mấy tính năng chính của sw bác còn ko dùng?
@susu quán sw dùng để gọi điện,check mail linh tinh hay nghe nhạc,thế thôi,lướt web khi bị hết pin mtb hay sp 😁
@Navy_Seal_No1 bạn thấy đấy, apple còn cho dev phát triển app, thì sớm muộn kho ứng dụng của sw sẽ rất là phong phú nhé, ko phải mấy cái app "dùng để gọi điện,check mail linh tinh hay nghe nhạc,thế thôi" là đủ đâu.
thế nên đừng lấy nhu cầu của cá nhân ra cho rằng ai cũng như thế
ý mình chỉ có thế thôi
hoan nghênh các dev viết app cho các nền tảng thiết bị đeo được.
@susu quán à quên,đo nhịp tim sức khỏe nữa 😁 cái đó không phải yk cá nhân mà là những cái tối đa mà sw làm được HIỆN TẠI,tương lai có ben10 chăng?kho apps phong phú(nhiều) không đồng nghĩa với chúc năng của sw nhiều lên,tùy.Còn apps phong phú theo chức năng thì phải chăng ben10 :D
ngon
Mọi người ơi vậy code của nó có giống xcode hok?
thế là apple sắp kiện samsung tội sao chép đồng hồ thông minh rồi haha
Em yêu bác Tim Cook này mất rùi! Năm sau có AW mua về đeo tay quá đẹp và có app để trải nghiệm ngay nóng bỏng tay, hôm nay 19/10 là đúng 1 tháng kể từ ngày ip6 và 6+ đến tay fan của Apple, bác Tim đã giao được 40tr chiếc, lịch sử loài người chưa bao giờ chứng kiến một điều tuyệt vời như vậy, em thì chắc chắn một 6+ và một AW clasic rùi, cặp đôi hoàn hảo, chỉ mỗi một điều hơi bị phiền phức là gái theo nhiều quá, gấu em nó cứ gầm gào rức cái đầu lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019