Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple tiến gần đến mức 3% thị phần di động thế giới trong quý III năm nay

niky
30/10/2009 17:11Phản hồi: 104
[imgl]http://www.tinhte.com/forum/imagehosting/97594aeb1b0dbaa21.jpg[/imgl]Trong lúc tổng số lượng thiết bị di động bán ra trên toàn cầu sụt giảm 4%, từ 304 triệu thiết bị xuống chỉ còn 291 triệu thiết bị, cộng với sự suy giảm thị phần của Nokia, Motorola, Sony Ericsson trong quý III vừa qua thì Apple cùng với Samsung, LG lại nổi lên như là các điểm sáng trong bức tranh thị trường khá ảm đạm đó.

Theo khảo sát của Strategy Analytics thì chỉ trong vòng 2 năm trở lại đây, số lượng iPhone bán ra trên toàn cầu đã tăng nhanh và chiếm đến hơn 2,5% thị phần của các hãng tham gia vào thị trường điện thoại di động. Theo dự đoán, con số đó sẽ còn tăng lên gần 3% vào cuối năm nay. Motorola và Sony Ericsson mỗi hãng hiện vẫn giữ mức 5% thị phần. Trong khi đó thì nhà sản xuất di động lớn nhất thế giới là Nokia lại đi xuống với thị phần chỉ còn 37% - chỉ số thấp nhất tính từ đầu năm 2007 đến hết quý III năm nay. Và cũng tính thời điểm này của năm thì Samsung là nhà sản xuất tăng trưởng thị phần cao nhất với 21%, theo sau là LG với 16% thi phần toàn thế giới.

Mặc dù thị trường di động suy giảm nhưng theo dự đoán của Strategy Analytics thì quý IV năm nay sẽ sôi động và sáng sủa hơn.

Nguồn: Strategy Analytics
[relate]apple, thị trường[/relate]
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple quái đản, một mình đi một hướng, 1 mình nhảy 1 nhạc thế mà cả giới di động lại phải đi theo cách của apple. Thần tượng bác Job quá đi
oạch , bác này nói buồn cười vãi , Iphone thua Nokia 5800 ....? , lạ vãi
quá chuối,bác xài hàng macbook pro,iphone sao mà bác chuối thế! bác k biết vì sao mình lại xài những đồ ấy hả ? vậy chứ hơn 30 triệu máy iphone đc bán ra và tất cả người xài chắc là thích khoe mẽ lắm hả ? có khoe bằng bác k ? bác phải hiểu là nó phải có tiện lợi gì đó mà các máy khác k có nên người ta mới đổ xô đi mua iphone chứ .... Apple makes ra 1 mẫu máy làm mưa làm gió từ hơn 2 năm nay mà vẫn còn sốt hàng vậy có hơn mấy hãng khác tháng nào cũng ra mẫu mới mà lại chẳng bán nổi đc 1 triệu máy trong vòng 1 vài tuần hay k .....xài đt trung quốc chắc đỡ chuối hơn nhỉ :angry6wn::no6xn:
TNgBiz
TÍCH CỰC
14 năm
Mặc dù tôi chả ưa gì IP nhưng bác nói thế thì có phần hơi sai bét nhè rồi. Ít ra IP phải làm các hãng khác giật mình thức giấc để mà đuổi theo công nghệ. Với lại không thể nào không khâm phục cách mà Apple xây dựng thương hiệu và tạo nên cái văn hoác gọi là "Văn hóa Apple" (Cái nhình từ phía Anti-Apple)😁:D
Bác này chắc chưa xài qua IP rùi, ai mà lại so IP với 5800, chẳng hiểu bác thế nào. :angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn:
Sao không thấy nhắc đến RIM nhỉ, thị phần ở VN cũng không nhỏ đâu. Nhưng mà phải công nhận là Apple tài thật, quanh đi quẩn lại chỉ có vài mẫu máy, không biết bao giờ mới dứt cơn sốt Apple trên thị trường tiêu dùng đây.
tớ thích nokia và BlackBerry hơn😁 hôm trước cầm cái iP của thằng bạn, lướt web phê lòi, rồi kéo qua kéo lại cái menu cũng hay, nhưng mà bấm vào cái icon thì đợi lâu vãi ra :baffled5wh:
water_nuoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
mỗi người một quan điểm ,,, tui thích iphone vì nó giúp đỡ tui nhiều mặt ,,, nó có tính người hơn nhiều điện thoại khác ,,, nhiều người cứ moi móc cái dỡ của iphone ra châm chọc ,,, điện thoại khác có hàng tá cái dỡ sao ko nói đi ,,,, vả lại mình ko đc đòi hỏi quá nhiều trong một thiết bị di động bé tí ,,, topic mở ra để cho các chú có thêm thông tin ,,, đếch phải dịp để các chú cãi nhau ,,, đều là dân có học ,,, ý thức chút nhé

_ và anh em nào đang , đã và sẽ cầm iphone thì đừng trách những bạn chưa cầm ,,, mình phải giữ mặt cho bé iphone nhé ,,,
dính tới khen/ chê apple là cứ có cãi nhau ^^ ,
cod_long111
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chính xác 😆. nhưng bác xem bro kìa phát biểu có bựa ko cơ chứ....
Se7enkute
TÍCH CỰC
14 năm
bác táo bón này táo bón thật đấy chứ chẳng fải đùa đâu
nhớ có 1 lần ở topic nào đấy cũng bị dân tình chữi ỏm tỏi cả lên hôm nay lại thấy xuất hiện
k bít bác này đã xài qua ip, các dòng của noki, SS, SE(Aino) như trên reply của bác ấy đã đề cập đến chưa mà so sánh hay thế nhỉ 🤔 ...
Dù sao cũng chúc mừng apple - ss và lg . Ngoài ra HTC cũng good những tiếc là ko có trong danh sách
p/s:
thích nhưng ko thần tượng
ghét nhưng ko cay cú
water_nuoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
heheh ,,, đc cả đại ca này ghé thăm topic thì quả là vinh hạnh quá ,,, ko có anh này và anh Vũ thì kho phim tinh tế ko đc hoành tráng cho lắm
Câu nói này là được đây này!..........Khen chê tuỳ quan điểm của cá nhân thôi!
.....Nếu như em thì Palm là nhất😁 (Vì đã được sờ tới mấy thứ kia đâu)
dungdo2911
ĐẠI BÀNG
14 năm
iPhone sao mà so được với N5800 của NOkia,iPhone ở 1 đẳng cấp cao hơn mà.heheh
taysongmer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iphone mà ko có app store may ra nó xuống, còn app store thì 2G người ta cũng mua ầm ầm 😁

Bác nào so sánh Iphone với 5800 thì em chắc là bác chưa xài tới .... 5800 chứ đừng nói iphone 😃
Sức hút của "trái cấm" Apple là cực kỳ...khó cưỡng lại 😃
Phải công nhận là apple quá giỏi về mặt thiết kế sản phẩm. Sản phẩm nào của apple cũng đẹp không chê vào đâu được mặc dù chỉ có 2 màu chủ đạo là đen và xám.
Nhân vật chính trong thớt này là 3 chú: Lg samsung và apple. Nokia đang thụt lùi trước sự phát triền của đối thủ! Tôi nghiệp chú motorola ko dc nhắc tới lun
lâu lâu vào phát biểu ngu 1 câu bà con chửi dữ quá hehe...
Nói về tính thân thiện của Iphone, thích nhất cái voice control của 3GS. Rất đáng yêu và thân thiện (Dù chức năng đơn giản thôi).
Từ ngày làm con 3GS, quên cả bạn gái, mấy lần bị nàng dỗi - khổ ghê.
cách đây 1 năm thì hăm hở đi mua con iphone 2G nhưng rồi phải bán ngay vì chỉ có nghe nhạc xem phim và lướt web,chả có ứng dụng gì hay ho .Giờ Apple store ra đến 100 nghìn ứng dụng thì ham muốn lại trỗi dậy,ko thể cưỡng lại được,lại phải tích cóp mua iphone thôi !😁
bác táo bón nói thật là hay 😃 ... có tiền em làm một con LEO hay X1 gì đấy cho bình dân , Iphone cao quá ^^!
Hix đụng đến fan Apple luôn luôn co chuyện . Nhưng em bực bác Táo bón ở chỗ nghĩ sao mà lấy con 5800 củ chuối so với Apple chứ . Ít nhất bác cũng lấy con X10 của SE hay Moto Droid ra so sánh chứ . So sánh như kiểu bác táo bón khập khiễng quá đọc xog ai chả bực
theo lun nè , mong được làm wen với tất cả ae trong diễn dàn tinhte , e mới tham gia
ủa,lạ phết,các bác HTc đình đám thế cơ mà,3% thì trường cơ à,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019