Apple sẽ ra mắt Mac Pro với thiết kế mới trong năm sau

Duy Luân
12/6/2012 23:35Phản hồi: 97
Apple sẽ ra mắt Mac Pro với thiết kế mới trong năm sau

Một quan chức giấu tên của Apple đã tiết lộ rằng những chiếc Mac Pro của hãng sẽ được nâng cấp thiết kế mới và có thể sẽ ra mắt trong năm sau. Thông tin này được cung cấp cho phóng viên công nghệ David Pogue của tờ New York Times. Trong khi đó, trang tin MacWorld thì nói rằng trong một email gửi cho khách hàng liên quan đến Mac Pro, CEO Tim Cook đã nói "Mặc dù chúng tôi không có cơ hội để nói về chiếc Mac Pro tại sự kiện ngày hôm nay (WWDC 2012), nhưng đừng lo lắng bởi vì chúng tôi đang làm việc với một thứ rất tuyệt vời cho năm sau". Còn tờ Forbes thì cho biết người phát ngôn của Apple đã nói rằng sẽ có model và thiết kế mới cho Mac Pro trong năm 2013. Như vậy, có thể thấy được rằng cỗ máy để bàn mạnh mẽ của Apple sẽ được làm mới rất nhiều trong thời gian tới chứ không chỉ nâng cấp về mặt CPU như tại WWDC 2012.

Cũng liên quan đến chiếc Mac Pro mới, ngay sau phần giới thiệu thiết bị ở WWDC vừa qua, trên trang bán hàng trực tuyến của Apple có đánh dấu "New" (mới) cho chiếc máy để bàn này. Việc này bị nhiều người chỉ trích, bao gồm một cựu kĩ sư của Apple và hiện đang làm cho Google là ông Andy Hertzfeld. Ngay sau đó, Apple đã gỡ bỏ dấu "New" ra khỏi sản phẩm Mac Pro.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mac Pro vậy có MAc Gà ko Cook !
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc Apple đang muốn hoàn thiện sản phẩm của mình đây.
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
mình thích tự chọn linh kiện, case, phụ kiện cho máy bàn hơn là mua máy bàn lắp sẵn 😁
Apple thiết kế sản phẩm của mình đơn giản mà đẹp nhỉ 😁
khiemni9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quen với Win 7 rồi.
Apple thương hiệu và cho ng lắm tiền hĩ xhixx
@kyogre Lol, người ta có điều kiện, đã trưởng thành, mua cái gì tại sao phải xoắn? Lý luận kiểu anh Chí.

Những người dùng Mac 101% đều nắm rõ, sử dụng thành thạo những chức năng cơ bản của Win. Phần trăm những người chỉ dùng Win hiểu về Mac ai cũng tự đoán được.

Có những người đơn giản có khả năng, muốn trải nghiệm thêm sự phong phú của công nghệ, tại sao lại cố bốc bùn trát người ta? Mềnh thấy có nhiều em xinh tươi ôm cái Vaio cũng chỉ để FB, lướt Web, Office là cùng, chẳng thể bảo các em ấy não phẳng được.

Ko có lòng đố ky ganh tỵ, ko thể nghĩ ra cái kiểu chụp mũ như bạn được.
@hellsing82 Thế e dùng Mac cài VM để chạy thằng VS của Mic còn lại lướt web, văn bản, chat chit v..v.. bằng Mac OS thì theo tiêu chí của bác cũng thuộc loại đú bẩn chắc cũng không được xài đâu nhỉ vì đâu thuộc chuyên ngành đồ hoạ, báo chí pro như bác liệt kê =)), vãi cả lí luận 😁
@kyogre ở trường mình thi online cái client đó chỉ chạy trên win mới nhục 😔(. Cứ phải chia ra ít ổ cứng cho w7.
@MinhTi2012 Cài song song mac os nữa ko sướng hơn sao 😔
anhlt
CAO CẤP
12 năm
Nhìn Mac Pro như 1 cỗ máy thực thụ nhỉ....
trong tất cả sản phẩm của Apple thì mình thấy Mac Pro là có thiết kế xấu nhất, thua mấy chiếc case của Win...Apple hướng đến sự đơn giản nhưng Mac Pro mình thấy đơn giản quá 😔
phuong_nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hellsing82 Mình cũng làm việc thiết kế này nọ, Mac cũng xài, PC cũng xài vì bắt buộc. Apple mỗi lần nâng cấp là đổi mới hoàn toàn là vì tiêu chí của Apple, nếu cải tiến không vượt trội hơn, thì apple không thay đổi. Còn nền tảng PC cơ bản cho người dùng phổ thông thay đổi liên tục vì nhu cầu. Nếu bạn để ý thì các máy trạm (máy làm việc, máy chủ), cấu trúc nó cũng rất ít thay đổi so với máy cá nhân.
Cái hiểu lầm của mọi người ở đây là lúc nào cũng so sánh giữa Mac Pro/Macbook Pro với PC, Laptop phổ thông trong khi thực sự hai thiết bị này phục vụ chủ yếu là công việc hiệu năng cao, đáng nhẽ ra phải so với Workstation/Mobile Workstation mới đúng.
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@nhq1485 thiết kế của MP mình chưa tháy ai chê xấu cả, từ cái màn hình , case đến linh kiện bố trí bên trong😁
@phuong_nam nhìn bên trong làm gì bác, bác nói thích nó vì nó đẹp bề ngoài em còn chấp nhận, chứ bên trong thì mở ra coi để tự sướng à. Máy nào cũng như máy nấy thôi, mua về xài mới thì thích, vài tháng cũng đâu vào đấy, mà lại mau lỗi thời. Cứ cái nào ngon bổ rẻ mà xài thôi.
@hellsing82 thì ý e nói là vậy, cái gì phổ biến thì cái đó rẻ 😁
cho nên Mac như vậy rất khó phổ biến, và ko bao h có giá rẻ đâu :D
vì bác trên kia nói là : mac chưa phổ biến nên giá còn cao !

(mac từ từ cũng sẽ phổ biến nhưng ko rộng = win, vì giá thì vẫn như vậy) :D
Đó giờ mình chỉ biết apple có iphone, ipad, ipod, macbook thôi chứ. Không ngờ có cả PC nữa
@boy9x_minhlam còn nhiều thứ lắm bạn ạ: Mighty Mouse, Magic Mouse, PC all-in-one là iMac, Airport Express, Time Capsule để lưu trữ. NGoài ra còn có Cinema Display mà dân đồ họa phim ảnh hay dùng 😁
ShocksGunz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn mua 1 cái mà sao kinh tế hạn hẹp quá!!!
quangvfx
ĐẠI BÀNG
12 năm
về vẻ đẹp thì mỗi người một đánh giá. Nhưng về thiết kế thì đúng là macpro thật tinh tế. Chỉ một điều phải suy nghĩ khi mua macpro là vấn đề nâng cấp và thay thế linh kiện. Nếu như các hãng phần mềm support cho macOS (Autodesk 3dsmax chẳng hạn) thì sắm cho mình 1 con macpro trong điều kiện công việcđòi hỏi là một lụa chọn ko phải suy nghĩ nhiều
khi nào ra cái mới thì hãy nói chưa có gì mà cứ PR ầm tốn tài nguyên
waio
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong là thiết kế mới nhẹ kg hơn, cái cũ quá nặng
evol4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình thì thấy nó quá đẹp !
kimo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mac Pro thiết kế từ trong ra ngoài rất tinh tế và nghệ thuật, và hơn nữa rất mạnh về đồ họa và video/audio... nhưng khi nói đến nâng cấp về hardware và phần mềm thì nên chuẩn bị 1 ..núi tiền 😆
kyogre
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimo Nâng cấp hardware cho Mac cũng không đắt đâu bác, RAM thì DDR3, ổ cứng thì SATA 2 như bao laptop khác thôi
thật sự là con này chỉ nằm đâu đó rất xa trong đầu, chả bao h mơ tới 😆
cho nên ko quan tâm lắm. vì em nó giá quá ấy 😔 :(( :(((((((
Các cụ xưa có câu: Đắt sắt ra miếng CẤM CÓ SAI TÍ NÀO.

Mac Pro sinh ra không phải để phục vụ số đông và người dùng phổ thông các bác ạ.
Nếu chỉ như anh em ta ngồi xài web rồi chat chit lượn lờ facebook thì không thể sử dụng hết hiệu năng của em Khủng long này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019