Apple tiếp tục khoá sign iOS 11.3, anh em cân nhắc khi cập nhật bản 11.3.1 nhé

3/5/2018 4:48Phản hồi: 132
Apple tiếp tục khoá sign iOS 11.3, anh em cân nhắc khi cập nhật bản 11.3.1 nhé
Hiện tại bản 11.3 cũng đã bị khoá sign, có nghĩa là iOS 11.3.1 sẽ là phiên bản duy nhất anh em có thể cập nhật cho thiết bị của mình. Có thể đây là cách Apple không cho người dùng quay lại phiên bản cũ hơn khi mà gần đây rộ lên nhiều thông tin iOS 11.3 đã có thể Jailbreak thành công. Do đó, trước khi cập nhật lên iOS 11.3.1 anh em cần cân nhắc kỹ để đề phòng bị lỗi mà không thể quay về bản cũ hơn. Nếu đã lên iOS 11.3 mà bị dính lỗi thì không còn cách nào khác để trở lại, anh em chỉ có thể reset lại dòng hai để máy chạy ổn định hơn mà thôi.

132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên 11.4 beta 3 cho ngon.
Càng ngày Apple càng thắt chặt.. Sợ bị JB sao?
buihai
CAO CẤP
6 năm
@Lu345 Hiểu được vấn đề rồi đấy cậu giai ạ vì việc tôi dùng 100 hay 1000 cái iPhone cũng chả liên quan gì đến NỘI DUNG đang tranh luận và càng KHÔNG LIÊN QUAN gì giữa cậu và tôi.

Tôi đang cho mấy cái thằng oắt con trên kia xem tại sao tôi có căn cứ chê iOs lỗi là vì tôi dùng chán các thể loại iPhone từ bé đến to rồi, không phải vài trăm nhưng cũng vài chục con iPhone (Android thì chắc đến vài trăm máy thật vì tôi thích đổi đt).
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansiro Ae có ai giống mình cảm thấy @buihai có cách ăn nói giống mấy thành phần hội Thánh k nhỉ
anhsang8888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buihai Không hiểu sao anh em lại lao đầu vào nói buihai trong khi cậu ta đưa ý kiến rất khách quan. Rõ rang ios 11 vẫn còn mấy lỗi vặt rất khó chịu. Đừng nên cuồng nó quá mà phát biểu không có suy nghĩ, người thật việc thật và có bằng chứng rõ ràng, thậm chỉ chỉ cần search trên google cũng ra được một mớ Tôi ủng hộ cả ios và android nên mong sự ổn định và tốt cho cả 2. Chẳng muốn bên nào độc quyền cả
@anhsang8888 Vì mấy thằng đấy thấy đụng vào cái iPhone bàn thờ thần thánh nhà nó nên nhẩy dựng lên cắn ngay =)) Làm đếch gì biết nghĩ đâu

Vừa cãi nhau 1 chập xong thì Apple lại khuyến mãi thêm lỗi đây này các con giời vào cãi nữa đi

https://tinhte.vn/threads/mot-so-iphone-7-va-7-plus-bi-tat-micro-trong-luc-goi-dien-o-ios-11-3-co-anh-em-nao-bi-khong.2791473/
Đù, sáng nay A vừa check tầm 10h vẫn chưa khoá, giờ đã khoá lại, lẹ dữ 😕
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 

Screen Shot 2018-05-03 at 13.57.00.png
@tobe2405 VN ta full bộ PS với LR là điều quá bt luôn, giàu lắm hô hô.
@tobe2405 Bộ setup mình bới trên Maclife, bạn qua đó kiếm nhé, 2 bộ này mình cài lâu rồi, ko lưu lại bộ cài nữa! Chắc chắn là XXX rồi, bên đó hướng dẫn chi tiết cách làm :p
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Chủ yếu khoe màn macbook chứ bản quyền gì cái ông trẩu này
@namblanc OK em zai, sao cũng được 😃
Chờ jb thôi
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
K qtam lắm. Cứ khoá đi
Hóng JB
Chắc là muốn toàn bộ người dùng sử dụng Iphone X hết
@vietdungnosit liên quan?
iphone1224
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kstn_hut_hat Ý ông trên nói nếu ng dùng máy đời cũ. Nâng lên 1.3.1 rồi thì sẽ bị chậm. Và tất nhiên sẽ upgrade lên ip8 trở lên. Vs có thể là ipx
@iphone1224 đã là ios11 thì bản nào chả như bản nào? ý bạn là 11.3 nhẹ hơn 11.3.1 á :eek: Nếu không quan tâm jb và đang ở ios11 thì có update cứ lên thôi, lên cho nó fix lỗi với ổn định. chỉ có lúc từ ios10 lên ios11 hay tg lai 11 lên 12 mí cần phải suy nghĩ và cân nhắc thôi
Lên lâu rồi và cũng k có nhu cầu xuống lại... cùng lắm reset lại hoy... mất xíu time back up vs load lại 😃
toidangsay
TÍCH CỰC
6 năm
ipad ải dùng 11.3 thấy khá ngon. Hơi delay tí túy nhiên pin và giao diện khá tiện dụng. Có cách nào tắt update khi k jb không các bác nhỉ?
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@toidangsay TV iOS 11 Beta Profile
toidangsay
TÍCH CỰC
6 năm
@ntherol để tối mình thử. cái máy nó chậm quá rồi k dám cho lên nữa.
@toidangsay Vào cài đặt - chọn itunes appstore - tắt chức năng update đi, khởi động lại máy là ko nhìn thấy nó nữa
toidangsay
TÍCH CỰC
6 năm
@hoaianh2007 m tắt bằng ftos rồi ngon nghẻ
vietkey84
ĐẠI BÀNG
6 năm
5s 11.3 chạy khà khà. Thôi thay con 1102 không có chức năng lướt nét. Ối em Android còn toát mồ hôi với 5S 11.3
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lil Nguyễn Thực ra 9 thôi, 10 đã là quá sức e nó rồi, 6 lên 10 còn nản bà cố ấy bác. Nhiều bạn vẫn khen 5s,6 trên 10,11 được thì mình cũng thua.
@o0oatulao0o Mình dùng 10 thì thao tác bình thường vẫn ổn, còn riêng cái ông ở trên phán xanh rờn 11 còn bảo mượt, ko hiểu nổi thanh niên nghĩ gì 😁
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@Lil Nguyễn Tại sao ông k nghĩ là máy mình làm sao nhỉ, lại còn giở cái giọng thanh niên này nọ, tôi 5S lock làm máy chính đây, ios bản mới nhất là bản nào cũng k biết suốt ngày ios 11, ông có dùng thật k đấy, ios 11.3 trên 5S của tôi bấm home hay vào app hết bị khựng hình rồi nhé, trước ở 11.2 thì thỉnh thoảng bị Đã đ biết lại còn cố cãi, nào là “mình dùng 10 thao tác vẫn ổn”, dùng 10 thì tư vấn 11 làm đ gì
@Delicate14 Không tin xin mời đọc cmt của người khác phía trên, miễn tiếp vấn đề này, rất mệt. Ok
Mỗi lần có update mới đều hăng hái cập nhật liền cho con 6s của mình, vì dù sao cũng lỗi tè le.
cũng đúng, 11.3 có 0day mà
87ROGER
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho em hỏi chút klq là, con 6 plus của em dạo này chơi pubg hay bị văng về màn hình chính quá, em đang ở 10.3.3. em định lên 11.3 ko biết khi chơi pubg còn bị văng ra nữa ko ạ, và với 6plus lên 11.3 có dc mượt ko. thank các bác
Không làm thế có mà phân mảnh khác gì android 😁:D, thèn android hỗ trợ nhiều thiết bị quá, chứ mà làm đồng nhất như ios có phải ngon không, được bản update ngon thì hên, không thì "cay cú" vì update.
Có lẽ quả giảm hiệu năng và phốt ios 11 còn ám ảnh người dùng dài dài.
Cứ lên là không bao giờ muốn xuống vì mình sợ độ cao. Không dám nhìn xuống dưới. iOS cũng vậy.
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
7 Plus đếu lên 11.4 Beta 3 bằng restore được, chỉ lên đc OTA, fuck apple làm ăn như cc
@CRYQH Có cách khác mà, đâu phải cứ Apple. Chẳng qua bác chưa tìm hết cách thui. 😁
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
@Khẩu trang xanh Lên ios thì ngoài OTA vs restore còn cách nào khác thế huynh đài?
@CRYQH Mua máy mới 😁
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi
mình đang ở 10.3.3 có nên lên không các bạn. nghe nói có 1 số app đã không hỗ trợ ios 9. khoảng bao lâu nữa nó sẽ không hỗ trợ ios 10.3.3 các bạn nhỉ. mình mù mờ mấy cái này quá. ở yên 10.3.3 thì dùng ngon. nhưng giờ không lên sợ nó ra ios 12 lên thì lag, mà không lên thì lúc đó ios 10 app không tương thích thì ko dùng được. mình dùng 6s plus
nguyensang88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangnhan310188 nếu bác còn dùng lâu dài con 6s plus, thì đợi đến bản cuối cùng của ios 11 hãy lên. vì sớm muộn gì các app cũng bắt mình update
skynet212
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangnhan310188 Tôi nghĩ 6s p lên ok. Nhà tôi cũng có 1 con lên khá ổn. Đúng là app nó update là điều phiền phức khi ta ko up ios.
Lue Amorous
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangnhan310188 Em dùng 7+ và vẫn cứ ở 10.3.3. 😁
1 khi đã lên 11 thì phải theo thôi. Cứ yên vị ở 10 cho lành 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119