TIKI Freeship June

Apple sẽ trang bị màn hình OLED cho cả iPad và MacBook trong tương lai?
2 nămBình luận: 146
Apple sẽ trang bị màn hình OLED cho cả iPad và MacBook trong tương lai?
Samsung đang là nhà cung cấp màn hình OLED hàng đầu trên thị trường hiện nay, và là nhà cung cấp độc quyền cho những iPhone màn hình OLED, kể từ khi iPhone X được ra mắt. Theo một số thông tin, Apple sẽ vẫn tiếp tục tin dùng màn hình từ Samsung và họ đang đàm phán để có thể đem công nghệ màn hình này lên các dòng iPadMacBook trong tương lai gần.

Theo tờ ETNews của Hàn Quốc, Apple đang "nợ" Samsung một số tiền hàng trắm triệu đô la Mỹ do các khoản phạt, thay vì trả bằng tiền mặt, Apple sẽ trả bằng một số "quyền lợi" cho công ty Hàn Quốc, trong đó bao gồm việc cam kết sử dụng màn hình OLED của họ cho các dòng sản phẩm "Máy tính bảng và máy tính" của công ty Mỹ. Điều này cũng trùng khớp với một số tin đồn gần đây cho rằng Samsung và Apple đang làm việc để đưa ra thị trường Macbook 16 inch và iPad Pro mới sử dụng OLED.
Theo Macrumors
Macbook 12 dùng được 1 năm hết bảo hành sọc luôn 1 nửa màn hình đem ra trung tâm bảo hành báo thay hết 12 triệu luôn😔hic,mặc dù em đã nhiều lần đăng lên diễn đàn lớn trang công nghệ mà apple nhất quyết không chịu sửa lỗi
4603575_DSC_0002.jpg 4603576_DSC_0009.jpg 4603577_DSC_0010.jpg 4603578_DSC_0011.jpg 4603579_DSC_0030.jpg 4603580_DSC_0031.jpg 4603581_DSC_0034.jpg
@saobang978 Hãng có quy định rõ ràng, kg hiểu bạn đó cay cú kiểu gì. Đồ điện tử thì bảo hành 1 năm, nhắm lo thì mua thêm apple care để kéo dài. Giờ xài 1 năm xui thì nó hỏng thôi, mang lên đây rao kêu apple nó để mắt tới =)) nó có để mắt tới thì a cũng chả phải diện để nó bảo hành dc. Ai biết a xài ra sao mà màn hình bị sọc 1 nửa rồi la làng trong khi hết bảo hành 😆 nếu mà chịu bảo hành ca này thì mình mang cái máy xài 4 năm ra bh cũng dc vậy, dù gì cũng là hàng hết bảo hành 😃)
saobang978
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thongphan1989 Mình nghĩ bạn ấy đang có tâm lý người tiêu dùng, ko va chạm, ko rơi mà lại bị như vậy. Thời gian qua apple cũng nhiều lần chủ động thay thế phần cứng khi sản phẩm của hãng bị lỗi. Đó cũng là lý do bạn ấy hi vọng một điều gì đó tốt đẹp đến từ apple. Thực tình mà nói thì do tâm lý một sản phẩm đắt tiền lại có thể bị như thế đúng lúc vừa hết hạn bảo hành, cảm giác ấm ức khó chịu cộng thêm khi mà chi phí cho chiếc màn hình với giá trên trời đó. Chắc rất khó chịu
@saobang978 Đó là lời bạn ấy nói thôi, chưa có kiểm chứng nên chưa biết dc là kg bị rơi hay kg rơi. Thứ hai, nếu xài đồ điện tử lâu năm thì biết hư hỏng hay gì có thể xảy ra bất cứ lúc nào chứ đâu phải hết 1 năm là bị, xui thì chịu, chắc ăn thì mua thêm apple care. Mắc tiền hay kg mắc tiền, đều có thể bị hư cả, sao lại cứ nghĩ mắc tiền thì kg thể hư nhỉ? Rồi bị vậy thì thôi âm thầm mà dành tiền sửa, lên diễn đàn này rao để mọi ng quyên góp sao? Mà bạn đó đăng bài này hơn chục lần rồi, bạn vào lịch sử mà xem. Ai chứ bạn này mình kg bênh đc.
nXsmile
CAO CẤP
2 năm
Ông trên tranh suất 1 rồi, mà thôi cứ lên hình đi crazysexxycook1981 ơi, macbook bàn thờ vẫn chất hơn, nhớ kèm airpod nha =))
nXsmile
CAO CẤP
2 năm
@angle_squall cháu nó không thần kinh đâu mà là thần điêu đại hiệp, nghĩa là đại hiệp chuyên nói điêu đấy =))
@TYA hư thì thay, đăng lảm nhảm ai giúp dc, có ng offer thay j ngay trên tt đấy, có phải đăng 1 lần đâu. ủa, mà tôi nói vầy đấy, tôi thích tôi nói, chú e xen vào làm j nhỉ, tôi nói kệ tôi, vãi cả anti😃
@angle_squall thế chú k0 phải bần nông ah, xưa nay mua ip tôi chưa bao h gom góm nhé, thậm chí dùng gần như mấy cái flagship của cả ss rồi, làm như cái phone lớn lắm. Bởi tôi thấy nó méo có j ghê gớm mà bần nông các chú cứ thích vào khóc mướn cho to vào. Sry chú, cái mb hay ip vs tôi nó là chuyện nhỏ, tôi còn có nh thứ giá trị hơn, nên thấy quá bt, k0 như mấy chú, thấy ng ta có thì gato gào lên, tiền của ng ta thì ng ta xài, k0 cho ng ta mà khoái dạy dỗ lắm, vãi=))
@Barbatos Giờ mày có đeo iphone đầy người, đội mac lên đầu thì tao cũng coi như cỏ rác chứ mất mớ gì mà gato. Nhảm nhí.
Trên một diên biến khác là do iphone bán ế quá. Bị tồn kho nên apple muốn dọn kho qua ipad voi mac.
@merinoka http://m.genk.vn/samsung-yeu-cau-apple-nop-phat-vi-khong-mua-du-tam-nen-oled-nhu-cam-ket-20190622144027936.chn

Đọc đi thằng đần
@Lumisur Thế thì nộp phạt, apple thiếu tiền ah😃 ng dùng chỉ quan tâm đến sp còn chuyện ế thì cty lo. Mà apple ế chắc ss bán chạy quá😃
@samsunggalaxy Chưa biết ai cần bổ sung muối iot vào khẩu phần ăn. Siêu phẩm ngân hà S còn thua tầm trung xém rẻ đấy😃
https://ugreenonline.com/apple-ban-14-6-trieu-iphone-tai-bac-my-trong-q1-chiem-40-thi-phan.html
@angle_squall Những thằng có lợi ích liên quan nó gay gắt lắm. Bt tỏ ra lịch sự, đạo lý nếu như ko đụng vào lợi ích chúng nó nha! Đâu phải mỗi mấy con seed là có lợi ích liên quan đâu...
Thường thì bọn có lợi ích mà ở tầm quản lý ng khác, thì nó dù có lợi ích liên quan nhưng sẽ dành time cho nơi khác chứ ko phải chỗ này.
Vậy còn lại là gì, dễ hiểu.
Có lẽ cao hơn seed 1 ít ít thôi
@vanlinh2905 Thế ss có tăng ko, dẫn đầu là dc, cả toàn ngành cùng giảm, ss ko hơn dc apple thì khác j năm trc, ko bik so ah😃
Hiệp K
TÍCH CỰC
2 năm
@AmbitiousMan Bài này bạn dẫn nguồn từ một bài dịch khác của chính bạn. Còn link gốc tiếng Anh của bài đó tại sao không đăng lên luôn? Cho xin link bản tiếng Anh được không bạn?
@angle_squall Đi động vào neo mà cũng động kaka
Mình thích nhìn OLED trên iPhone X và cũng mong nó lên iPad Pro trong tương lai, hiện tại thì cái màn LCD trên con iPad Pro 11" của mình nhìn vẫn khá chán.
@ken1435 Mang ra ngoài trời nắng mới biết bác à
Chứ riêng sáng 30% nghiêng thì em nhận thấy con x luôn nhìn đẹp hơn, màn IPS nếu bảo trải nghiệm thì khó qua cửa OLED lắm, nhất là khi lại dc anh táo tối ưu nữa
@ken1435 Nà ní 😁 iphone X kg sáng hơn iphone 7 ah? Để call tim cook hỏi thử
@ken1435 Chưa j mà thấy cái màn oled trong veo là hơn rồi đấy bác. Còn độ sáng thì mang ra nắng dùng vẫn tốt, màu đen sâu. Có mỗi thua lcd về độ bền theo năm tháng😃
@ken1435 sai sai gì ko bác, em xài 2 cón cả x lẫn 7 mà có thấy như bác nói đâu, x đẹp hơn hẳn
dạo này laptop windows thi nhau dùng màn oled thì apple việc gì ko theo :^)
bababucon
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tại sao A nợ S 1 khoản nhỉ? Mod ko nói rõ là cam kết đặt 100tr màn hình tai thỏ cho Xs Xsm nhưng chỉ tiêu được 50tr.
Dự là 2 năm sau Xr sử dụng tai thỏ OLED, 5 năm sau Ipod ra mới với màn hình tai thỏ kèm face ID hy vọng tiêu hết mấy cái linh kiện đã cam kết. Lúc này thế giới người ta full màn hình ko khuyết tật với cảm biến vân tay dưới và toàn màn hình, đụng vào màn hình là mở khóa ko quan tâm vị trí điện thoại vị trí ngón tay. Haha
@bababucon Chuẩn rồi. Củ sạc 5W 2019 vẫn còn dùng được. Màn hình cao cấp ế thì dùng đến 2030 có sao 😁
pphuctv
TÍCH CỰC
2 năm
@bababucon Thực sự mà nói thì Apple nợ iFAn nhiều lắm. Nhiều nhất là khoản hỗ trợ sạc nhanh. Xài iPhone sạc bao lâu. iPad thì sạc cũng khá lâu nữa. Chán. Thời nào rồi, ít nhiều lên 12W 15W cho nó nhanh chút chứ bên Ăn roi nó đang muốn lên 120w luôn kia kìa. Khổ. Đừng nâng cấp nhỏ giọt nữa Apple ơiiiiii
@pphuctv Sạc nhanh quá lại ngại pin chai mau
Đến lúc đó ifan quay khóc Apple thay pin giá rẻ cho bằng đc ;))
fire_phoenix
ĐẠI BÀNG
2 năm
ipad, macbook được trang bị màn OLED là ngon rồi.
@vanlinh2905 Bảo hành mất thời gian của khách hàng chứ bác. Hỏng nên ms bảo hành. Nsx cũng đâu dại j mà biết hỏng vẫn bán, còn ng mua biết hỏng vẫn mua😃
@fire_phoenix Lúc đó thay màn 30 triệu nhá. : D
@Barbatos Điều đó vẫn đang xảy ra với Macbook mấy năm qua đó thôi?!
@Barbatos mình cũng nghe sơ sơ về vụ burn in này.Hay bị trên oled lắm hả bạn
Ngóng iPad vs Mac dùng màn OLED thì có lý do để nâng cấp.
@drluongtuandung Hehehe. Oled thì màu đẹp. Nhưng mong nó ế ế tí cho nó bớt giá xuống!
ken1435
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyen N°5 Oled thì hẳn là tăng giá cũng phải 100$
@Nguyen N°5 Dự là giá cũng ko thơm lắm
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
Định nghĩa lại màn hình trên laptop
17.3" + OLED + <2.5kg +numpad = awesome
up209d
TÍCH CỰC
2 năm
@cosmos47 Apple chắc ko bao h làm cái phần numpad đâu bác
Ông này thù zai vãi chắc đăng tới khi nào apple đổi con máy mới cho mới chịu 😆))
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thanhsontainhan Bỏ đống tiền ra mua đi sẽ biết tại sao người ta thù dai.
Ipad mà có oled thì bá đạo luôn
Bài viết dẫn nguồn và lược bớt rất bá đạo.
Dõ là ss bắt apple nộp phạt bằng tiền mặt ( apple cam kết mua với số lượng lớn để đc giá rẻ hơn,nhưng vì apple ế nên cắt giảm sản lượng ) .trong khi apple muốn chuyển sang hơp đồng làm màn oled cho ipad-mac để bù đắp cho ss khoản kia.
@nguyenmanh287 Chuẩn bác, mình cũng cho rằng mod hiểu sai nguồn tin. Do bán ế nên Apple đã không nhập đúng lượng màn OLED như cam kết, và bị phạt vi phạm hợp đồng lên tới hàng trăm triệu USD, tuy nhiên, Apple đưa ra một số giải pháp tình thế, trong đó có việc vẫn sẽ nhập lượng màn OLED như đã cam kết trong hợp đồng, thay vì nộp phạt vì vi phạm hợp đồng.

Ngay lúc đọc từ đầu mình đã thấy có gì kiểu wtf rồi, ông A nợ ông B tiền phạt, xong ông A bảo: thôi tôi không trả ông tiền mặt đâu, mà tôi sẽ mua hàng của ông trong tương lai và gọi đấy là "quyền lợi". Kiểu này lên báo Hàn chắc bị kiện thối mặt vì tội vu cáo công ty nhận hối lộ để độc quyền trong lĩnh vực kinh doang hay bắt tay làm giá sản phẩm.

Đọc thêm nguồn báo Hàn Quốc thì mình càng tin là mod đã dịch thiếu và sai.
@nguyenmanh287 iTinhte mừ 😃
@Black Mamba cố tình thiếu😁
@nguyenmanh287 Ad điếm mà. Dịch bài như lolz
DuyAnh6969
ĐẠI BÀNG
2 năm
chẳng ham lắm mốt burn in lại ko có tiền thay
@DuyAnh6969 Đừng mua đợt đầu, dễ làm chuột bạch lắm!
CuongLam02
TÍCH CỰC
2 năm
Mới hôm qua có mấy thánh triệu hồi 2 ông cra...& mac12” hôm nay đã thấy đủ. Đã bảo đừng có nhắc mà.
adbio
ĐẠI BÀNG
2 năm
Macbook trang bị màn oled thì chất lừ luôn nhể
cavaldryg
TÍCH CỰC
2 năm
Với phong thái định giá như Apple thì mấy thiết bị màn to mà dùng oled chắc giá lên gấp rưỡi nữa qá
Xác định tạm là mua về tránh làm rơi hay va
Mà mua được con màn OLeD rồi cũng phòng điều hòa hết còn đâu chuyện rơi vs va
Máy 40tr thì màn chắc 27-28tr

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019