Apple thiết kế lại trang bán hàng phụ kiện, ghi rõ cách họ test sản phẩm

TDNC
8/7/2015 1:57Phản hồi: 32
Apple thiết kế lại trang bán hàng phụ kiện, ghi rõ cách họ test sản phẩm
Khi mua phụ kiện, nhất là case cho điện thoại và tablet, thì chúng ta hay thắc mắc liệu nó có làm ảnh hưởng đến loa ngoài, sóng và camera của máy hay không. Hiểu được điều đó nên Apple mới đây đã quyết định thiết kế lại trang bán hàng phụ kiện của họ và nêu rõ các vấn đề nói trên. Đồng thời cho biết rằng toàn bộ phụ kiện mà họ bán trên website (kể cả không phải của Apple làm) đều phải trải qua nhiều quá trình thử nghiệm trước đó để đảm bảo chúng không làm ảnh hưởng đến hoạt động của thiết bị.

Các vấn đề của phụ kiện được Apple nêu ra như sau:
  • Kiểm tra độ khít của case, các phím cứng, cổng kết nối phải dễ bấm và sử dụng, không bị che lấp.
  • Kiểm tra độ bền khi làm rơi, rớt.
  • Không ảnh hưởng tới camera, không che, không cản flash, không làm ảnh chụp bị mờ và biến dạng màu sắc.
  • Không ảnh hưởng tới chất lượng loa thoại, loa ngoài.
  • Không ảnh hưởng đến các loại cảm biến của máy và Touch ID.
  • Không ảnh hướng tới chất lượng sóng của điện thoại, bao gồm cả sóng Wi-Fi và NFC dùng cho Apple Pay.
Theo tiêu chuẩn của Apple thì các loại case dành cho iPhone và iPad đều phải có khả năng bảo vệ máy khi rơi ở độ cao 1 mét xuống mặt đất nền cứng, bất kể rơi theo góc nào và phải bảo vệ được cả màn hình của máy. Tiêu chuẩn này được Apple đưa ra không lâu sau khi họ giới thiệu iPhone 6 và 6 Plus hồi năm ngoái.

Trang phụ kiện của Apple: http://store.apple.com/us/accessories/apple-tested-cases

Apple Accessories for Apple Watch, iPhone, iPad, Mac and Vision Pro

Shop Apple accessories for Apple Watch, iPhone, iPad, Mac, and Vision Pro. Search by product lines or browse by categories. Buy now with fast, free shipping.
apple.com

Theo 9to5mac
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longphuong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá hay, các trang TMDT nen như thế này
Apple có khác, từ cái case đã đẹp rồi.
Apple Leadther Case Brown , cái ốp lưng da mình đang dùng cho iphone 6 plus. ốp lưng xịn và sang trọng nhất trong tất cả các loại ốp lưng.
jimmyleung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeucongnghe.vn Thấy có vẻ kém. Xài thấy tróc tum lum
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Đến lúc nào đó đt sẽ trở lại như xưa
Cụ thể bây giờ với mình chỉ dùng mỗi nokia 1112
Các bác cho em hỏi làm cách nào để mua đc cái tai nghe ear của iphone trên web của apple vậy ? Không biết ở VN mua đc không ?
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@thằng khôn nó chém ấy mà có gì mà lạ, mượn 1 cái tai nghe rồi làm như mình hướng dẫn là đc
@dknyxdie41 Em đc cái làm biếng bác ạ, thà xác định mua cái 1 rụp an toàn hơn là đi test tùm lum tà la mà còn không an tâm nữa
@thằng khôn Đủ các loại thuế, chưa kể phải trả lương nhân viên, thuê mặt bằng và cũng phải ăn ra 1 chút chứ bác 😁
@hoangtu_miennui Mà thôi kệ bác ạ ! mắc hơn tý nhưng đảm bảo còn hơn ra mấy tiệm ngoài không biết thật hay giả
mình kô nghĩ cái nầy rơi nghiên thì con iPad Air 2 an toàn đâu 😔
@cardmanhinh.com Mình nhìn thấy cái hình giống cover hơn case 😁
xdd51
TÍCH CỰC
9 năm
Ở Việt Nam! Thì làm sao để mua đc mấy cái case apple này nhỉ
baovu898
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhân tiện có ai bán sạc cáp zin của ip5s k nhỉ?? 😁
@baovu898 Lien he minh nhe. 0963765613
Wow, FPT shop bán cái ốp lưng Leather Case (Không biết phải chính hãng Apple ko nữa) mà gần 2 triệu (1.990.000 vnd) vãi hàng thật.
xdd51
TÍCH CỰC
9 năm
@louislolitta Bị chặt chém rùi
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
Ai biết chỗ nào bán case iphone của apple fake ko. Chính hãng toàn 1tr sao đú đc
@dknyxdie41 dai phat vien thong co ban do ban
baovu898
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mua được rồi.. Cảm ơn bạn😃
bluesky226
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oh, thấy mấy web bán hàng ở VN cũng như vậy mà
tuncheese
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon
phucuonguit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang bán Case Apple chính hãng 100%, giá rất tốt cho ae. Do mình cũng từng kiếm case của hãng ở VN mua nhưng khó quá, hàng fake đã đành, giá lại quá chát, nên mở bán cho ae luôn, ai cần thì ủng hộ mình nghen ;)
Apple Case Silicone/Leather (Da) Cho iPhone Chính Hãng 100%
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@phucuonguit bên bác có cái nào 99% cho ip5s ko
phucuonguit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 Giá new đã quá tốt rồi bro, có gì inbox face mình nghen 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp