Apple tung ra hàng loạt video ngắn hướng dẫn chụp hình trên iPhone

cuhiep
12/6/2017 0:21Phản hồi: 158
Apple tung ra hàng loạt video ngắn hướng dẫn chụp hình trên iPhone
Mỗi video khoảng 40 giây hướng dẫn người dùng chụp hình bằng iPhone đẹp hơn. Video không có nói, chỉ gồm những chữ đơn giản trên màn hình và rất dễ thực hiện. Các video này đúng không chỉ với anh em dùng iPhone 7, 7 Plus mà tất cả các iPhone hay điện thoại, máy ảnh khác. Tuy nhiên với anh em dùng iPhone thì những gì anh em xem trên video và những gì anh em chỉnh trên iPhone sẽ giống nhau hơn.

Những thứ này tưởng chừng đơn giản nhưng nếu anh em thuộc bài rồi thì sẽ giúp anh em chụp ra những hình ảnh đẹp hơn, ấn tượng hơn.

1 - Chụp chuyển động (action) bằng iPhone 7

2 - Chụp hình không flash bằng iPhone 7

3 - Chụp Pano dọc bằng iPhone 7

4 - Chụp cận cảnh bằng iPhone 7

5 - Chụp chân dung bằng iPhone 7 Plus

6 - Chụp lúc giờ vàng (golden hour) bằng iPhone 7.
Golden hour là khoảng khắc ngắn sau khi mặt trời mọc hay trước khi mặt trời lặn. Lúc này ánh sáng sẽ màu vàng và không gắt.

7 - Chụp góc độc đáo bằng iPhone 7

Quảng cáo

8 - Chụp selfie hẹn giờ bằng iPhone 7

9 - Chụp khi đang quay phim bằng iPhone 7

10 - Chỉnh sửa hình selfie bằng iPhone 7

11 - Chụp hình selfie một tay bằng iPhone 7

Quảng cáo

12 - Chuyển hình sang trắng đen bằng iPhone 7

13 - Chụp hình Zoom bằng iPhone 7 Plus

14 - Chụp với ánh sáng đèn đường bằng iPhone 7

15 - Chụp đường chân trời (horizon) bằng iPhone 7

16 - Chụp hình ấn tượng và đơn giản bằng iPhone 7

17 - Chụp bóng (chủ thể đen) khi mặt trời mọc bằng iPhone 7

18 - Chụp ngược sáng bằng iPhone 7

19 - Chụp chân dung nhóm bằng iPhone 7 Plus

20 - Chụp khoành khắc thân mật bằng iPhone 7 Plus
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namvboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay
Dễ dữ!
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Bà con cứ tưởng giơ iPhone lên là chụp đẹp, do iPhone có tiếng mà, ai ngờ chụp xong xấu quắc. Chụp hình thấy dễ chứ ko dễ đâu, iPhone 7 hay 7 Plus gì chụp đúng điều kiện thì ko sao, chứ phức tạp hay thiếu sang chút tay mơ là toi liền!
JJP
ĐẠI BÀNG
7 năm
@OxJade

Bác chụp bông sen ảo thật đấy . bác cho em lấy về nhá
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@JJP ok bác,bác thích là em vui rồi
JJP
ĐẠI BÀNG
7 năm
@OxJade cám ơn bác , có hình đẹp em sẽ vào xem nhé bác
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@JJP ok 😁
Đơn giản mà hay! Không phải ai cũng biết! 😃
Phần cứng cam iphone 7 plus cùi thì có chụp thế nào cũng xấu thôi. Cứ thử lấy s8 ra thì đưa trẻ con nó chụp cũng đẹp.
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@Carvalho1986 Chấp j mấy thể loại đấy bác ơi,trước S8+ em kêu vân tay để ko thuận tiện,khó bấm chúng nó còn ẳ n g lái sang mống mắt siêu nhạy,siêu tiện,có l mua máy về dùng đâu mà biết,riêng việc cầm cái dt đưa lên đúng góc để mở khoá đã gây ức chế,khó chịu cho ng dùng rồi.
@Carvalho1986 Tôi đâu có vote cho người ăn nói lỗ mãng tai sao lai có tôi vào đây? Mod tt xem lai dùm tí...
@mimora172 S8 tuyệt vời,
S8 đại đế vạn tuế vạn vạn tuế
Linhmkf
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mimora172 Thanh niên pro ss trả lời ... zỗ tay
từ hồi khoe chụp ảnh xóa phông tim cúc toàn chọn bọn da đen vì:
1. trọc
2. tóc bết
có như vậy mới chí chá đc yếu điểm xóa phông bằng phần mềm của ip7. tóc mợ nào mượt và tung bay là sẽ ít đc lấy làm mẫu chọn
@IceNinja Chính xác, gặp đứa nào tóc nó bay bay 1 tí là lem nha lem nhem ngay 😁
Apple luôn hướng đến trải nghiệm đơn giản cho ng dùng... I love it
Phen này ACE nào mê chụp ảnh bằng iPhone tha hồ được dịp cải thiện trình chụp nhé 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Các bác cho em hỏi, sao con 6s lên ios 11 thì chụp hình xong rồi zoom lên thấy mờ mờ ảo ảo, không còn nét nữa. Mà không zoom thì thấy bình thường, hoặc chuyển qua máy khác zoom thì cũng bình thường, chỉ có zoom trên 6s thì bị mờ thôi. Hôm bữa lên con 7 plus rồi xuống lại 10.3.2 mà quên xem cái vụ đó, bây giờ làm biếng lên ios 11 cho 7 plus vì lỗi quá. Anh em nào có bị vậy không?
@Cuộc sống tốt Bản beta developer mà. Nhiều lỗi là phải rồi. Về 10 nằm thở chờ tháng 9 đi bác
@Cuộc sống tốt Kiểm tra xem có phải là do đã tải ảnh lên icloud giữ lại máy ảnh phân giải thấp?
@haipvg Mình mới chụp xong và xem lại liền thì cũng bị như vậy, mặc dù đã tắt icloud. Mà hồi 10.3.2 thì ko có bị.
dathtu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuộc sống tốt bản beta mà bạn
Cứ tưởng hội cơm sườn mới cần đội quân "cu ba lưởng", ai ngờ thế giới công nghệ cũng có nhu cầu và đội quân này hiện diện ở mọi ngóc ngách. Thật là "lỗ* cả vài" 😁
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc qua việc theo dõi máy điện thoại, Táo nhận thấy người chụp hình dùng iphone chụp mà không biết tí gì về cách chụp nên Táo mới có hướng dẫn màhhh !...
Riêng về links hướng dẫn này tinhte hơi chậm 😃 . Tôi đã bookmark trước đây khá lâu rồi. Và apple cũng làm trang này đẹp chứ không như anh em tinhte dẫn link.
https://www.apple.com/iphone/photography-how-to/
Great apple
xem mấy fan solo mí nhau mình nhận ra là, ngồi ngoài cười thôi, 😁
công nhận là các bác có những câu đáng để vỡ cmn bụng luôn :D
Máy chụp đã xấu thì có hướng dẫn cũng không ăn thua.
@Hùng Xồm Nó xấu hay ng chụp komra j hahaa, chụp ko nên đổ tại máy, tội cái máy quá hahaa😃
Cái này nó úp cả tháng rồi mà 😁:D:D
Chắc iphone khó sử dụng quá nên mới phải đưa ra hướng dẫn
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy ai cũng xài AUTOFOCUS chụp k mà, mà nghe đâu để auto thì IP chụp đẹp nhất thì phải, lumia xưa giờ nghe nói chụp đẹp nhưng auto cũng gớm lắm,có hiểu biết chụp thủ công thì chụp mới Xuất sắc đc. Vậy ra mấy bà,mấy chị thích IP vì nó AF dễ sử dụng nhất
Hic, cứ tưởng có tính năng ẩn nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019