Apple TV 4K 2022 bán chính hãng tại Việt Nam, giá từ 3,9 triệu đồng
Pnghuy
2 thángBình luận: 264
Apple TV 4K 2022 bán chính hãng tại Việt Nam, giá từ 3,9 triệu đồng
Sau một khoảng thời gian ra mắt, hiện tại những thiết bị Apple TV 4K phiên bản 2022 đã được bán chính hãng tại thị trường Việt Nam, với mức giá khởi điểm từ 3,9 triệu đồng cho bản 64GB, nếu thêm khoảng 500k nữa sẽ có phiên bản 128GB và kết nối Ethernet.
Apple TV 4K có một sự nâng cấp lớn so với phiên bản 2021, đó là vi xử lý được nâng từ Apple A12 lên hẳn Apple A15 Bionic, hiệu năng chắc chắn sẽ được cải thiện và anh em sẽ có trải nghiệm mượt mà hơn. Thứ hai nữa là Apple TV 4K 2022 hỗ trợ thêm HDR10+, đi cùng với các chuẩn đã hỗ trợ trước đây như Dolby Vision, Dolby Atmos. Thứ ba đó là remote của thế hệ mới đã chuyển sang dùng cổng USB-C thay vì Lightning và theo anh Cuhiep trong bài trên tay thì thế hệ Apple TV mới cũng nhẹ hơn, nhỏ hơn các đời Apple TV 4K trước.
Điều quan trọng nhất trên Apple TV 4K 2022 đó là nó được trợ giá, rẻ hơn hẳn 50 USD so với phiên bản 2021, trong khi chip mạnh hơn, bộ nhớ dồi dào (128GB), chạy tvOS miễn phí, remote hoàn thiện bằng nhôm, tất cả chỉ có khoảng 4,5 triệu đồng thì thực sự là một mức giá tuyệt vời cho một thiết bị như Apple TV 4K.
Hiện tại các đơn vị đã bắt đầu bán ra hoặc cho đặt trước Apple TV 4K 2022 rồi, cũng có thể một số bên sẽ có những chương trình khuyến mãi khác nhau, anh em có thể xem qua một vòng, ở đâu hấp dẫn nhất thì mua, miễn là hàng chính hãng là được.
Anh em có thể xem thêm:

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-apple-tv-4k-2022-manh-hon-nho-hon-remote-sac-usb-c.3592036/

Trên tay Apple TV 4K 2022: mạnh hơn, nhỏ hơn, remote sạc USB-C

Apple TV 4K là một đầu phát nội dung cho TV (set top box) và nội dung nó có được đến từ các dịch vụ phát nội dung khác nhau trong đó có cả dịch vụ TV+ của Apple. Apple TV 4K khác biệt so với các set top box khác là nó chạy tvOS do Apple làm…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/choi-game-tren-apple-tv-4k-2022-phan-cung-ngon-de-chien-game-do-hoa-cao-kho-game-chua-phong-phu.3596828/

Chơi game trên Apple TV 4K 2022: phần cứng ngon để chiến game đồ họa cao, kho game chưa phong phú

Apple TV 4K thế hệ mới được cải tiến về hiệu năng nhờ vi xử lý mới mạnh mẽ hơn, giá bán rẻ hơn tới 50 USD so với năm ngoái. Ngoài việc đóng vai trò là 1 đầu phát nội dung với khả năng stream từ nhiều dịch vụ khác nhau, chẳng hạn như TV+ hay Netflix…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/vi-sao-anh-em-nen-dung-apple-tv.3585345/

Vì sao anh em nên dùng Apple TV

Mình chia sẻ với anh em tại sao nên dùng Apple TV, nhất là những anh em đang dùng sản phẩm Apple như iPhone, Macbook hay iPad, tức là anh em đã có account của Apple thì càng nên dùng Apple TV. Hệ điều hành : ngon và mượt hơn Hệ điều hành của…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/apple-tv-4k-huong-dan-xem-world-cup-chat-luong-4k-hdr.3595637/

Apple TV 4K: Hướng dẫn xem World Cup chất lượng 4K, HDR

Tối qua mình đã mua thêm dịch vụ để có thể xem World Cup bóng đá 2022. Trước giờ mình không xem đá banh nên mình không mua dịch vụ xem đá banh ở nhà mình. Xin chia sẻ với anh em bộ kit coi đá banh của mình trong đợt World Cup 2022 này.
tinhte.vn
264 bình luận
Apple có nói trợ giá đâu nhỉ? Hạ giá sản phẩm để mở rộng thị trường là chiến lược bán hàng, nó cũng như chi phí quảng cáo. Tại sao lại phải thêm từ "trợ giá" vào để làm gì nhỉ?
@Chiếc Thìa Đồng Bằng Nhôm t gom m vô nhóm đó vì có biểu hiện thần kinh giống nhau, không đọc vế sau đằng sau hả. đúng là có mắt lắp ở dưới 😁
@kungfu9999 Thành viên cao cấp dạng này là dạng comment càng nhiều càng dốt này, chứ chả được giá trị gì =))
@Chiếc Thìa Đồng Bằng Nhôm thôi không chấp vs cháu zai nữa
@airwalker em phải đăng nhập để like cho bác, không hiểu đang sống ở thời đại nào nữa
ttrungt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cho mình hỏi ai đang xài Apple TV trong App Store có ứng dụng FE File Explorer không vậy mọi người.
khanghk
TÍCH CỰC
2 tháng
@ttrungt chơi flex server stream luôn cho tiện
@ttrungt Có app kodi không ạ?
@HuyAndroidX jaibreak hoặc mua tài khoản dev thì cài kodi thoải mái
@ttrungt Apple TV là cai TV Box để xem được tất cả mọi thứ, cả Netflix và disney+ đều đó chứ không phải chỉ mỗi app Apple TV đâu
Fpt play không đăng nhập được 😆 nghe đồn tháng 12 có K+ và VieOn
@KennyNGB chắc nó tập trung FPT Play Box 😁 chứ Apple TV cũng ít người dùng
@vanlinh2905 mình xài android TV trên mấy con tẩm trung cũng không mượt nhé
@vanlinh2905 Mình nói có 2 vế người ae, còn vế dùng trên màn ultrawide trên pc nữa bạn, lởm là cái chắc
@vanlinh2905 Tôi dám chắc bạn chưa dùng ultrawide để chơi với thằng FptPlay, chơi rồi ko ai nói vậy đâu, dùng rồi bạn sẽ hiểu tôi còn so nó lởm hơn cả trang lậu chứ ko chỉ TV+ hay Netflix, trường hợp phản biện nên đọc hết ý trình bày mới đủ bạn, ko thành mỗi người một ý lại ra cãi nhau
Giá quá tốt cho tv box tốt nhất của loài người 😁
SeekerT
TÍCH CỰC
2 tháng
@T.NC Hoá ra đài nhà nước mà không có nguồn 4K à, cũng nản nhỉ
@SeekerT Nhà đài đang phát 1080 (hay 720) thì nó quay 4k làm gì đâu. Do đó My TV nó cũng chỉ same nguồn nhà đài
@T.NC xem mytv vẫn thấy nó mượt và nét hơn vtv go nhiều lắm
@duvandong Vì nó phát cho gói Internet vnpt còn vtvgo chỉ là bản tiêu chuẩn SD cho đtdd
lafitte
TÍCH CỰC
2 tháng
Cái mơ hồ duy nhất là app Apple tv trên LG phim mua về ghi là 4k, cũng thấy nét nhưng ko biết có phải 4k thật ko?
Hay là phải mua cái cục 4k này về mới đúng là 4k.
realvn
TÍCH CỰC
2 tháng
@lafitte Xem cùng nội dung chằng hạn như trailer từ nguồn khác rồi so sánh thôi, ông nào xem nhiều & kỹ tính về chất lượng hình ảnh thì nó lệch là biết ngay
@MAVISTA Hình như 150k. Trước nó free 3 tháng sau mình quên hủy vào xem mail thấy nó trừ thêm 2th nữa 😂
SeekerT
TÍCH CỰC
2 tháng
@BlackMan00x Toàn quên kiểu vậy
Cười vô mặt
@lafitte Bác hơi nhầm thì phải. Appletv và Appletv+ là 2 thứ khác nhau nha.

Appletv+ là app, dịch vụ xem phim. Bây giờ đa phần các app xem phim online đều chỉnh độ phân giải động. Phụ thuộc vào thiết bị và tốc độ internet. 4K là độ phân giải tối đa thôi.

Appletv 4K là cái box. Trên đó có cài Appletv+, netflix,...Box này cho phép giải mã và output ra ngoài tín hiệu có độ phân giải tối đa là 4K

4K cũng chỉ là 1 yếu tố đánh giá chất lượng hình ảnh thôi. Ngoài ra còn nhiều yếu tố khác như fps, hdr, doby vision...

Tóm lại để xem dc 4K bác cần ít nhất:
1. 1 thiết bị hỗ trợ giải mã 4K như con box này
2. 1 cái màn hình/ tivi 4K
3. Internet 35Mbps theo khuyến cáo của Netflix, cái này thì tùy dịch vụ
góc hỏi ngu là hiện tại apple TV này khác gì smart TV của android hay được cài sẵn trên tv nhỉ? Hay có mỗi cái stream từ thiết bị apple?
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kochichi96 Nhanh mượt hơn tivi rất nhiều
Kể cả có mua tivi hãng nào đi nữa trên 30 củ cũng không xi nhê gì so với box google chưa tới 1 củ
@Tuanns93 xàm lông vừa thôi
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kungfu9999 Không chấp não ngắn.
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
vender có 3tr6
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hadryan 3tr6 bản 64GB, 4tr1 bản 128GB
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hadryan Quất bản 4tr1 cắm dây xem cho ổn
long.nd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hadryan giá đó bên Vender đăng chơi chứ đã có hàng cho mua đâu bạn.
A Chu Choe
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@long.nd mới đặt, mới thanh toán xong, rung đùi chờ giao
xin hỏi ? TV os có khác nhiều so với Android TV không
@MAVISTA Giống iOS và Android 😆
@MAVISTA Nếu đang dùng iphone thì nên mua vì kết nối dễ dàng. Nếu ko dùng iphone thì sẽ thấy ko hơn gì mấy. Hình ảnh 4K thì đẹp hơn hẳn. Dùng ổn định hơn
@MAVISTA 2 os khác nhau mà bác. Ưu điểm là cấu hình mạnh mượt hơn đa phần androidtv box trên thị trường trừ Shield TV. Kết nối tốt vs đồ Apple. Sang sịn mịn

Nhược điểm là ko tìm kiếm giọng nói tiếng Việt dc. App ko đa dạng như Android TV, nhất là app Việt Nam. Ko có suggestions. Giá tương đối cao so với mức giá khoảng 800k của Chromecast 2020
Có tiền mua cả 2 về bác ơi
nhân loại lại có thêm một siêu phẩm, có điều giá quá rẽ minh chỉ sợ Apple làm không có lời....
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Em Thờ IPhone. Nó lời bán bản quyền xem chứ cục này nó đâu cần lời
@Em Thờ IPhone. Apple là biên lợi nhuận cao nhất trong tất cả các nhà sản xuất phone hiện tại. Chỉ là lời ít hay lời nhiều thôi. Bán dưới giá BOM như MS Xbox với Sony PS mới gọi là bán lỗ.
@techlovers777 10 điểm
thanhlambk
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Em Thờ IPhone. đặt lên bàn thờ mà thờ tiếp đi, nói thông minh vl
Không mua đâu, một tiền gà ba tiền thóc, tốn kém cho đám nội dung lắm =))
@Nguyễn Dương 1610 Chuyển vùng đúng lúc đăng kí user.
Sau đó sd bt cần gì chuyển đâu?
Hồi ở Nhật mình paid 400k/th khi về VN giả ta là người Ấn (VPN) múc cái acc mới rẻ bèo. 59k ngang app music
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@T.NC Đã từng thanh toán trước đó ở VN rồi nên không làm được. Mới gần đây trên tinh tế có bài hướng dẫn, và gặp nhiều người không làm được giống như mình. Và thật sự mình cũng không thích chiêu trò mấy cái này lắm.
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@T.NC À, với ý mình ở đây là nhiều khi có tiền và muốn mua đàng hoàng mà cũng khó khăn nữa ấy. Haha
@Nguyễn Dương 1610 Trả tiền thì vẫn đàng hoàng mà.
Khó chịu nhất là vì nó khó, mất công sức lắm mới đc.
Đợt mình đăng kí Tidal vô cùng khó khăn. Tổng thời gian bỏ ra phải 24h tổng cộng. Ham mê thì phải chịu mò mẫm vì nó ko hỗ trợ
Sản phẩm này sinh ra cho tv 📺 crt à ? Smarttv 1 đống ra
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@thanhhung1906 smart tv mặc định ngu hơn apple tv
@thanhhung1906 Dành cho ai muốn mượt , full hệ sinh thái , thích trả tiền dịch vụ nhiều á.
@hadryan ngu hơn chỗ nào?
ai dùng TV os rồi .xin chia sẻ chút cảm nhận
Mượt như này mà Android thì đỉnh. App nhiều hơn, mod dễ hơn!
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@suddenboy Quả chip A15 là android không đú được rồi
@Tuanns93 Nvidia Shield tv xin tài trợ. Nó còn có cả gpu rời cho box luôn bác. Giá ngang ngửa appletv
Khá là tùng tú
Lol, cái LG TV còn ngon hơn cái khỉ này. Trợ giá cái gì mà trợ giá vậy? Tăng giá thì ko bán đc, giảm giá thì gọi là trợ giá? Cười ỉa với các bạn mod vui lòng tìm hiểu thuật ngữ trợ giá trước khi viết làm trò cười cho người đọc.
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@airwalker Tv chỉ cần netflix youtube hbo thôi chứ cần gì nữa
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
@NguyễnDuyĐạt Dùng giọng nói chứ bay bay cái gì
Lỗi thời
@hadryan Fptplay, VieON
@hadryan Thì cũng có nút khiển giọng nói nhưng tốc độ chờ phản hồi giọng nói rồi triển khai nó chậm hơn so với bấm nút Tab rồi quơ con chuột chưa đến 1 giây bấm chọn rồi 😁 Còn chuyện nhập liệu giọng nói hay search Youtube thì WebOS họ cũng có ý mà.
garish
TÍCH CỰC
2 tháng
Mấy cái app VN ít quá, dù mê lắm nhưng k xài dc
Im lặng đi
Re0
CAO CẤP
2 tháng
chưa dùng cái này nên anh em cho hỏi là , cắm vào màn hình TV thì giao diện sử dụng sẽ như nào nhỉ ,
@Re0 App Store có app tương thích AppleTV đó bạn
Re0
CAO CẤP
2 tháng
@airwalker liệu có thoải mái không bác nhỉ , con mibox 4k dùng tự nhiên hỏng rồi, chán
@Re0 Bạn dùng chromecast nếu tv ko phải smart tv. Còn ko mua smart tv tích hợp sẵn ý bạn.
Re0
CAO CẤP
2 tháng
@airwalker nó là cái gì bác nhỉ , chromecast ý,
Molave
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đã có shop nào có hàng sẵn bản 128GB đâu nhỉ?
Chắc chỉ dành cho mấy bạn ở VN thích xem nội dung Mỹ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019