Apple tung bản cập nhật iOS 12.3.2 dành riêng cho iPhone 8 Plus: Sửa lỗi chụp chân dung

Mikeknowsme
11/6/2019 2:50Phản hồi: 92
Apple tung bản cập nhật iOS 12.3.2 dành riêng cho iPhone 8 Plus: Sửa lỗi chụp chân dung
Đã có iOS 12.3.2, và đây là bản OS chính thức chỉ cho người dùng iPhone 8 Plus. Bản cập nhật này sửa lỗi chụp portrait xoá phông trên iPhone 8 Plus. Ở hiện tại một số người dùng đang sử dụng iOS 13 bản beta, trình publish beta thì có 12.4.2.

Mình nhắc lại đây là bản cập nhật chỉ khả dụng cho iPhone 8 Plus, những model iPhone khác vẫn là bản iOS 12.3.1
Về bản cập nhật:
  • Sửa lỗi khi chụp bằng camera chế độ chân dung (xoá phông) trên iPhone 8 Plus không hiển thị chữ "Hiệu ứng chiều sâu" (Depth Effect)
Để cập nhật:
  • Mọi thiết bị iPhone 8 Plus vào cài đặt (settings) - cài đặt chung (general) - cập nhật phần mềm (software update).
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lâu lắm mới thấy apple tung bản update cho 1 dòng iphone
chuangiao
TÍCH CỰC
5 năm
@Lexuancuong95 kể từ bản 6.1.6 chỉ dành cho 3gs.
ngocb2
TÍCH CỰC
5 năm
@Lexuancuong95 Vậy là vui rồi, vá nhiều thì lỗi nhiều mà
@chuangiao Có phải update theo từng dòng ntn ai cũng yêu không 😆
@ngocb2 Ý em là lâu lắm rồi mới thấy update kiểu đó. Quá yêu luôn
Đang xài 8 plus làm máy phụ để update thử xem có fix hem
@austin_1st Phụ chính quan trọng cách mình xem nó là máy chính hay không thôi, quan trọng là bản thân mình thấy thế nào và nhìn nhận nó ra sao, có sao nói vậy. Nó sinh ra để phụ vụ và hỗ trợ cho mình mà. Trên đây có ai biết hết được khả năng mình bên ngoài như thế nào. Tham gia diễn đàn gop ý xây dựng, tính cá nhân thì không nên sâu vào . Nhiều bạn nhập tâm quá 😃)))
@Heo Sữaa Hôm qua hơi bức xúc thiệt 😁Thôi kệ, thói đó ra đời liệu có mấy ai nể.
@austin_1st tại người ta chưa biết rõ ... thôi kệ ^^
@Heo Sữaa Thành viên đi comment dạo để lên "đại bàng" đó mà
để tối về xem sao mình đang có con máy 8plus ở nhà ko cắm sim 😁 ka ka
@vule123 Đây roài kakakka
rất lâu rồi mới thấy update kiểu này, nhưng lại chỉ dành cho 8plus, sao 7plus lại ko bị nhỉ.
@minhjim Con 7plus của mình cũng bị.Thỉnh thoảng vào camera là đơ luôn.
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
5 năm
iPhone 6 mới update chụp chân dung ngon hơn rồi.
Làm sao báo cáo lên 12.3.1 bị mất touch id nhỉ
@thienvk Có app feedback đó bác
@Lexuancuong95 Feedback hơi lởm
@thienvk Chat với support 😆
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
Nên lên bản này hay lên luôn 12.4 B2 ạ?
Làm thế nào để nó hiện cái chữ đó lên nhỉ (Hiệu ứng chiều sâu) cập nhật xong vẫn chẳng thấy gì khác cả
Đang ở bản 12.3 có nên lên ko ta? Đâu thấy lỗi xoá phông gì nhỉ?
@chuongmanchester1997 cái bản cập nhật chưa tơis 100mb, mình nghĩ bản chất vẫn dang xoá phông bình thường, Apple chỉ sửa để thêm cái chữ "hiệu ứng chiều sâu" vô thôi, vậy mà cũng nằm riêng một OS... haiz
@Mikeknowsme Cảm ơn mod
Khanh Du148
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikeknowsme Mod mà trả lời như này cũng đến chịu. Nó là bản cập nhật sửa lỗi cho một số thiết bị " không có hiệu ứng chiều sâu" khi chụp ở chế độ chân dung( nghĩa là một số thiết bị khi chụp chân dung thì nó như chụp thường); chứ không phải là thêm cái chữ hiệu ứng chiều sâu vào bạn ạ.
Mình nghĩ nên update toàn bộ chứ nhỉ.
Mấy model khác chỉ cần giữ nguyên bản ipsw.
Lỡ sau này các model khác up lên 12.3.2, lúc đó bản 8p phải lên bản 12.3.3.
Thấy hơi kỳ kỳ.!
@Thantienkaka Apple list cái bản update chỉ để một mình model 8Plus thôi
@Thantienkaka lúc đó tất cả đều sẽ lên 12.3.3 thôi chứ ko lên 12.3.2 nữa đâu
stifler1127
ĐẠI BÀNG
5 năm
Done
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
5 năm
12.3.1 iphone 7plus lướt web + Facebook 1 tiếng hết gần 20% pin, trong khi pin mới thay ở tharal one cách đây 2,3 tuần, như vậy có bình thường ko mọi người!!??
@WWE vs UFC Xài 4g hay wifi, 4g thì qá bt nhìu khi v còn ít đó, wifi thì hơi lố 1 xíu xiu. nhưng cũng tùy cách bạn sd ntn. như mình thì thấy bt
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ Huy Vũ Wifi bác ak, mà để sleep ko đụng 2,3 tiếng pin cũng tuột 2-3% j đó. Tác vụ bình thường chưa nghe gọi vật tính ra chắc xài dc 2,3 tiếng hả ta!!??
@WWE vs UFC để sleep mà tuột v cũng nên coi lại, máy tui để cả đêm nhìu khi ko tuột % nào. bác thử lên mạng tìm hiểu vài cách tiết kiệm pin xem sao
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ Huy Vũ Ok bác, tại bữa để auto cái nó up luôn từ 12.2 lên bản náy luôn, thấy tụt pin hơn 12.2 nữa. Có người nói mới update nên chưa ốn định ko bik phải ko nữa 😔
@WWE vs UFC bác tự chạy lại phần mềm bằng itunes xem sao. lên dow file fw về chạy
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone 7 plus cũng xoá phông phải không
@Lanh mn Chắc tại chip khác
@Lanh mn Biết cách chụp vẫn xoá phông đc, nhưng ko được như những dòng máy đời cao
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@Lanh mn 7plus có sẵn tính năng này nha.
sao con 8 plus của em ko có nhỉ, em xài bản hàn 1 sim
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@mrk.1102 Ý bạn ấy muốn phân biệt vs iphone ChPlay đoá mà 😁
@mrk.1102 nghiêm túc zệ anh zai 😁
khanhbis
ĐẠI BÀNG
5 năm
iPhone X thường xuyên bị cái này. Mình phải reset all settings thì mới hết. Vẫn ko rõ tại sao
Cập nhật cho 1 đứa thôi dậy hả
Mình lên 13 cho con xsmax hiện ko đang bị lỗi là gọi đi, nhắn tin 4g các kiểu ok nhưng riêng các cuộc gọi đến là bị báo thuê bao quý khách. Có bác nào bị lỗi này không ạ
@trungduca8vn Xem có bật nhầm không làm phiền không, biểu tượng hình mặt trăng ấy
Hoanguyentw
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Pisces.Mist E cũng bị lỗi tương tự. Gọi đi thì đc. Gọi đến thì báo thuê bao. Lúc thì gọi đc mặc dù sóng 4g full
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanguyentw Xem có bật ko làm phiền trong cài đặt ko bác ạ. Trước máy chú mình bị ý vậy. Ktra thì thấy đang bật: Không làm phiền
Hoanguyentw
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tienbb96xx Không bật b à. Chắc phải xuống 12.3 thôi 😔(((
I chà, mềnh đang xài 8 lớt cùi. Lên thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119