Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple tung ra bản iOS 7.1 beta 3 với một số đổi mới giao diện bên trong các ứng dụng

Blaze1st
7/1/2014 20:17Phản hồi: 416
Apple tung ra bản iOS 7.1 beta 3 với một số đổi mới giao diện bên trong các ứng dụng

Apple ngày hôm nay đã tung ra phiên bản iOS 7.1 beta 3 với khá nhiều đổi mới, cải tiến giao diện ở bên trong các ứng dụng. Cụ thể hơn, dễ nhận thấy nhất chính là Apple đã làm lại thành "slide to power off" (xuất hiện khi ta giữ lâu nút nguồn để tắt máy) với kiểu dáng mới, trông đẹp và vui vẻ hơn. Bên cạnh đó, ở phần "Phone", nút gọi điện thoại giờ đây đã được chuyển từ hình chữ nhật thành hình tròn, và thanh "slide to answer" cũng được thiết kế lại. Ngoài ra, ở trong mục hệ thống, Apple cũng cho phép chúng ta giảm các chi tiết sáng trên màn hình - Reduce White Point (theo một số người đã lên iOS 7.1 beta 3 thì mục này thực chất là làm cho độ sáng màn hình giảm đi, bớt chói lọi hơn). Trên phiên bản beta 3 này, người dùng cũng đã có thể tuỳ chọn tắt hiệu ứng parallax của hình nền (hiệu ứng chuyển động khi ta nghiêng máy - bị phàn nàn rất nhiều trong thời gian qua).

416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

le1707
TÍCH CỰC
10 năm
Không biết hiệu năng có cải thiện k nữa , con 4s mình nâng lên h giật quá 😔
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le1707 Mình mua 4s Black, đã bán cách đây 3 tuần, vì 4s lag quá. Máy mới toanh còn bh 04/2014 tiếc ơi là tiếc :(( Phải nói 6.1.3 là tuyệt vời ông mặt trời :((( Tất cả là do Thím Cúc
@le1707 Em thấy 4s vẫn ngon mà . 4 thì mới bị giật tung đít 😃
@le1707 Thì cũng phải như thế thì bon nó mới bán được máy mới chứ. Bh 4s dùng mà ngon thì 5 với 5s nó bán cho ai 😁
le1707
TÍCH CỰC
10 năm
@Việt Chốp Mag tiếng là quan tâm đến thiết bị cũ nhưng mờ thực ra nó vứt cho 1 bản mà khi nâng lên là phải đổi máy ngay..
Quá ngon, hóng ngày cập nhật
@nhomaghe đẹp quá hen ? 🆒
hy vọng lên bản này em nó sẽ tiết kiệm pin hơn ;)

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
Thích apple là luôn luôn quan tâm tới os ... Mình xài 5s , chưa jailbreak mà hao pin quá , đang ở 7.0.4 , có bác nào bị như mình ko ?

Mở xem pin thì báo vậy , liệu pin có bình thường ko mấy bác

Thời gian kể từ lần cuối sạc đầy
Sử dụng 4h40p
Chờ 12h49p

Máy giờ còn 20% pin và mình chủ yếu xem tin và facebook trên máy thui
lbshock
TÍCH CỰC
10 năm
@ste7en9x91 Mình 5s gold singapore đã jb chạy wìfi cả ngày, viber, web, fb, nt, call ầm ầm sau 24h còn 2% pin. Mình thấy 5s này pin khoẻ ấy chứ. Cũng 7.0.4. Thế bạn sạc pin như nào?
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@ste7en9x91 nhu vay la binh thuong thoi . neu bac dung 3g. con neu dung wifi thi co van de .
@ste7en9x91 Bình thường bác ợ
điều quan trọng nhất là chưa jb dc
Ios 7.1 đẹp. MỚI THẾ NÀY LIỆU AI SẴN SÀNG BỎ JB ĐỂ LÊN CHUNG SỐNG.
Năm tim cook lên đã loại bỏ nhiều thứ nguyên tắc của Apple đáng lẽ chỉ ios8 mới có UI mới đằng này 7.1 đã thay đổi trc.
@breakdarulez Job nhìn xa về tương lai. Cook chỉ đáp ứng cái hiện tại. Nhờ nguyên tắc của job mà apple mới có đc ngày hôm nay đó bạn 😁
[M]inionn
TÍCH CỰC
10 năm
Các pro cho mình hỏi, up qua OTA đc ko vây?
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@[M]inionn Câu này mình hơi khó trả lời, hihi ! Bạn Down firmwar của bản beta 1 hoặc 2 về cắm vào iTunes đưa máy về DFU sau đó restore lại là có ngay. Hoặc down luôn bản fw beta 3 này luôn đỡ phải OTA nhưng ngặt vì link ngon hiện giờ hiếm, đợi các bác í up lên đã 😃

Nhưng mà nhớ sài beta là máy bạn phải được add Udid nhé ! Nếu không hoặc chưa rành về việc này thì máy bạn sẽ thành chặn giấy giá cao sau khi up lên đóa 😃
@iApples nếu đang ở IOs 7.0.x thì tải về bản IOS 7.1 beta về, rồi dùng Itunes chạy, nhớ là Shift + Update nhé ( lưu ý máy chưa jailbreak nhé)
@iApples em cũng đang tính lên thử xem thế nào mà bác nói add Udid là gì thế bác
đưa máy về DFU à giữ power và nút hôm đấy ah bác. có gì bác chỉ em thêm chút được không ah, từ hôm restore máy em bị mất rung luôn
@[M]inionn được chứ nhưng với điều kiện apple phát hành ứng dựng mới được, chứ nếu chị giới thiệu mà chưa phát hành thì hãy chờ là tốt nhất
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
Đang cài để xem sao, không biết có hết cái lỗi sọc ngang bàn phím trong tìm kiếm Spotlight (điều xảy ra ở bản beta 2 trên iPhone 4s của tớ) hay không ? Vài phút nữa là biết 😃
Đợi cập nhật thôi:p
chỉ đợi đến ngày mà review pin OS7 k uống như nước lã nữa thì lên thôi :/
@Vuongevn vâng, cảm ơn ông bạn làm việc chăm chỉ k có vấn đề ;)
chúc mọi việc trên thế giới này đều theo ý bạn
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@Vuongevn Đề nghị bồ không đôi ko với cái - ông - có - tư - tưởng - quyền - quý đó 😃, chẳng ích gì, mà có khi bồ còn bực mình thêm thôi. Mình theo dõi bồ và ông ấy tranh luận và mình có 1 câu hỏi nhỏ: không biết ông ấy mua Iphone về để làm gì nhỉ? Bồ biết ko?
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@Tuansymbian À, thì ra đây là 1 loại trình độ lớp 1, thật đáng tiếc....cmt với m chỉ làm bẩn cái bàn phím của t thôi. Xin bái bai. M ko có trình độ giải dc câu hỏi của t. Không sao, đừng vì ch này mà tự xử nhé. kakaka. Dốt mà chơi chữ, chán quá. Dùng tiếng Việt đi, ng ta còn cho ít lòng tự trọng nhé.
@thqt1b Quả thực mình k hiểu a áy nghĩ gì. Ặc ặc😁
Nhiều hiệu ứng làm chậm máy , tiêu nhiều Pin. mấy anh em chơi iPhone 4. rượt theo vất vả
@Net0925345000 Hi mấy bác 4s còn kêu trời kêu đất kìa bác 😁 à bác mở tiệm internet ak
hailua883
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại đổi mới, rồi lại lag, rồi ra ip 6 mạnh hơn tí, chúng ta lại tốn tiền @@
@hailua883 bạn xài LÔ Kìa 1202 đi bạn cho khỏi tốn
@hailua883 Cái này nói với mấy anh Android ấy
vjnktb
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hỏi 4s up lên i7 còn bị lỗi wifi hay lỗi gì nữa ko? Vẫn đang ở i6.1.3 ko dám up T.T
vuhuy0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanjuninho pin ngon không bác 😃
@vjnktb Hết pin nhanh lắm b à,máy m lên xong giờ hối hận quá,dùng 6.1.3 xong jb ra là ngon mà
@qwaytoiben Tôi thích đc như ô này
@vuhuy0512 Hiện tại mình dùng tần suất thấp nên khoảng 2 ngày. Còn đợt trước khoảng 1,5 ngày.
hiệu ứng parallax của hình nền có ji mà phải phàn nàn , mình thấy khá hay
kh.v
ĐẠI BÀNG
10 năm
GAY hóa ngày càng nặng 😔 RIP
Rukia2005
TÍCH CỰC
10 năm
@khoapro UI càng ngày càng "gái" ra :(
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@khoapro Anti vote ban 😁
hình như ngày càng thêm màu mè.
chưa thấy jb đc
Quả thật sáng tạo!

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
@chuong5580 chứ muốn sao thì nói toẹt ra đi 🆒

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám Anh khen là anh khen... muốn sao là muốn thế nào hả?
Bệnh thì đi chửa đi nhé, coi chừng nặng thì khó điều trị đấy.

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
macintosh
ĐẠI BÀNG
10 năm
tinhte nay tràn ngập tin về CES, nhưng mình quan tâm cái này hơn.
Nếu JB được nữa thì tuyệt cú mèo
@duydong_hero IOS 7.1 beta muốn Jailbreak được thì hạ xuống ios 7.1 beta1 là jail thoải mái luôn bạn à
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhbinh.rqp Beta 2 cũng jail tẹt con gà mái luôn 😃
@iApples mình mới thử beta 1 thôi, sau đó xuống 7.0.4 cho nó ổn.. mình nghĩ bản beta 3 có khả năng cũng jail được luôn.
bạn nào lên thì test thử xem có cài được appstore.vn khi chưa jailbreak ko nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019