Apple TV 4K chính thức: Hỗ trợ HDR, giá khởi điểm 179 USD, bán từ 22/9

agp8x
12/9/2017 19:23Phản hồi: 59
Apple TV 4K chính thức: Hỗ trợ HDR, giá khởi điểm 179 USD, bán từ 22/9
Phiên bản Apple TV 4K mới sở hữu hàng loạt tính năng vượt trội so với thế hệ trước, nổi bật là hỗ trợ nội dung 4K và HDR. Bên cạnh đó hãng cũng cải thiện giao diện và ứng dụng, cho phép người dùng có thể trải nghiệm nội dung chất lượng cao một cách tối ưu nhất.

4K cho phép thể hiện nội dung với độ chi tiết gấp 4 lần chuẩn FullHD, trong khi HDR cải thiện màu sắc và độ tương phản tổng thể của hình ảnh. Một điểm hay là Apple TV 4K hỗ trợ cả 2 chuẩn HDR phổ biến là HDR10 và Dolby Vision. Hiện nay chúng ta vẫn chưa thống nhất được một tiêu chuẩn HDR chung, vì vậy chuyện hỗ trợ cả 2 sẽ giúp cho người dùng an tâm hơn về tương lai.

Song song đó giao diện của Apple TV cũng được thiết kế lại tối ưu cho độ phân giải 4K, bổ sung thêm màn hình screensavers (có lẽ là cho các TV OLED vốn vẫn có khả năng bị lưu hình) và cải tiến Siri Remote. Về mặt nội dung, Apple đã làm việc với các studio Hollywood để mang các bộ phim 4K lên iTunes Store. Người dùng đã mua phiên bản HD trước đó cũng sẽ được nâng cấp lên 4K miển phí.

Để hỗ trợ các tính năng mớ, Apple TV được nâng cấp lên chip A10X Fusion (tương tự như iPad Pro), mạnh gấp đôi thế hệ trước, và trang bị 3 GB RAM. Chính điều này cho phép Apple TV 4K chạy mượt các nội dung 4K với tốc độ 60 fps. Các nhà làm game cũng có thể tận dụng sự cải thiện hiệu năng để phát triển các tựa game mới với đồ hoạ đẹp đơn.

Apple TV 4K sẽ được bán vào ngày 22/9 tới với giá 179 USD cho phiên bản 32 GB và 199 USD cho bản 64 GB.

Theo Apple​
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Apple có mỗi cái TV này là giá rẻ.
Chờ mua đc W7 thì sẽ sắm thêm e này cho đủ bộ
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@bkpro185 Đây ko phải tv nhé! Mà là boxtv như kiểu fpt sản xuất hay Android tvbox bán nhan nhản ấy.
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
@empyphuong Ai chả biết, nhưng tên nó chỉ có chữ TV thì ko gọi là TV thì gọi là gì?
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@bkpro185 Thế cáu tv nhà mình gọi là cái vi thôi.
@empyphuong Bạn chủ nói đúng rồi bác còn bắt bẻ gì. Trong tập sản phẩm của Apple, lọc ra một con có chữ TV thì không phải con setopbox này thì là con gì???.
risky99
CAO CẤP
7 năm
sẽ mua cái này, hợp lý nhất, chờ mãi bản 4K này
GeniePro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái giá có thiếu số 0 không vậy?
max5800
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GeniePro Không phải cái tv đâu bác, mà là cục phát haha
theviyoung
TÍCH CỰC
7 năm
@max5800 Trước giờ không tìm hiểu vụ này. Cứ tưởng tivi mà giá đó chứ
@GeniePro Tôi đọc cũng giật cả mình bác ạ :v
bác nào chơi Iphone nói chung, dòng x nói riêng thì vào hội mình nhé. https://www.facebook.com/groups/1969079256699591
giao lưu chia sẽ kinh nghiệm, có nguồn hàng giá rẻ sẽ thông báo nhanh anh em
alllove_vn
TÍCH CỰC
7 năm
Giá cũng bèo thế nhỉ. Thế đã có ai trải nghiệm tv này chưa. Cho cái đánh giá thử xem
@alllove_vn con gen 4 rất ok bác. chơi thêm plex add phim cluond thì bá con cháy
con này về việt nam chắt vào khoảng 4t5. giá vậy rất tốt rùi
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@Da Ga Cua Sat ucw8 Cái này bán ở VN là sập tiệm. Giờ tn nào cũng smart xem toàn trên mạng rồi. Lại có phần mềm fpt hết....ko ai mua box của ip đâu
@empyphuong fpt và các đài truyền hình lớn như HTV và VTV đều có app dùng cho Apple TV hết rồi đó bác, xài tiện lợi lắm
Ở việt nam mình thì cái này dùng để làm gì nhỉ, chắc trang trí nhà cửa với le với người lạ quá
@phamdungitc mua cái plex rùi quang phim 4k lên cluod tha hồ xem phim ko bị quảng cáo chất lượng cao. bạn không biết sài tì đừng nghĩ ai cũng vậy. appletv và ipad là 2 thứ ngon và rẻ nhất táo đấy.
@phamdungitc Xài rất sướng bác à, iflix hoặc nexflix đều có sub tiếng Việt, chưa kể tới việc fpt htv vtv đều đã viết app dành cho thiết bị này
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamdungitc Bác nhầm nhé, chất lượng trình chiếu của nó phải nói tuyệt vời khi phát qua máy chiếu mới thấy độ lợi hại của nó, còn phát qua cái Tivi 40 inch thì sự khác biệt là kho nhiều, và còn tuyệt vời hơn nữa khi có iPhone và kèm theo con ap tv này, tóm lại là phải trải nghiệm mới biết chứ còn kho có thì không biết đâu, mua về để lấy le thì em nghĩ chỉ có bác nghĩ vậy thôi
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Da Ga Cua Sat ucw8 Bác sài plex ah, em đang định tính dùng ổ mạng nas chiếu phim, nếu dùng Tivi 50 inch trở xuống thì đúng là kho thấy sự khác biệt, em dùng máy chiếu phải nói phê lắm, nhà có thêm con xiaomi box nữa cơ mà khi phát qua máy chiếu mới thấy ap tv lợi hại như nào
Con tv smart bây giờ hỗ trợ HDR rồi thì cần gì lắp thêm cái apple tv này. Ứng dụng trên smart tv như netflix các kiểu con đà điểu cũng hỗ trợ 4k hdr rồi.
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Chuẩn. Sẽ ko ai quan tâm cái box này đâu! Thêm cái j là thêm sự lằng nhằng,dây dợ,diện tích....mỗi cái tv là đẹp nhất cmnr
BBLand
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa bán em Gen4.
Giờ cũng lười dùng mấy cái ni
Bác giật tít làm mình giật mình tưởng cái tivi 4k có 179 USD.
Ai ngờ nó là cái box tivi 😕
@traithanhnam90 Oppo còn ko rẻ như bác tưởng tượng
@traithanhnam90 Apple TV là cái cục này đó giờ rồi mà, nó chỉ nâng cấp chứ đâu phải mới ra đâu
@binhtran89 Mình không để ý câu chữ:
- nếu là một chiếc Tivi thì sẽ ghi: Tivi Sony, Tivi Samsung, Tivi Toshiba
- nếu là cục box Tivi sẽ ghi: Apple Tivi.
Tiếng Việt thật là phong phú.
@traithanhnam90 Apple TV nó là cái tên của sp. Phong phú cái gì
Các mod cho e hỏi ngu fat! Nhà e có con tivi màn hình led cùi sử dụng mạng fpt để xem truyền hình! Vậy có mua Apple TV 4K này xem đc k, xem đc thì đấu nối tín hiệu như nào?mong được thọ giáo!thank
@dieuhanam tivi nhà bác có cổng hdmi là kết nối được hết nhé. apple tv là cục phát ( cpu ), còn cái tivi chỉ là màn hình hiển thị thôi, kiểu như đầu đĩa dvd ngày xưa.
@dieuhanam Miễn tv nhà bác có cổng HDMI là kết nối được nhé, apple tv giống cpu máy tính, còn tv chỉ là màn hình hiển thị thôi. ( giốn kết nối với đầu đĩa dvd ngày xưa ) :v
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@dieuhanam Vãi, nó là TVbox có HDMI thì dùng dây HDMI mà cắm vào TV như những TVbox khác thôi 😆 TV ko đủ 4K thì xem chất lượng thấp hơn thôi.
giá cao kinh :-( mà tài chính mình ko đủ
thà mua Chromecast để coi phim lậu từ Chrome trong PC lên TV cho rồi
cái apple TV này có nhiều ứng dụng miễn phí không nhỉ?
@nguyenhoangtu1991 có nhé bác, cũng nhiều app lắm rồi á
Khoa bún
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cứ nghĩ 4K HDR đẹp hay không còn phải phụ thuộc vào cái màn hình chứ cái cục TV box làm có đẹp mấy mà TV không hỗ trợ cũng thua .
Mod và các mem cho mình hỏi chút. Gắn Apple TV vào rồi mình có tải app xem phim lên để xem được không? Ví dụ App HBO, Pubvn.net đang dùng trên ipad ấy. Thường mình phải dùng dây HD để chuyển qua, mà nếu có cục này thì đỡ rườm rà nhỉ.
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungphamheroin Không cài apps như trên Iphone hay ipad đc nha bạn. Bạn sử dụng iphone hoặc ipad mở phim trên bất kì ứng dụng nào có rồi bạn air play (chuyển màn hình iphone ipad lên TV thông qua Apple TV) - Bản thân Apple tv có các ứng dujgn cài sẵn rồi - nhưng hầu như muốn xem đều phải trả phí nên cũng không quan tâm lắm đến những apps đó
@BaByPo0h Cảm ơn bạn. Vậy chắc dùng cách cũ, them cục đó tới gần 180$ hơi phí.
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
7 năm
kg thấy nhắc đến có hỗ trở ổ cứng di động và các tay cầm game nhỉ , nếu vậy để yên con shield dùng vẫn hay hơn dù mình là ifan ^^
Ngon đó chứ. Mà tv của apple thì hơi gò bó quá nên chọn android box. Nhưng remote apple ngon hơn
viet_an
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái Apple TV này đẹp nhưng em thấy ở Việt Nam không tiện bằng mấy con android 😆 đằng nào mình cũng xem phim lậu, dùng mấy con android box tiện hơn tỉ lần. Đợt ở nhà có con Apple TV Gen 4 mà suốt ngày chỉ xem youtube với chơi đua xe o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019