Apple tung bản cập nhật iOS 12.4.1, sửa lỗi bảo mật và khoá jailbreak
Mikeknowsme
7 tháng trướcBình luận: 215Lượt xem: 48.633
Apple tung bản cập nhật iOS 12.4.1, sửa lỗi bảo mật và khoá jailbreak
Apple vừa tung ra bản iOS 12.4.1 chính thức, đây là bản cập nhật sửa lỗi bảo mật đồng thời ngăn chặn jailbreak như trên bản iOS 12.4 trước đó.

Anh em nào đang sử dụng iOS 12.4 chính thức trước đó thì cứ tiếp tục cập nhật lên 12.4.1 để chờ ngày ra iOS 13 chính thức sắp tới. Ngoài ra anh em nào vẫn thích vọc vạch jailbreak thì cứ tiếp tục ở lại 12.4
Dường như bản cập nhật 12.4.1 này không có gì thay đổi ngoài việc Apple đã ngăn chặn jailbreak và dạo vài năm gần đây họ luôn siết chặt vụ bảo mật, đó cũng là lí do chúng ta ít thấy các hacker có thể xâm nhập phần mềm để cho phép jailbreak như trước.

Nếu có gì thay đổi mới hơn ở iOS 12.4.1 bọn mình sẽ cập nhật thêm sau, đề cập nhật:
Vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Update)
Chờ 13 lên luôn
@tridh2000 Bạn đang dùng thông tin nửa thập kỷ trước rồi. Bây giờ Apple cho Beta vô tư, cứ cài Profile là đc, chứ đâu có han chế Dev như nửa thập kỷ trước.
@Congcu Mình hiểu, nhưng ý mình là bạn trên đáng nói từ lúc ra bản official cho người dùng cuối (chứ ko đề cập đến bản beta). Hàm ý của bạn trên là đến official còn lỗi huống hồ gì là beta đó mà. Mình cònirm lại, chứ ý bạn ghi thì mình nắm được 😃
@duvandong Tôi thì chờ từng phút để full JB cydia trên A12 đây😆
@duvandong Chắc ko bạn
Mình đã bảo là ra 12.4.1 mà
@bomy Rồi cũng có JB 12-4-1 thôi
@Nhựt đây biết hay ko ko quan trọng đừng thể hiện thông thái ở đây google ko tính phí nhé 😃
@supervisor 03m Thằng nào thể hiện “sự thông thái” ở đây vậy?
@supervisor 03m Nó nói đúng rồi còn j nữa mà chửi nó
Không jb nên cũng ko có nhu cầu lên. Giờ chỉ đợi ios13 thôi 😃
@John Chris Con nít ranh bảo chụp ảnh JB con 3GS cho nó xem. Cười đau bụng. T JB từ hồi m còn ôm bình sữa nhá. Dăm ba con ip4 ghẻ cho còn chả thèm nói gì chụp khoe mẽ. Đã ngu đã đần người khác nói phải nghe, ngóng cổ cãi không khôn được m nhé😆
@John Chris T chỉ có 1 acc. Còn mày mở miệng ra biết ngay thằng ngu thằng dại. Bày đặt nhảy chồm lên 1 chủ với 2 chủ😆)
@romantic.tran Chụp thử coi nói nhiều quá, dư luận viên hay gì giỏi múa mồm thế =))
@John Chris M biết IP3GS bao lâu không mà bảo chụp cho m xem. Mở miệng ra biết đần còn buông lời được. Khép khép lại kẻo người ta biết😆
Giờ máy mình đang 13 Beta rồi chỉ hóng 13 Final thôi
@Khaihoanhao76 Ghét nhất lỗi k bắt máy đc, tức kinh hồn
ip thì đang 12.4 jb coi có gì vui. ipad thì 13. Thấy 13 cũng ngon chỉ có cái có vẻ hao pin quá 😁
Jailk phá phách cho đã rồi lên 13 luôn.!
Anh biết 12.4 đã có jailbreak 1 tuần trước do đọc bài trên tinhte lên đã cập nhật rồi và không có ý định lên nữa. Rất tiếc em đã muộn rồi Apple!
@dlv.pro.thick.game ngon dùng khi nào 13 có jailbreak lại lên và jailbreak 😁
@supervisor 03m Tôi cũng vậy, cứ có jailbreak thì lên. Không thì thoii. Chứ 12 dùng cũng được roiif😆
Nhanh dữ
@lebinh156 Lên luôn chứ còn ngại gì nữa bạn
@n.a.v.i.p Mình cũng mới mua 7+ cpo dùng đc ba tháng pin bị chai 1% là có ổn ko bạn?
@Mavis Hoàng Ổn bạn
@Mavis Hoàng Ipx của tôi mới có 4 tháng mất 4% pin nè
Giờ ai JB cơ chứ ?
@Nam Nguyen Luan dính gì với nhau z bạn bên android có root đó thôi nếu android ko root bạn có tùy biến dc ko, ios cũng z nếu ko jailbreak sao tùy biến dc 😃
@supervisor 03m thì mới nói bên android dê tuỳ biến ios ổn định hơn jb chi nữa mà ko chơi bên android đi
@Nam Nguyen Luan t chơi cả 2 hdh đây bạn ko cần nói bên nào cả ok 😁
@supervisor 03m mình ko cấm tại mình thắc mắc thôi
lên hẳn 13 beta 7 rồi!! xài 7plus chạy 12.4 nóng kinh
Mà nó đã khoá 12.4 đâu mà ngăn vớ cả chặn?
@dlv.pro.thick.game khoá jailbreak ở bản mới chứ có khoá sign đâu
@dlv.pro.thick.game nó ra bản vá lỗi bảo mật chứ ai nói khóa sign , bây giờ nó chưa khóa 1 ngày sau nó cũng sẽ khóa thôi
@htson16 Bao giờ ra bản mới cũng phải để 1 tuần mới khoá sign bạn ạ, chứ ra cái mới mà khoá ngay cái cũ thì người ta chửi chết vì vẫn có người không jailbreak họ muốn biết bản mới hơn cũ gì và còn về được chứ
Chỉ mai là khoá sing 12.4
12.4.1 như thế này là ra hơi chậm đấy.
Lẽ ra bị báo có lỗ hổng thì phải fix ngay sau đó 1 tuần chứ lị - mà lỗi này thì bảo là do quên cái éo gì mà từ bản 12.3 fix lâu rồi lên đến bản này lại quên cụ nó mất - như một câu chuyện đùa. 😁
@alex.hn Đó là có 1 bác thử tính năng mất trí nhớ trên aw 5
Căng nhỉ, mới jb đây giờ apple vá lỗi rồi.
@Tèo bánh bèo thì đừng lên 😃
@supervisor 03m Thật ra là vá trước đó rồi nhưng quên không áp dụng vào bản 12.4 nên phải lên tiếp 12.4.1. :p
ko biết JB lên vẫn ko cần cập nhật, chờ ios13./
Lên thôi anh em!
@dung3d Có là lên, ngại gì 😃
@tuluan World mà :v
Cá là nhiều ông phớt lờ cái tin này, trong đó có mình...:d
@Cho_Chet Phớt lờ thì lướt qua luôn chứ sao để lại comment vậy chứng tỏ có quan tâm 😃
Hơi ko liên quan. Mà ngày mấy ra Iphone 11 và iOS 13 vậy cả nhà ? Có thông tin j ko ạ ?
@tn2108 Ngày mấy tháng 9 đó. Hôm bữa có bài rồi mà
@tn2108 10/9 nhe
@tn2108 Đoán là 10/9 hoặc iPhone 11 thì 11/9
@cutruong789 @sangminh10 @bomy @cutruong789 cám ơn mấy bác nhé 😃 hình như 10/09/19 đúng á
@cutruong789 Ngày này nước Mỹ kỵ năm. 11/09 là ngày đau thương của nước Mỹ.
Mới mở cửa được vài hôm, giờ đóng cửa rồi
@phucprolangtu Để i5s không còn bất tử nữa ý mà vạn 😆

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019