Apple Store đầu tiên ở Singapore sẽ mở trong năm sau, khi nào thì có ở VN?

Nam Air
27/10/2015 8:24Phản hồi: 104
Apple Store đầu tiên ở Singapore sẽ mở trong năm sau, khi nào thì có ở VN?
Hằng năm có rất nhiều người đến Singapore xếp hàng để mua iPhone iPad, tuy những sản phẩm này được bán khá sớm (hoặc đồng thời so với Mỹ) nhưng cửa hàng người ta mua không phải những cửa hàng chính thức của Apple mà chỉ là đại lý. Tin vui cho người dân Singapore và cả anh em Đông Nam Á nói chung là vào năm sau, 2016, Apple sẽ chính thức có cửa hàng đầu tiên của mình ở khu vực này.

Theo blog của Justin Lee (anh là một blogger rất có uy tín trong giới viết về công nghệ châu Á), thì vào năm 2016, Apple chính thức xuất hiện ở Singapre, địa điểm sẽ là số 270 Orchard Road, Level 3 Knightsbridge, Singapore.

Lý do Justin Lee chắc chắn như vậy: vì địa điểm nói trên hiện đang là nơi phòng gym Pure Fitness hoạt động, và ở trang web của mình, công ty Pure Fitness nói là sẽ trả lại đất cho chủ thuê, và người thuê mới sẽ là Apple Store đầu tiên của Singapore.

Như vậy là cửa hàng Apple đã đến rất gần với chúng ta, rất mong là Apple sẽ sớm vào Việt Nam, và mong hơn nữa là giá bán bằng với giá bên Mỹ!

Theo Justin Lee
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào trên tinhte hết fan cuồng đi chửi nhau là VN có!
@YoungBuffalo Nhìn tên bác là muốn chửi rồi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@littlechild7945 Có gì đâu mà chửi 😁
@YoungBuffalo khi nào dẹp cái trang tinh tế spam chém gió này thi apple mới dám qua
unlimits
TÍCH CỰC
8 năm
@YoungBuffalo Không có fan cuồng sao được bác tiền để dành biết bao lâu mới mua được cái sì mát phôn bị người này chê người kia chê làm sao chịu nổi mà chê đúng cũng không có tiền mua cái khác nên phải cự cho nó hết đúng còn nước tư bản thì nó không thích nó mua cái khác có quan trọng gì với nó đâu
iphone1224
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuẩn bị xiền năm sau sắm thêm hang apple thôi
Có lần mình nói trên Genk mà nhiều ông cãi kinh lắm. Cái cục ở Sin chỉ là ủy quyền thôi mà nhiều người du học hay ở Sin ba bốn năm rồi mà cũng không phân biệt được. Nhiều nước lớn còn chả có cái Apple Store nào trong khi Sin nó nhỏ như cái lỗ mũi.
@benchimto Nhỏ không có nghĩa là không đủ điều kiện bạn ah
@benchimto ko có gì khó hiêusing nhỏ nhưng có võ, sing là trung tâm mua sắm lớn đấy, người dân thu nhập cao, nhu cầu lớn. Sau khi VN vào TPP có nhiều ưu đãi, chuyện apple mở store ở VN hơi khó nhưng nhưng giá macbook, ip chắc sẽ mềm hơn chút it.
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
8 năm
đến RR còn có sâu rum mà thằng táo này mãi éo thấy, chắc nó sợ không cạnh tranh nổi hàng kẹp nách 😁
MrBoC
TÍCH CỰC
8 năm
Kh fpt còn làm ăn đc thì Việt Nam đừng mơ 😆
nt8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple store về VN giá bằng Mỹ thì khó, mấy ông quan chức quánh thuế cho...vỡ máy 😆
@nt8x Bác ko biết TPP à :3
@bomduc Lại mơ TPP à bác? Kinh nghiệm nhé 😁, giảm khoản này ta tăng khoảng khác, hoặc đổi cách tính để bù lại, đâu lại hoàn đó. :p:p
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dien-dan/gia-oto-sau-2018-van-bang-2015-theo-cach-tinh-thue-moi-3227086.html
Nguồn thu thuế trả nợ mà bỏ qua dễ thế sao? :3
Sắp được mua iPhone rẻ rồi 😁
"Apple Store đẹp, đơn giản, nhìn rất hiện đại". Một thanh niên không biết fan của hãng nào lên tiếng.
@mrsugarvn Mrsugarvn vừa lên giọng đó mà.
Apple chỉ mở tiệm ở VN khi nào dân Vietnam xài app trả tiền nhiều hơn app free.
@Tminh3232 VN không xài iPhone vì app, ngừi ta xài iPhone vì nó là iPhone thôi bạn (camera, facebook, viber... hết)
Swift
ĐẠI BÀNG
8 năm
bao giờ Apple qua đc Bphone thì may ra Apple mới có vé nhé
Đang chờ em 6s nhưng nghe nói pin ko bền lắm nên buồn buồn.
@xing_xing Nghe nói làm gì cho mệt bạn 😁, nhiều ng cũng như mình xài rồi đây dư xăng cho 1 ngày xài hơi nhiều đấy...cứ mua và trải nghiệm 😃...
Lại ở Orchard Road à... 😔

Các bác cứ yên tâm, VN mình năm 3000 cái gì cũng có!
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@William_Bruce Bác có sống được đến lúc đấy không? 985 năm nữa mới đến
VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc đợi tới lúc đó thì apple không con là ông hoàng nữa
Fan cuồng đi chửi nhau thì ở đâu cũng có thôi NHƯNG cứ nói thẳng thế này : íu bao h apple về vn nhé

1. bản chất dùng đồ free ..... ăn vào máu của thế hệ 9x trở về sau rồi nên là, apple dại đếch gì mà đem máy về đây bán để rồi bị jail hết

2. các thành phần trẻ trâu nhiều khi rất khó mà biết đc bọn này sẽ làm gì (đập phá, quấy rầy ... )

3. Việt nam quá nhiều cửa hàng dạng "Authorise Seller" nên Apple có đem về đây cũng khó mà bán đc nhiều (Cái này có thể khắc phục nhưng cần thời gian khá dài)

4. Còn nhiều lý do lắm nhưng cứ liệt kê mấy cái căn bản đã 😁
@trung674 1. Có vẻ đúng.
2. xàm :D.
3.Cái này Sing nó cũng nhiều lắm nhé, bật cái authorise của nó lên có mà cả đống, nhưng nó vẫn mở thôi 😃...
4.Cái quan trọng nhất là doanh số thì không nói tới...Hiện tại thì hàng chính hãng mua chậm hơn nhiều so với xách tay,dân mình mua kẹp nách nhiều vì giá rẻ và sát hơn, chứ như TQ kia mở chính hãng bán phát là 2 triệu rưỡi liền thì Apple nó mới vào chứ 😃...
@trung674 đúng là dạng bèo suy nghĩ kém 😆)))

Khi apple đặt chân vào vn thì tất cả các cửa hàng phải nhập trực tiếp qua thằng apple vn này (hiện tại đang nhập qua công ty đặt tại việt nam đấy, apple đang có công ty điều hành phân phối hàng cho các hãng bán lẻ ở vn, gg apple mở cty ở vn mà đọc)

Trẻ trâu ngon vô apple store phá thử xem có đền không

Mấy giờ rồi còn ở đó jb cài app lậu, giờ cài vi vút khỏi cần jb nhé
@trung674 Bạn chắc không có 1 chút kiến thức gì về kinh doanh càng không có 1 chút gì về marketing trong kinh doanh. Những điều bạn đang nghĩ nó chả đúng 1 chỗ nào hết.May là bạn không nói ra hết chứ không thì có thêm nhiều người cười bạn lắm.
@trung674 1. đồ free thì có liên quan gì đến việc apple mở đại lý tại VN ???
2. VN dc xem là 1 trong những nước có trật tự XH tốt, với cũng chả có lý do gì lại đi đập phá 1 cửa hàng đt từ mỹ ???????
3. Chả liên cmn quan gì
Chắc là khi nào chúng ta ko qua bển xếp hàng nữa. 1 cái tiệm bán được 10 nước dại gì mở nhiều 😔
Cái Apple Store cũng chả có gì ghê gớm đâu mấy thánh ơi, chỉ đc cái nó đẹp và to, thích hợp để vào tham quan phát rồi ra thôi (mình từng vào cái ở Thượng Hải).

Còn ở Sing thì cửa hàng Apple reseller đầy rẫy như epiCenter hay iStudio, có thêm cái Apple Store cũng chỉ như thêm dấu chấm cuối câu thôi.
@Amon Amarth Lại thêm 1 bạn nữa không hiểu thế nào là store chính thức. 1 người chỉ bước vào 1 cửa hàng rồi đi ra bảo sao không biết đc cái hay của cừa hàng đó
@Amon Amarth ai cũng như bạn thì mở TTBH làm gì :eek::eek::eek:
@calvin68 Mình biết chứ bạn, e mình đã từng đc đổi nguyên xi 1 con iPod Touch bể màn hình sang 1 con brand new mà 😃

Vẫn còn giữ cái túi dây gút đựng hàng có logo trái táo mà khi mua tụi nó kêu "mày bỏ thêm tiền mới có cái túi này" 😃

Ý của mình là riêng ở Sing thì Apple nó đã quá good và có thị phần quá to rồi, cho dù nó có Apple Store chính thức hay ko (đã ở Sing 1 thời gian và mua kha khá đồ từ các dealer bên đó).
@nhomadungcam Ý mình là nó toàn chờ hết bảo hành mới hư, chẳng hạn laptop hư pin, hư nguồn, iPhone bị cà giựt cổng Lightning (cắm vào đợi hoài ko thấy nó báo sạc) =))))
Ôi mong appstore ở việt nam quá.chán cái thằng FPT rồi
Khi nào tỷ giá VND/USD ổn định nhé =)))
Ở Việt Nam ả 2030 đi. Singapore nó như vậy mà đến 2016 mới có. Việt Nam thì còn lâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019