Apple trình làng công cụ “chẩn đoán” cho tai nghe AirPods trước khi nhận bảo hành
AudioPsycho
1 thángBình luận: 33
Apple trình làng công cụ “chẩn đoán” cho tai nghe AirPods trước khi nhận bảo hành
Apple mới đây vừa ra mắt 1 công cụ mới cho phép “chẩn đoán” bệnh của những chiếc tai nghe AirPods trước khi nhận bảo hành ở các cửa hàng Apple Store. Công cụ này được giới thiệu sẽ giúp phân biệt lỗi tai nghe bị mất âm thanh là do sản phẩm lỗi hay do sử dụng lâu ngày bị cặn bụi. Đây cũng là một trong những lỗi được người dùng AirPods mang bảo hành nhiều nhất.

Dĩ nhiên không thể loại trừ trường hợp phần cứng của tai nghe bị lỗi, nhưng vẫn có khả năng cặn bụi đã “chui” vào bên trong tai nghe và làm ảnh hưởng đến âm thanh phát ra. Nếu tai nghe bị bụi thì chỉ cần vệ sinh là xong, không cần phải qua các bước bảo hành mất nhiều thời gian.

Trong tweet của leaker @choco_bit, Apple được cho rằng sẽ cung cấp một công cụ chẩn đoán cho tai nghe AirPods để nhận biết nhanh chóng lỗi từ phần cứng linh kiện hay chỉ là do tai nghe bị bám cặn bụi. Công cụ này có hình dáng như một khay đựng với kích thước hơi to hơn chiếc iPhone một chút, được thiết kế để đặt chiếc iPhone của cửa hàng cung cấp.

https://twitter.com/choco_bit/status/1319120922759122950?s=20

Dưới chân khay (nơi gần microphone của iPhone) là khuôn để đặt tai nghe AirPods hướng vào microphone. Một âm thanh kiểm tra sẽ được phát qua AirPods và thu bởi microphone của iPhone, từ đó chẩn đoán được điều gì đã gây ra lỗi tai nghe. Tweet này còn cho rằng khay chứa sẽ làm việc tương tự như “quy trình kiểm tra âm thanh iPhone hiện tại”, và có thể sử dụng cho cả AirPods lẫn AirPods Pro.

Công cụ này thực ra được nhiều người dùng nhận xét rằng giống với một khay đựng tai nghe AirPods được in 3D hơn là thiết bị để chẩn đoán lỗi tai nghe. Là một công cụ kiểm tra không bán đại trà, thiết kế của “thiết bị chẩn đoán” này ra sao nói chung không quan trọng, chính số lượng sản xuất ít ỏi của nó đã khiến chúng ta hy vọng nó sẽ là một công cụ sửa chữa được sản xuất bởi quy trình in 3D.
Tài khoản Twitter này cũng đã đăng tải khá nhiều tin đồn và leak của Apple, từ đó càng khiến người ta tin tưởng rằng công cụ này là thật.

Nguồn appleinsider

Đọc thêm cái nội dung về audio khác tại audio.tinhte.vn
demen72
TÍCH CỰC
1 tháng
Tai nghe Airpods 1 của mình chắc bị chai pin nên nghe nhạc thì bình thường nhưng đàm thoại là rớt kết nối. Mua Airpods Pro giờ vứt xó😢
@demen72 Dùng Airpods ghét nhất là chai pin. Dùng cỡ hơn 1 năm là bắt đầu chai pin rất bất tiện.
Thay pin thì bằng tiền mua máy mới.

Thế nên mua Airpods anh em lưu ý đăng ký AppleCare cho em nó nếu muốn sử dụng lâu dài.
Khi chai pin sẽ được bảo hành thay mới. Ngoài ra còn được bảo hiểm 2 lần rơi vỡ, vào nước, tai nạn...
@boyhk_206 cai này mua o việt nam có dk mua gói này k
@Vũ nguyên tĩnh Đc hết
demen72
TÍCH CỰC
1 tháng
@boyhk_206 Xài mấy tháng rùi mua được ko bác nhỉ 😃
Bài hát trong chiếc iPhone kia chỉ cần nhìn cover thôi đã thấy rất hay rồi.
thao94
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@haichin anh sống thật lòng đi xem nào, bài hát đấy "hay" hay là "ngon" ?
@haichin Bài hát nghe rất hay cho đến khi màn hình khoá 😃
Trước 2 bỏ máy giặt (đêm tới sáng) đem ra bảo hành nó đổi 2 lần cho cái mới.
Giờ chắc bết được rồi = ))))
Quá đỉnh luôn. Ngon lành quá nè
daibt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
kinh đây...
Hết bảo hành thì cũng hỏng mẹ nó pin. Bọn sheep cho nó vặt lông dễ ha!!!!
hàng chính hãng
hóng người anh em gốc vịt nào leak ra mổ xẻ
Ap2 của mình bị tạch bên phải, mới gửi bảo hành còn 2 tháng hết bảo hành 😬😬😬
@duynguyen0990 Giống mình, cũng toạch tai phải. Gửi bảo hành 3 tuần mới lấy được.
Dùng Airpods ghét nhất là chai pin. Dùng cỡ hơn 1 năm là bắt đầu chai pin rất bất tiện.
Thay pin thì bằng tiền mua máy mới.

Thế nên mua Airpods anh em lưu ý đăng ký AppleCare cho em nó nếu muốn sử dụng lâu dài.
Khi chai pin sẽ được bảo hành thay mới. Ngoài ra còn được bảo hiểm 2 lần rơi vỡ, vào nước, tai nạn...
airpods 2 hư mic tai trái
Mắc ói quá
@Hybrid Gs bán lại tai kia ko bạn
@nghia3d Bán tai hư
Cười vô mặt
A0kiji
TÍCH CỰC
1 tháng
èo có cái này luôn hả căng nhỉ
Mình ko dùng tai nghe!
bibeo89
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Airpod 2 của mình bị lỗi chỉ nghe đc 1 tai. Thỉnh thoảng lại rè rè có ai bị k
namha6
ĐẠI BÀNG
1 tháng
mình mới dùng AirPods pro được 1 thời gian ngắn, như iPhone , macbôk thì còn biết thời vì hiện số lần sạc cũng như báo bảo trì pin, còn đối với AirPods thì mọi người xem ở đâu vậy, hay là trong thời gian sử dụng thấy hao hụt thì tự biết ạ, thanks ae
nếu có công cụ chuẩn đoán hàng fake thì tốt
Tin dc k 😆
Krsys
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Hiện đại nhỉ
Hay nhỉ, chắc chưa có ở vn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019