Apple tuyển lập trình viên phát triển công cụ dựng phim 3D VR

Duy Luân
23/4/2017 22:45Phản hồi: 49
Apple tuyển lập trình viên phát triển công cụ dựng phim 3D VR
Apple mới đây đã tuyển dụng Tim Dashwood, người làm ra bộ công cụ chỉnh phim 3D dưới dạng plugin cho Final Cut Pro, tất nhiên là có cho cả Adobe Premie và After Effects nữa. Plugin 360VR Toolbox của anh này giúp ghép video 360 độ lại với nhau, áp các hiệu ứng, filter và nhiều công cụ chỉnh sửa khác. Nó từng được bán với giá 1.000$ một bộ, nhưng sau khi anh này về với Apple thì ảnh đã miễn phí 360VR Toolbox nên anh em nào thích thì có thể lên download về sử dụng. Việc Apple tuyển Dashwood cho thấy hãng đang thật sự có hứng thú với ngành công nghiệp VR và / hoặc AR. Tim Cook cũng từng nói Apple đang thử nghiệm nhiều thứ về AR và VR, trong đó ông tin AR sẽ là tương lai. Nghe nói iPhone 8 cũng sẽ có công nghệ AR nào đó.

Ngoài 360VR Toolbox, một số công cụ khác của Tim Dashwood cũng được cho tải free:

Tải về 360VR Toolbox

Tải về Smooth Skin, công cụ làm mịn da

Tải về Secret Identity, công cụ làm mờ mặt dựa trên chức năng nhận dạng gương mặt của macOS

Tải về Editor Essential, bộ công cụ chỉnh sửa hình ảnh

Nguồn: FCP
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ifan chê cái gì mà TC tặng cái đó 😁
@movingangels Vậy nhìn vào thì mình thấy toàn bộ là hình trong video hay là có viền đen như nhìn qua ống nhòm bác?
@qquocddatdk vẫn còn 1 ít, PS VR thì gần như ko còn nhiều, do thấu kính ngon, thấy bảo 3tr 1 mắt kính :-s
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Nhà bác chắc đại gia vãi lồll ý nhỉ
@Quang Vct =)) cụ ấy toàn ngồi hóng review của iHiep rồi tưởng tượng mình vào vị trí đó
Các bước đi của Apple luôn từ tốn và chắc chắn. Đã làm là làm cho thật tốt mới làm. AR là một tương lai.
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@qquocddatdk bản đồ apple maps ở việt nam phế z. chả nói đâu xa cai dịnh vị nó dùng apple map nên ko tìm ra dia dien
@lehunghmu Em mới dùng thử, đâu tệ đến vậy đâu bác. Các địa điểm em tìm thử đều đúng. Bác tìm không ra địa điểm gì? Để em thử xem, biết đâu lại đc.
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@qquocddatdk e ở quê bác ah . thành phố như hà nội thành phố hồ chí minh thì còn đỡ. nói chung nó còn phải cải thiện nhiều . mặc dù rất thích sản phẩm apple nhưng mà nhiều cái nó làm dỡ quá . hy vọng nó hổ trợ tốt cho thị trường việt nam tí .
@lehunghmu Uhm. Vậy thì đúng rồi. Em thích dùng Windows Maps của MS, nhưng nó hỗ trợ dữ liệu của VN (chắc cũng nhiều nc khác nữa) kém quá. Không bằng Google đc.
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao apple bảo thực tế ảo chưa cần thiết...h lại thấy cần thiết rồi à
@Quang Vct thì thực tế ảo trên điện thoại bây giờ có cái nào thực sự ra hồn đâu. phải như HTC Vive, hay Oculus rift thì mới gọi là VR thực sự, mà giá cả thì đâu có rẽ đâu.
Và AR mới là trọng tâm của Apple mà.
@Quang Vct apple chỉ chú trọng thực tế tăng cường thôi
fancy90
CAO CẤP
7 năm
Lại định nghĩ lại VR à 😃
@fancy90 hi vọng nó làm lại thật tốt cho các hãng hiện tại phải làm tốt hơn, chứ giờ trải nghiệm VR trên điện thoại của các hãng có đc tốt đâu.
Đã làm là phải làm như Apple chứ...không có làm Sàm Sàm Vớ Vẩn loè mấy cháu kém hiểu biết 😁
1000 thành free :eek:
Sớm muộn sẽ thất bại thảm hại, người ta ra mắt VR 4 năm trước rồi bây giờ mới ra, chắc sao chép là chính
@sonnguyenpro Lấy cái nick là Pro mà cóc được cái cọng lông nào Pro hết. VR trong bài biết là làm VFX và tạo film VR!
@khungtanthoi Nó gây War đó cmt chi tốn tg..
@khungtanthoi quote thằng ng ***u ất ơ đấy làm gì!
đăng ký thôi các lập trình viên VN

MrMax
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq: có bác nào để ý nút home trên ip7 khi che tay qua 1 lớp áo mỏng thì ấn xuống nó sẽ k nhận lệnh home không? Cơ chế nó là như thế nào vậy các bác?
ocaidet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrMax Giống màn hình cảm ứng đó
@MrMax Nó là cảm ứng điện dung nhé 😁
@MrMax bấm mà qua lớp vải nó cứng đơ luôn . chắc cơ chế nó là nhận diện đủ tếp xúc nó mới tạo cảm giác bấm lực xuống
@Pisces.Mist đúng luôn. em thử dùng ngón út (đầu ngón út nhỏ tiếp xúc ít) để nhấn vuông góc với cái nút home, dù đè mạnh thế nào cũng không được. nhưng khi để ngón tay ngang thì tiếp xúc điểm nhiều hơn, nhấn nhẹ cũng được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019