Apple sẽ quyên góp tiền bán iPhone SE PRODUCT (RED) cho Quỹ phòng chống COVID-19

_vphlinh_
15/4/2020 15:8Phản hồi: 162
Apple sẽ quyên góp tiền bán iPhone SE PRODUCT (RED) cho Quỹ phòng chống COVID-19
Thông báo này được Apple phát biểu ngay sau khi cho ra mắt iPhone SE mới. Với ba phiên bản màu là đen, trắng và đỏ, công ty này cho biết sẽ quyên góp phần tiền bán được của phiên bản màu đỏ PRODUCT (RED) cho quỹ phòng chống COVID-19 toàn cầu.

Số tiền quyên góp nhằm hỗ trợ thêm về các dụng cụ y tế cần thiết, các thiết bị sử dựng trong phòng thí nghiệm và các nhu yếu phẩm khác...

Tháng 12 năm ngoái, Tim Cook cho biết thêm công ty này đã quyên góp hơn 220 triệu đô vào năm 2006. Bên cạnh việc quyên góp cho quỹ phòng chống COVID-19 (với màu đỏ), một phần tiền thu được từ hai phiên bản còn lại vẫn sẽ được tiếp tục quyên góp cho quỹ hỗ trợ phòng chống HIV/AIDS như thường lệ.

Theo 9to5mac
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu như “chim mồi”
Khac Cuong
TÍCH CỰC
4 năm
@cuongha9 Ss cho luôn việt nam 10 tỷ phòng chống covid nhưng ko thấy đăng
@Akay Nhím Cứ màu đỏ của apple là gắn product red nhé. Mình đang dùng cả ốp silicon đỏ và con 11 đỏ đây nhé. Có product red hết
@(HộpĂnLiền) Đây hả e... ủng hộ toàn đồ phế phẩm rồi trả về hả? Bọn e thông minh quá cơ
@TaThiTan Bọn antin mù quáng lắm, có biết gì đâu
The_anh.pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghĩa cử cao đẹp
Nhớ chọn màu đỏ khi mua Iphone bạn sẽ làm nên 1 cử chỉ cao đẹp 😁
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay đấy
Quyên góp tiền bán luôn hả? Chơi lớn vậy?
@Micron C Cuối kỳ, tổng kết = lổ -> khỏi quyên.
@Micron C tiền bán (được) = doanh thu !
@Micron C ít thôi, bán kiểu gì cũng có lợi nhuận mà, tư bản nó có ngu mà để lỗ đâu. Với lại Apple nó cũng nói là giờ chuyển sang bán dịch vụ để tăng lợi nhuận mà.
Nice move!
mình thích màu đen hơn 😁
@BlackBerryz Thì là khuyên góp cho Apple vậy thôi.hihi. Cơ mà vì hành động đẹp của Apple b nên chọn màu đỏ.
Đại đế luôn luôn chơi đẹp
@Barbatos Thì chú chẳng nói tụi a lương 3 củ đó thôi. Định mệnh cái iphone bên Mỹ nhà mạng nó bán như cho có gì mà to. Bên vn a mua thẳng tiền tươi thóc thật. Nghề sao ko quan trọng được, 3 củ thì cũng là nghề 3 củ, ngửi chân thúi cũng là nghề vậy có gì đâu phải chối 😃
@kokuchi Oh vậy à, tiền trong tay mình mua hay ko do mình quyết định chứ, con người chứ phải động vật 2 màu như cừu đâu. Trước giờ chỉ nghe 3 que, Hán nô giờ có cả Hàn nô ghê vậy 😃
@cuongtao2016 A ko cần phải khai a làm việc j vì nó ko liên quan đến chú, cũng ko làm cho a lên lương, nghề nào a mua dc táo ngon thì a làm. Cái mác doanh nhân 3 củ ngồi hóng hớt mạng nhện bám mõm thì a cũng đâu thèm. Chú hiểu vấn đề chứ. Tiền tươi chú nhiều nhỉ, a thì ko cần tiền tươi, a thích cà thẻ thôi ezzz. Cần cái nào a xúc cái đó, nhanh gọn. Tiền vs a ko là vấn đề vì nó đủ để mua cái nào a thích, ko như các chú ngồi chửi đổng vì ko có😃
@Barbatos Mua cái nào thích mà sao nhiều bài của Sam vào nói như thằng cô hồn vậy, khoe tiền nhiều dùng cái mình sướng đi rảnh l vào nói chi vậy. Hay dạo này Mỹ dịch quá ế ngồi ko chân thúi ko có mà ngửi bày đặt. Cà thẻ thì ở chỗ l nào mà ko có mỗi Mỹ có à. Ý t nói là dùng trả ngay chứ ko như mấy thằng như chú mua nhà mạng mà cái tật lộn xào. Bên Mỹ cái iphone như bó rau ngoài chợ với thu nhập của nó, còn cái loại miệng như mày chắc mua được con về xuýt xoa ghê lắm, bởi vậy được gắn mác nail tộc. Nói người khác lương 3 củ thì người khác có quyền nhận định chuyên đi ngửi chân thúi thôi. Chứ tiến sĩ, bác sĩ người Việt bên Mỹ chắc nó rảnh như mày hoho
Chúng ta sẽ quyên góp thông qua SE nhé anh em! Vừa góp tiền lời cho Apple và góp tiền trợ giúp Covid - 19. Lợi cả đôi đường 😁

Mình thì cứ như vầy, nghèo nên ủng hộ ít...
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
@Darklord.Py tiền bác ủng hộ ngta mua máy xét nghiệm 2 tỷ giá 7 tỷ kìa,sau đợt này nhiều người có nhà,ô tô rồi
@zackichun nó cho đi đảo hết kìa, cuối nhiệm kỳ rồi cắn mạnh vào rồi đi cũng lâu vào 😆 ko phải tự nhiên mà Bộ Công an nó vả nhanh như vậy đâu 😃)
@zackichun ăn bất chấp, đúng là chảy dòng máu tham nhũng từ đời cha ông nên ko thể ngưng ăn dc, thông cảm
@zackichun https://www.who.int/emergencies/diseases/novel-coronavirus-2019/donate
Vậy bạn chịu khó qua đây.
Tuongnm1986
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tại sao không phải Iphone 12 hoặc MacbookPro mà lại là SE lại còn màu đỏ nữa chứ .
@Tuongnm1986 theo như trên mạng thì là 100% lãi
@Micron C Bác nói thế có khác quái gì lều báo giật tít không? Giờ bảo vệ ý kiến của mình cũng bị nói à?
@gunnyonline "thế à, bác giải thích coi sao không nói là mua sản phẩm của Apple có product red thì sẽ đóng góp từ thiện đi mà chỉ đích danh SE, product red, Covid. Người ngoài nhìn vào chưa biết thì mặc định hiểu là chỉ có mua SE đỏ mới đóng góp cho quỹ Covid thôi, còn sản phẩm khác thì ko."
Thế theo ông tại sao Tim Cook phải nói "Product Red thì đóng góp từ thiện" nói chung, trong khi nó đang muốn nói mua SE Product Red là đóng góp ủng hộ nCovid? Còn dòng sản phẩm Product Red bình thường thì quá trời thông tin là ủng hộ cho quĩ HIV từ xưa rồi. Tim Cook nó nói thế có vi phạm qui tắc ngôn ngữ gì hay có sai gì không?
Ông bắt bẻ hết sức vô lý, bẻ ngang bẻ dọc vớ vẩn, cố tình cãi cho bằng được, ngang như cua không chịu kém câu nào. Kinh!
@gunnyonline Vấn đề, nhà sx ko có quyền qc sp của họ ah... cái đó pháp luật ko cấm, dòng đỏ xưa nay dành cho quỹ từ thiện lâu rồi, se cho covid có j sai đâu😃
1 cam lỗi thời rồi
Vừa mua màu đỏ nhưng là ip 11
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jardani Jovonovic 11 Vẫn quyên góp cho cái hội gì đó nhé bác.
@vanhao113 Thế hả bác? Vậy là coi như vừa đóng góp cho apple vừa đóng góp cho xã hội ))
TaThiTan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jardani Jovonovic 11 Vẫn là Covid 19 nha bác ei
Mua linh kiện, mướn lắp ráp thì keo kiệt. Trích chút bạc lẻ cho từ thiện tiện thể để né thuế. Cướp của người nghèo để trao cho người cùng khổ à =]]
Chuỗi cung ứng của Apple, SS hay anh lớn nào cũng có xài lao động trẻ em hết nhé, đặc biệt là co ban trong pin.
@Rich Leon Biết thế sao ko kiện táo sml đi, chú e giúp dc j cho đời rồi hay giỏi công kích thôi😃
@Rich Leon K làm từ thiện thì bảo keo kiệt, làm từ thiện thì bảo né thuế, đúng là lưỡi k xương
kokuchi
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Cưng núp dưới cái gầm giường của mấy cty đó à mà biết
Làm kinh doanh thì phải siết giảm chi phí
Còn chuỗi cung ứng thì của TQ
Bên đó tự lo, liên quan gì
Kéo về Mỹ thì giá cao lại kêu gào hút máu các kiểu
Cái lưỡi cưng muốn nói gì chả dc
@Rich Leon Ý bạn là trẻ em bị bắt buộc hay trên hình thức tự nguyện xin việc. Nói cho đúng vào.
Màu đỏ sẽ có giá chênh hơn với các màu khác khi về VN.
@cường triệu Mình thấy mấy trang đặt hàng chính hãng, giá 3 màu bằng nhau mà.
Như vậy thì còn đâu để mà kiếm lời?
@Barbatos nó lại liên quan nhỉ? lỗi thiểu số phải đi điều tra chứ có 1 tuần rà được nguyên nhân à ?? 😁 ?? 5 cái post thì 4 cái chửi ss ???
@from team b with love Thế nên biết đi, biết nh luôn tốt😃
@gunnyonline Chú e nhầm, 5 cái post a chửi đến 10 lận đấy, 4 là nhẹ đấy, bị vậy đáng rồi, làm ăn lởm khởm ráng chịu chứ đổ tại ai, chỉ có seeders TDTT nên nó ms ưu tiên cho con chip lởm mà dùng, cố lên nhé😃
@gunnyonline cần quái gì điều tra, ss tự khẳng định đó là lỗi của khách hàng luôn rồi
evn203
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng là 1 lũ đàn bà. Công ty người ta làm ăn quyên góp hay không là quyền người ta. Một nghĩa cử cao đẹp nhưng 1 loạt gái nữa mùa vào chê bai. Ý chang thằng làm công ty mình chuyên gia đi nói xấu chế độ. Kể cả chính phủ đã kiểm soát dịch rất tốt và có những nghĩa cử cao đẹp nhưng không ngưng chê bai nói xấu.
@evn203 Cái bọn ưa cà khịa thì làm j chúng cũng chê dc thôi, kiểu j chả tổ lái này kia. Bơir chúng mãi bần nông có khá dc đâu😃
@evn203 báo công an bắt nó di 😆 k lo làm ăn lo xàm
@evn203 ý là thà phát tiền cứu đói cho Seeeder thì ý nghĩa hơn!
@evn203 K nên công kích cá nhân như vậy. Có thể bạn làm kém hơn a đồng nghiệp kia, lương thấp hơn, thưởng thấp hơn nên lên đây kể tội a ta?
@QuanLyNhaNghi Năm nay đâu làm dc mịa j đâu mà ngừa tay xin xỏ chớ😃
Ko khách j 8 cả
Nhỏ gọn,mong manh, tính mua 1 em đi công trường nhưng ngại mỗi pin hơi múi.haiz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019