Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ ra mắt iPad Pro, iPad Mini 4, iPhone mới, thêm nhiều màu dây cho Apple Watch Sport vào 9/9?

ART+
2/9/2015 19:6Phản hồi: 146
Apple sẽ ra mắt iPad Pro, iPad Mini 4, iPhone mới, thêm nhiều màu dây cho Apple Watch Sport vào 9/9?
iPad Pro với kích thước lớn hơn so với các thế hệ iPad hiện tại (ảnh) cũng sẽ xuất hiện vào 9/9?

Sự kiện của Apple vào ngày 9/9 tới đây được cho là có quy mô lớn nhất từ trước đến nay của tập đoàn công nghệ Mỹ, và quả thật điều đó có vẻ như là đúng khi sẽ có rất nhiều sản phẩm ra mắt. Cụ thể hơn, Apple được mong chờ sẽ tung ra: iPad Pro, iPad Mini 4, iPhone thế hệ mới, và cùng với đó là bổ sung thêm nhiều màu dây cho Apple Watch Sport. Thông thường, Apple sẽ tổ chức riêng một buổi lễ vào tháng 10 để giới thiệu iPad mới, nhưng 9To5Mac cho rằng hãng sẽ tận dụng luôn ngày 9/9 tới.

Đầu tiên là iPad: Apple dự kiến sẽ cho ra mắt một chiếc iPad hoàn toàn mới, đó là iPad Pro. Như những thông tin mà chúng ta nghe thoáng qua trong vài tháng trước, iPad Pro sẽ hướng đến đối tượng người dùng doanh nghiệp với việc có màn hình lớn hơn so với các thế hệ iPad hiện tại, thêm vào đó có thể là sẽ hỗ trợ công nghệ Force Touch cùng với bút stylus. Với iPad Mini 4, nhiều khả năng nó sẽ được cập nhật lớn về cấu hình, các thay đổi bên ngoài có vẻ như sẽ không chứng kiến quá nhiều điểm khác biệt.

Tiếp đến là nhân vật chính của buổi lễ ngày 9/9 của Apple: iPhone thế hệ mới. Như truyền thống thì dòng S của Apple chỉ có nâng cấp về bên trong, kiểu dáng vẫn sẽ giữ lại như cũ. 9To5Mac cho biết Apple iPhone 6s và iPhone 6s Plus vẫn sẽ có ba mức dung lượng bộ nhớ trong là 16/64/128GB, bác bỏ tin đồn không có bản 16GB trước đây. Cả hai chiếc iPhone mới cũng được cho sẽ sử dụng nhôm series 7000 - chất liệu trên Apple Watch Sport - khó cong và có độ bền cao hơn.

Cũng tại sự kiện Apple ngày 9/9, hãng có thể sẽ bổ sung thêm một số màu dây mới cho Apple Watch Sport. Ngoài những thiết bị phần cứng mới ra, Apple sẽ tung ra bản cập nhật iOS 9OS X El Capitan phiên bản hoàn thiện cho người dùng cuối.

Thông tin liên quan đến iPad Pro
Thông tin liên quan đến iPhone mới

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Em hóng mỗi ipadpro thoi
Đang dùng iPad Mini quan tâm Air mà chờ không biết năm nay có nâng cấp mẫu mới không hay mua Air 2 nhỉ, Pro màn hình to quá 😔
@trungducweb mình thì thích to to hẳn như air chứ mini dùng không to lắm chỉ tiện đi lại nhỏ nhỏ thì dùng điện thoại cũng được; nói chung điện thoại để nghe gọi là chính hoy 😆
zing4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doremon007 dùng ipad air 2 là đáp ứng hết yêu cầu cá nhân rồi thím ạ 😁
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doremon007 Air đi bác ko đợi sang năm lên Air 3 luôn!
Theo chu kỳ thì có lẽ y như vậy 😁 Apple bây giờ toàn bị đoán bắt bài hết rồi!
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levantam2508 chu kì ra sản phẩm thằng nòa cũng thế..có đẻ nhiều và bí mật như Samsung đâu =)) bắt bài
@Porsche_Ngo Bắt bài nghĩa là các tính năng mới đều bị lộ, chẳng hạn thời 5s là "bảo mật vân tay" thời iP6 hay 6+ là "ra mắt 2 chiếc iPhone cùng lúc" ấy. Chứ chu kỳ thì bắt gì ở chỗ nó. Sao lại lôi thằng Samsung vào đây :-/ nó có liên quan gì đến topic này ?
@Porsche_Ngo Đẻ nhiều quá không có tiền để nuôi bác ak .Đẻ ít mà cưng chiều nó quá thì cũng mạc @@
Iphone vẫn có 16GB. Chiến lượt kinh doanh vẫn tiếp tục. Muốn nhìu dung lượng tự bỏ tiền ra.
P/S: cơ mà nghe camera lên 12MP, quay tầm 4-5 video chắc hết dung lượng luôn.
sumoss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan iphone 99% =))
@chavalier Ảo tưởng quá đi. 😃
@chavalier có thằng j đấy cũng bắt chước ko có thẻ nhớ nhé, muốn thêm cũng phải nôn $ ra
ngocanh_9888
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier Nếu dùng hàng androi chơi game như trên ipaid thì bạn mới thấy sự khác biệt....
Mình dùng note 4, giờ lên note 5.. Nhưng chơi game vẫn phải sài ipaid air 2... Lý do chơi game trên androi rất lag, Máy rất nóng.... Mình chơi game world of tanks nhé... Trên ipaid full hiệu ứng trung bình 55-60 fps, nhưng trên note 5 chỉ được 35-50 fps thôi
HTP@87
TÍCH CỰC
9 năm
chờ iPad Pro ra mua iPad Air hay iPad mini 2 thôi 😔
Cố lên 16G quay phim 4k xem trên màn hình Full Hắc Dê :p
Mua bản 64G tự hào vì chiến lược kinh doanh của Apple :p
@hsdhnh Thấy người ta cuồng mình cũng cuồng, 4k xem trên Full HD là biết thế nào rồi.
Force touch không có đâu.

Em đoán chỉ nâng cấp camera thôi.
michelin113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan lắm nhưng ae ta trong tháng này có tiền hay không có cũng được chứng kiến nhiều siêu phẩm ra đời
Có ai như em ko, ko có ý định mua nhưng vẫn phê khi đọc các thông số bá đạo của các siêu phẩm vừa ra mắt 😃
@michelin113 Giống mình ghê 😁 ngồi hóng là chủ yếu và trải nghiệm sau các đại gia chừng 1-2 năm 😃
quangvfx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trông chờ macbook pro mới. Thiết kế mới, chip mới... giá cũ
Thế giới Android sẽ hoảng loạn vì ngày 9/9 khi Apple cho ra mắt 1 vài sản phẩm thế hệ mới.
@Wind my love 1 số loạn thôi cậu
@Wind my love Căn cứ vào đâu bác ? Vào năm trước ak ?
@Wind my love Sao phải hoảng loạn, nhiều người vẫn xài android từ khi có apple đó thôi. Mình thấy bình thường.
@Wind my love Tại sao phải hoảng ?? Đâu phải ip là thánh đâu mà ai cũng phải tôn thờ.
mềnh xài iphone mà 16gb cũng ko đầy nổi tại ít quay phim! tải nhạc và phim thì phức tạp, ko hỗ trợ mkv nhác convert, không hỗ trợ sub nên cũng lười tải! chỉ lưu ảnh, cài app thôi! sao hết đc 16gb??? mua con 64gb về mà dung lượng trống 4x gb!
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@hienproqb272 Vậy đợt này thím nên nâng cấp lê bản 16GB thôi, dùng 64GB lãng phí... hehe
@Jedi Knight Đúng là như vậy đấy. Nhìn chúng nó nghịch là muốn rút đt ra quay, mà đã quay rồi là ko muốn xóa. Vài bữa lại phải backup vào lap rồi đắn đo ko biết xóa cái nào để cái nào để thỉnh thoảng nhớ rút ra xem mà lại vẫn có đủ dung lượng để quay tiếp. Thành quả là bây gìơ mỗi lần xuất lên tv là con gái lại bi bô: Anh đấy Anh đấy. Yêu cực. Gìơ muốn có cái đt 1Tb. 😃
@boyngocxita4 Chắc bác phải tập quen mỗi ngày lại up lên youtube 1 lần chứ thế thì có 1PB cũ g chả đủ 😁
@hienproqb272 Thật sự thì mình xài từ iphone 4 đến iphone 6,ipad macbook có đủ.bạn k biết cách cài video mkv vào iphone đúng k? Có cần mình khai thông cho bạn không? Chỉ cần bạn cài phần mềm coi video đa định dạng rồi pm mình mình chỉ cho.mình tham gia tinhte lâu rồi lười đổi lại tên ))
Hóng ai pát pờ rồ xem dư lào để còn xúc về
Mình nghĩ Apple sẽ rải giới thiệu sản phẩm từ giờ đến cuối năm. Chắc tháng 11 hay một thời điểm nào khác mới có iPad gì đó.

Dù gì iPhone vẫn là 1 sản phẩm quan trọng số 1 của Apple nên được giới thiệu riêng là tốt nhất.
Có mấy thằng xài iphone ipad tự cho mình là giàu. Coi ng xài androi là nghèo là quê. Cơ mà VN nhìu ng giàu thật. Bán rau cũng iphone. Công nhân cũng 6 plus.
Người mà vênh mặt với đời khi có iphone trong tay thường là những người chắt chiu lắm hay mua trả góp để có cái iphone loè thiên hạ. Mua về xong phải bao bọc kín mít sợ cái đt trầy thì sót của lắm . Trong khi đối xử với ng khác chẳng ra gì. Mấy nhóc hay phán ko có tiền thì xài android. Tao có tiền tao mua iphone 128gb. Nên cố gắng mà phấn đấu làm việc hơn là ngồi đó coi khinh ng khác.
Đời chẳng biết dc chữ ngờ đaau
Với ng có học thức thì cái chất bên trong con người mới là cái đáng giá. Mới là cái cần đem ra so hơn kém giữa người với người.
Vào tinh tế thấy cmt roết rồi quen. Nghe là biết liền dân SG hay HN
tnquang
TÍCH CỰC
9 năm
@hienthaitu Lâu rồi mới đọc đc cái cmt hay. Cái đám đó nó dán keo với trùm bao cai su kín mít cái apple của chúng. Mua máy cũ cho rẽ mà có xước bằng hột bụi cũng không chịu. Vậy chứ mở miệng là giàu và đẳng cấp, khinh người.
Chờ xem cái ipad pro thôi. Có khả năng sắm em nó.
sumoss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tnquang Mình dùng ốp vì máy cầm khá là trơn và rơi sẽ tránh bị móp và vỡ màn hình. Bị rơi mấy lần rồi may mà không bị gì chỉ vỡ cái kính cường lực
manhtantg
TÍCH CỰC
9 năm
@hienthaitu chủ đề này đâu có ai nói giàu nghèo gì đâu bạn.
mấy anh em chỉ bàn luận ngày ra mắt và tính năng của hãng apple.
bạn có thành kiến thì đừng tham gia.
người nào cũng vậy SG hay HN đêu như nhau, mình dành dụm mua một món đồ là quý mình giữ mình bảo quản là đúng thôi, không có gì sài chị có bạn là sai thôi. còn nếu bạn nghĩ bạn bỏ số tiền lớn ra mà mua một món đồ mà không quý không bảo quản thì minh thua bạn rồi(còn ai vêch mặt khi sài hàng apple đâu bạn chỉ mình xem )
manhtantg
TÍCH CỰC
9 năm
@tnquang bạn giàu tự hiểu hén
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợt này xả nhiều quá ta 😃
ngotatto
TÍCH CỰC
9 năm
Ko hiểu ra cái ipad pro làm gì nữa. Ipad thì chỉ cần ipad mini là ok rồi. .
game này là game gì thế mn??
Ipad pro sẽ được lắp cho các máy bay cho mà xem 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019