Apple tung ra bản thử nghiệm Mavericks thứ 7: hình nền mới, sắp hoàn thiện

cuhiep
4/9/2013 1:14Phản hồi: 77
Apple tung ra bản thử nghiệm Mavericks thứ 7: hình nền mới, sắp hoàn thiện

Apple tiếp tục tung ra bản beta thứ 7 của hệ điều hành sắp được hãng chính thức đưa ra công chúng, Mavericks. Những thay đổi trong bải beta 7 này liên quan đến iCloud, Cài đặt, iBook, Aperture... và chúng ta có một số hình nền mới. Anh em lập trình viên hay anh em đang tham gia sử dụng thử 10.9 có thể vào Mac AppStore để cập nhật nhé. Website cho Mavericks cũng được mở nhưng mở và dĩ nhiên nó chưa có thông tin. https://help.apple.com/osx-mavericks/whats-new
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ bản hoàn thiện
Chắc 10/9 này ra luôn quá
@harrypham89 Sao mình biết được 😆 chỉ dự đoán thôi à
@Duy Luân Mong bác đừng có ăn mắm ăn muối không là phải trả lại rồi ngồi chờ một tháng nữa thì chết mất @@
@Duy Luân Mình nghĩ chắc sẽ đc giới thiệu cùng IOS 7 luôn thôi
Đang update
Trong giai đoạn mà mọi thứ đều không thể ngồi yên một chỗ chờ đợi ngày chín mùi như hiện nay thì những gì chưa hoàn thiện cũng muốn lộ diện sớm nhất có thể.
ai dùng OSX chắc là vui lém
@J_Android OS X dùng sướng lắm 😃
mong chờ từng ngày, ước gì lần này Apple cho update free nhỉ
hailuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad mini 2 bao h ra nhi hix cho mai ko ra chán quá
@hailuma mình cũng đợi như bác ...
lâu quá ra nhanh còn mua
Biết bao giờ mới có mác để cài đây....
livina.vn
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mavericks là bò con bị lạc, giờ không phải họ nhà mèo nữa rồi. Có lẽ đổi tên do trươcs S.J tuổi mèo còn bây giờ để hợp phong thủy của ông T.C tuổi bò nên sản phẩm bị đổi tên vậy 😆
@beautyfashion.vn Lạc Việt nó cũng dịch như vậy mà "gia súc chưa được đóng dấu". Mà cái biểu tượng của vùng biển này cũng là một con bò mà. Vậy là không phải dìm hàng đâu.
michaelbui
ĐẠI BÀNG
11 năm
@C0ld8x
Mavericks là vùng biển lướt sóng nổi tiếng ở bắc Califonia. Trước đây Apple bị than phiền quá nhiều vì không chú trọng đến quê nhà nên thời gian gần đây Apple bắt đầu thể hiện "tình yêu quê hương" bằng một số thứ:
- Mac Pro sản xuất tại Mỹ và chủ yếu dành cho thi trường Mỹ
- Đổi tên phiên bản hệ điều hành mới thành 1 địa danh nổi tiếng ở bang mà Apple đặt trụ sở chính
@huygapro Agree với bạn. OxFord cũng dịch thế, Google chả dìm hàng quái gì mấy cái này. http://oxforddictionaries.com/definition/english/maverick?q=maverick
@C0ld8x Maverick trongngữ cảnh của tên HDH này là 1 vùng biển ở Mỹ (ở đâu ko rõ)

Còn từ điển thì định nghĩa "maverick" là " một người độc lập có ý tưởng và hành vi rất khác với những người khác".
http://www.macmillandictionary.com <<~~ Tra từ điểm MacMillan ở đây. ^^!

Còn con bò bị lạc thì chỉ có VDict nhà ta mới dịch như thế......
Túm lại vẫn phải chờ. Hi vọng bản này ra với trải nghiệm tốt hơn nhiều. Đồng thời có nhiều nhà phát triển quan tâm hơn nữa đến mac. Nếu bất cứ phần mềm nào cho window là bên cạnh có cho mac thì k mấy chốc sẽ..."khai tử" window kể cả microsoft mới mua Nokia ( chả liên quan). Hic!
@beautyfashion.vn
@beautyfashion.vn
@beautyfashion.vn Lảm nhảm gì dây bạn. Bạn coi mây tỉ ngươi trên TG được bao nhíu người dùng MAC OS hả bạn mà phát biểu như vây? Pó tay. Cuồng vừa thôi.....
ba tau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khoái nhất cái vụ iBooks, FaceTime tiếng mong cải thiện cái Finder... Chờ ra cài luôn, cái máy Pro Early 2011 của mình chậm quá.
Đợi chính ngạch lên lun. 😁. Có máy Mac đồng bộ iPad iPod với iPhone ngon
darkera13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa lần nào ra nhiều DP như lần này, mãi vẫn chưa có GM :|
chờ update thôi
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
hơ, tháng sau tốn cả đống tiền nữa rồi. Phải mua với nâng cấp đủ thứ....8-|
Mình vẫn thích mấy cái tên theoo họ mèo.
@tienthanhyhb Thích cũng k được. Cũng giống như nhiều người thích Steve Jobs là CEO của apple nhưng thực tế từ 9/2011 đến nay ta phải làm quen với bác Tim Cook đó thôi!
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
Oạch vừa remove dp6 để cài lại 10.8.4 thì ra bản này. Do k dùng dc air display và utorrent nên phải ngậm ngùi. Safari bản 10.9 rất tốt, pin cũng tăng thêm tầm 15%. App nap chưa hoàn thiện lắm thì phải dù sao cũng k giống quảng cáo
Trước cài beta 6 cũng ok. nhưng bực 1 đều là Safari ko nhớ password . làm mỗi lần lướt web phải gỏ pass account vào. App ebay thì ko chạy dc. mà mình cần nhất là cái app ebay
@biye1010 Bạn mà dùng 1 chiếc Macbook retina đắt tiền, hay lê la ở các quán cafe, hoặc tính chất công việc hay di chuyển, và nhất là dữ liệu trong máy tối quan trọng, thì nó cung cần thiết đó.
@harrypham89 Lúc cài ưin lần đầu bạn phải chọn cái partition cài win rồi chọn option bên dưới rồi chọn format sau đó next ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019