Apple thay đổi logo của iPad Air 5 từ “iPad” thành “iPad Air”

vn_ninja
13/3/2022 13:1Phản hồi: 87
Apple thay đổi logo của iPad Air 5 từ “iPad” thành “iPad Air”
Nếu xem kỹ video sự kiện Peek Performance vừa qua, anh em có thể nhận ra rằng trên chiếc iPad Air Gen 5 (2022) mới được ra mắt có sự thay đổi về logo, thứ mà Apple đã giữ nguyên kể từ khi ra mắt chiếc iPad đầu tiên. Thay vì khắc chữ “iPad” mang tính biểu tượng ở dưới logo trái táo ở mặt sau thì chiếc iPad Air 5 mới nhất được khắc chữ “iPad Air”.

Thay đổi này có vẻ khó hiểu khi những dòng iPad khác như iPad Pro M1, iPad Gen 9 hay iPad mini 6 cũng chỉ khắc chữ “iPad”. Apple có thể đang có kỳ vọng gì ở dòng iPad này chăng? Anh em thấy sao?
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TDCuong_TN
TÍCH CỰC
2 năm
Hết chuyện để viết bài rồi nhỉ
VA20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TDCuong_TN Hiểu là “một dòng tweet” đi bác. 😆)
@TDCuong_TN kaka
@TDCuong_TN Còn người đọc và comment là còn có bài để viết
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@TDCuong_TN A status 😁
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dù sao cũng là dòng nửa nạc nửa mỡ, không xịn hẳn, ko cùi hẳn.
Thích to khoẻ lên pro
Thích bé lấy mini
@Cam vui vẻ Đồng quan điểm
Cười mặt nồi
@Edward Đỗ Đúng vậy
@Thiệu Vĩ Khang
Kinh vãi
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@XUAN HOANG PHAM Mai mốt có iPad Air Pro 😁
dtk89
CAO CẤP
2 năm
bỏ hết chữ đi để mỗi logo táo thôi là đẹp nhất
@ktduong89 Chuẩn, với fan chỉ táo, để air vào làm giảm giá trị sản phẩm
Đối với fan, Apple product là đỉnh, không cần phân biệt giá cao thấp
@p700i Logo đẹp mà
@QuanLyNhaNghi Từ iPhone tới iPad người ta vẫn mua về rồi dùng cái ốp rẻ tiền che Logo lại đó thôi. Vậy chứng tỏ Logo nó xấu hoắc còn gì.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@ktduong89 Bỏ logo luôn 😁
Nếu các bạn để ý thì ipad 2022 năm nay có logo không sai 1mm so với ipad các đời trước…. Thế là đăng thành bài viết trên tinhte.
@user1641384004684 Ko có thay đổi gì thì viết bài làm chi. Đây nó có thay đổi mà, biết đâu sau này chỉ tập trung vào Air và Pro mà bỏ hết Gen hay Mini thì sao kaka 😁
@vn_ninja Gen doanh số tốt ngon rẻ sao lại bỏ
Kinh vãi
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Võ Thành Quân Biết đâu 😁
Vậy bài này của mode được tính KPI không, vì chẳng có nội dung gì thú vị. Haha
@tranvangiapcp Buồn 5s 😔
@vn_ninja Haha em đùa tí thôi mà, em vẫn thường xuyên theo dõi và đọc bài của bác ạ.
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Nếu vậy dòng này được định hình thấp hơn iPad thường
Như mấy đồ có chữ Air khác
Cũng khó hiểu vì nhìn lưng là biết máy 1 cam cỡ vừa là Air, cam vuông là Pro 11, size nhỏ là mini
njkex9
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trung Dt nhưng nhiều người mới họ k để ý k biết được đâu bác, đánh vào đây là đánh vào số đông người dùng, để họ dễ phân biệt chẳng hạn
Bởi vì ngoại hình con này case nó ko khác j con cũ. Từ số đo đến cân nặng và thiết kế.

Quay lại trường hợp gần đây nhất là con iPhone 6 & 6s là giống nhau y hệt ngoại hình ko khác chút nào, ở lưng con 6s có chữ Cái này để technician của Apple dễ nhận dạng là model gì trong trường hợp bị chết máy ko lên nguồn.

Nếu đặt con iPad Air 4 và iPad Air 5 cùng màu với nhau (silver hoặc space grey) mà ko có chữ "iPad Air" thì kỹ thuật của Apple sẽ rất khó nhận dạng.
@airwalker Iphone se2 và se3 mặt lưng có vẻ không khác gì nhau cả, máy của anh kia hình như là máy demo nên vẫn có biểu tượng thùng rác.
@airwalker Vậy còn ipad pro 2020 và pro m1 thì sao, lúc đứng ở cửa hàng trải nghiệm đến nhân viên và mình cũng không phân biệt được, phải mở settings lên xem 😅
@TenChuaNghiRa iPad Pro 2020 và iPad Pro M1 2022 đều có in model number A**** và serial ở đằng sau. Nên technician chỉ cần nhìn model number là biết nó là ipad gì trong trường hợp ko lên nguồn đc.

Tóm lại, bạn sẽ ko thể tìm đc 2 đời iPhone / iPad mà giống hệt nhau 100% từ ngoại hình, kích thước, in ấn label các kiểu.
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
@airwalker Bác nói cũng hợp lí. Nhưng mà đã là Technican của Apple mà còn phải nhìn chữ để biết máy gì thì hơi chuối quá.
Mình không nói bác sai nhé. Nó cũng có thể là một lí do, nhưng mình nghĩ nó không phải là lí do chủ yếu đâu.
iphone thì bỏ chữ "iphone" và dời logo táo ra giữa mặt lưng như ipad. Trong khi logo táo của mặt lưng ipad đã nằm giữa rồi thì chữ "ipad" lại bắt đầu "chia 5 xẻ 7".

nghĩ thím Cúc mà ló chán's.
Mắc ói quá
@Edward Đỗ thực ra MacBook đã làm điều này từ lâu, bên trong màn hình cũng như mặt đáy đều ghi rõ dòng sản phẩm. Do ko gian mặt lưng của iPad vẫn dư giả nên thêm dòng vào để tăng khả năng nhận dạng cũng ok, còn iPhone ko gian mặt lưng nó ít để nhiều chữ nó xấu
Hay đấy 😁
Tôi tin em!
Apple thay đổi LOGO? Title sao giật tít vớ vẩn thế.

Ở đây là Apple thay đổi cách in tên lên sản phẩm so với đời trước. Đổi logo hồi nào?
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
@airwalker Chắc cùng phe với ninja lead, không phân biệt được cái nào logo
@airwalker Như em mọc thêm một nốt ruồi hay một sợi lông thôi
Chắc là để thêm khẳng định phân khúc !
Sao ko bỏ logo táo ra
Bạn có thể soi kỹ mặt lưng, không khác biệt gì mấy, máy của anh kia có thể là bản demo nên vẫn có mấy biểu tượng thùng rác
Logo?
Chả kỳ vọng gì đâu, chỉ là cho mọi người dễ nhận diện hơn, đợt tới sẽ có thêm chữ Pro, Mini….
ThTrà
TÍCH CỰC
2 năm
Tái định nghĩa logo?
Ai đang dùng iPad Air 4 có thể ra tiệm khắc thêm chữ “Air” để người đời lầm tưởng là mình đang xài iPad Air 5.
tinhte2104
TÍCH CỰC
2 năm
Nó có nghĩa sẽ nhẹ hơn 1g thưa quí vị
@tinhte2104 Nặng hơn 0,001 gram sơn đen 😄

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119