Apple TV 4K: Hướng dẫn xem World Cup chất lượng 4K, HDR

cuhiep
21/11/2022 3:50Phản hồi: 358
Apple TV 4K: Hướng dẫn xem World Cup chất lượng 4K, HDR
Tối qua mình đã mua thêm dịch vụ để có thể xem World Cup bóng đá 2022. Trước giờ mình không xem đá banh nên mình không mua dịch vụ xem đá banh ở nhà mình. Xin chia sẻ với anh em bộ kit coi đá banh của mình trong đợt World Cup 2022 này. Hết World Cup thì mình sẽ dừng không mua tiếp dịch vụ.

Anh em xài Android Box thì đây nhé: https://tinhte.vn/thread/huong-dan-xem-world-cup-chat-luong-4k-hdr.3596998/

Google TV Chromecast: Hướng dẫn xem World Cup chất lượng 4k HDR | Viết bởi thanhbinh84

Sau khi xem bài hướng dẫn xem WC cho con nhà giàu của a Cu Hiệp https://tinhte.vn/thread/huong-dan-xem-world-cup-khong-co-binh-luan-vien-het-lon.3595637, mình cũng rị mọ làm theo hết 1 ngày, sau đây là hướng dẫn cho con nhà nghèo nha :laughing:.
tinhte.vn

App Fox Sport 1 (FS1)

Fox là đơn vị phát sóng độc quyền các trận đấu World Cup 2022 với bình luận Tiếng Anh cho thị trường Mỹ. Anh em lên AppStore trên các sản phẩm của Apple tải về đều được. Mình dùng Apple TV nên tải về Apple TV xem trên TV.
FS1 miễn phí 50 phút đầu tiên. Sau đó nó yêu cầu anh em phải cung cấp dịch vụ xem TV (TV Provider).

Trái vào đầu tiên của World Cup 2022

Trái thứ 2

Dịch vụ xem tv Sling TV

Trên các đầu phát nội dung (set top box) thì có các app hay thể thao rồi, nhưng muốn coi được thì họ bắt anh em phải link cái tv provider vào thì Sling TV là một trong các danh sách TV Provider mà app liệt kê ra.
Sling TV có giá là 40 USD/1 tháng và nếu anh em mua đợt này thì tháng đầu tiên chỉ có 20 USD thôi. Sling TV là dịch vụ xem TV rẻ nhất xem được World Cup 2022 bằng Tiếng Anh. Các dịch vụ TV khác đều đắt hơn rất nhiều. Ngoài đá banh ra thì nó còn phim, tin tức… nhiều thứ lắm, nhưng mình không quan tâm nên chỉ định coi đá banh và coi hết WC2022 thôi nên sẽ tốn 20 USD. Sau khi hết tháng đầu mình sẽ huỷ đăng ký.

Apple TV 4K 2022

Mình mới mua được đầu phát nội dung mới nhất của Apple bản có cổng mạng LAN. TV của anh em cũng có thể có các app FS1 nhưng mình từng chia sẻ là Apple TV có phần cứng xịn hơn TV thường rất nhiều nên nó mượt hơn, đẹp hơn, xịn hơn.
Mình nối thẳng dây LAN từ router của mình vào Apple TV để cho mạng ngon hơn là wifi, giảm nhiễu sóng wifi trong nhà nữa.

Trên tay Apple TV 4K 2022: mạnh hơn, nhỏ hơn, remote sạc USB-C

Apple TV 4K là một đầu phát nội dung cho TV (set top box) và nội dung nó có được đến từ các dịch vụ phát nội dung khác nhau trong đó có cả dịch vụ TV+ của Apple. Apple TV 4K khác biệt so với các set top box khác là nó chạy tvOS do Apple làm…
tinhte.vn

Sound Bar B&O Sound Stage và tai nghe Apple AirPods Max

Mình thường xem TV bằng tai nghe vì không thích phiền người xung quanh, nhưng khi điều kiện cho phép thì mình dùng Sound Bar B&O Stage.

Quảng cáo

AirPods Max có hỗ trợ Spatial Audio nên khi anh em đeo vào cảm giác âm thanh đến từ TV hay SoundBar chứ không phải từ tai nghe, cho nên cảm giác về hướng âm thanh nó giống giống như khi đeo các tai nghe khác (lúc đầu mình bị quên hoài, cứ tưởng đang mở âm thanh từ SoundBar, nhấc cái tai ra cái là tự động dừng mới biết là đang nghe tai nghe). Chất lượng âm thanh khi đeo tai nghe thì tuyệt vời lắm.

Trên tay Bang & Olufsen Beosound Stage: đẹp, âm thanh hay, nhiều kết nối

Beosound Stage thuộc dòng soundbar đắt tiền với thiết kế tinh tế, hoàn thiện chất lượng cao, chất lượng âm thanh tốt, nhiều kết nối và ứng dụng. Mình dùng BeoSound Stage được một năm nay và trong chủ đề này mình muốn chia sẻ với anh em những cảm…
tinhte.vn

Trên tay AirPods Max: đẹp, cao cấp, đeo thoải mái | Viết bởi Mikeknowsme

Đây là AirPods Max và cuối cùng mình cũng có cơ hội trên tay chiếc tai nghe over-ear xịn nhất của Apple. Đây là bài viết & video trên tay nên mình sẽ cho anh em thấy kỹ hơn về thiết kế, màu Space Gray,...
tinhte.vn

Router mạng với ExpressVPN build in

Thường thì anh em sẽ cài app VPN vào trong máy để sử dụng, nhưng anh em cũng có thể cài VPN vào router để coi như mạng nhà anh em đã có sẵn VPN luôn. Mình dùng VPN trong router để xem phim trên Disney Plus, Amazon Prime từ lâu rồi nên giờ Sling TV hay Fox Sport 1 nó cũng tự động chạy theo luôn.

Có nhiều dịch vụ VPN và cách thức cài đặt khác nhau. Anh em tham khảo dưới đây để biết cách thức & lựa chọn phần cứng, dịch vụ phù hợp.
https://tinhte.vn/thread/chia-se-cach-thuc-cai-dat-vpn-vao-router-su-dung-nhieu-thiet-bi-tien-dung-hon.3599458/

Chia sẻ cách thức cài đặt VPN vào router, sử dụng nhiều thiết bị tiện dụng hơn

Việc cài đặt được VPN vào trong một router sẽ giúp cho anh em sử dụng các dịch vụ bên ngoài lãnh thổ Việt Nam được dễ dàng hơn, nhiều thiết bị sử dụng hơn. Trong khuôn khổ bài viết, mình chia sẻ cách thức để anh em có những bước chuẩn bị về phần…
tinhte.vn

TV xem: LG ZX Signature 88" 8K

Quảng cáo

Đây là TV OLED đã nhất mà anh em có thể mua hiện nay. LG vẫn chưa ra bản nâng cấp mới hoàn toàn cho nó. Khả năng xử lý hình ảnh, upscale hình ảnh rất tốt nên nội dung xem bóng đá rất rõ ràng.

Unboxed LG 88" 8K: TV to và đỉnh nhất hiện nay

Nhận thấy chiếc TV đỉnh nhất được giảm giá rất sâu nhân ngày 12/12 mình đã nhanh tay mua một chiếc về để trên tay và giới thiệu với anh em nhiều hơn về nó. Nó thực sự là một chiếc TV to, rất to. Chính bởi vì nó là một chiếc TV rất to…
tinhte.vn

Các trận đấu

Anh em sẽ thấy được các trận đấu WC2022 trên tab của Apple TV + hoặc là anh em vào trong app FS1 hay Sling TV đều thấy được. Anh em sẽ thấy được các trận sắp diễn ra, coi lại các trận đã diễn ra… có các thông tin bên ngoài về các cầu thủ, về các đội. Nói chung ai thích tìm hiểu thì có nhiều cái để coi lắm.

Bình luận trận đấu:

Thông báo, audio, thông báo trên màn hình hay bình luận của các trận đấu sẽ bằng Tiếng Anh. Theo mình thì bình luận viên chỉ tường thuận lại những gì diễn ra, có hào hứng nhưng không nói quá nhanh, hét quá to và quá cảm xúc. Mình có mấy lần xem bóng đá có bình luận viên hào hứng quá, hét to quá trong khi mình là người dễ bị ảnh hưởng bởi âm thanh nên mình không xem nữa.

Và bình luận bằng Tiếng Anh nó không chui sâu vào đầu mình như Tiếng Việt nên mình vẫn xem bằng càm xúc của mình chứ không bị thao túng tâm lý.

Chuyên trang World Cup 2022. Fox là đơn vị cung cấp các trận đấu nội dung Tiếng Anh.
Một cầu thủ đội Ecuador. Hôm qua họ đá quá hay.
Vẻ mặt lo lắng của Valencia khi biết trái anh đá vào đang được kiểm tra. Sau đó thì trái đó đã bị huỷ.
Nhưng Ecuador quá mạnh so với Qatar, họ lại tiếp tục ghi bàn và mang đến phấn khích cho khán giả trên sân khấu.
Tối qua cũng là trận đấu có nhiều thẻ vàng.
Nỗi buồn của cổ động viên Qatar.
Hình ảnh khác:
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên này anh cũng dùng Sling là cái chính để coi TV
@Đại Dương E Rờ Cần vpn qua Mỹ nha
@toilachi9 Không bạn
@toilachi9 Thẻ hsbc visa
@nguyenlinh712 Vpn express nha
Hơi bị nghiền cái tivi😃 ở nhà mình xem đá banh chỉ nhìn thấy màu áo thôi.
@adagioleonard Cũng mới biết có người xem mà không thích BLV phấn khích.
@toidang bác nói chuẩn =))
@toidang Bác ko đọc kỹ rồi. Có chỗ bảo nghe tiếng Việt nó vô đầu ko như tiếng Anh nên xem cảm xúc ko bị nhồi sọ. Nói đơn giản là ngu ko nghe được tiếng Anh 😂
@toidang Bọn đó gì nó chả chê. Lũ dở hơi mà tưởng thiên tài đó bác. Xem banh bóng mà như tự kỷ.
Nên xem WC nhỏ tiếng, vietsub hoặc engsub thể hiện văn minh. Hò hét, la làng là biểu hiện của vô văn hoá, ý thức kém 😁
@bucom2486 hoặc là theo hướng dẫn thì vợ rên bằng tiếng anh thì sẽ sang hơn tiếng việt =))
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 nhiều người tỏ ra văn mình thưởng cao sang nhưng thực ra còn không có văn hóa hơn những người xem bóng đá hò hét theo cảm xúc.
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Ở góc độ nào đó đồng ý. Trong khu chung cư, khuya giờ ngủ nghê mà chúng nó cứ la rú như bị thiến :|

La thì la trong phạm vi phòng của mình thôi. La rú ầm ầm cả chung cư :|
hohahn
ĐẠI BÀNG
một năm
@HaiChin Chấp gì đám xem đá bóng theo phong trào. Ae xem đá bóng lâu năm thấy đội mình thích ghi bàn thì hưng phấn như lúc xxx sắp phọt tới nơi. Còn ba admin với mấy thằng cmt cả đời biết gì bóng banh mà dạy người khác xem. Vkl.
Chưa hiểu lắm, tối qua VTV2 chiếu miễn phí mà, mua mấy gói dịch vụ làm gì nhỉ?
Rickc32
ĐẠI BÀNG
một năm
@T.NC Đó là chưa nói đến bl mấy trận của tuyền QG VN, nghe ỉa chảy luôn. BLV mà để cảm xúc lên trên chuyên môn, bình luận 1 chiều. Kém chất lượng!
@cuhiep "xàm lolz" Có nên report ko nhỷ bác?
htanh034
ĐẠI BÀNG
một năm
@lafitte VTV2 trên app VIEON nó chặn xấp mặt chứ miễn phí dù đang dùng gói all access
@htanh034 Em dùng gói vtv thôi, ngoài internet đóng thêm 35k hay 50k gì đó.
Đang vtv5 xem các hotpoi Arab 5p phụt 2 phát.
Có một số BLV nói dài nói dai đâm ra nói bậy, cũng không giữ thái độ trung lập,
@minianimo BLV ở VN thấy phần nhiều là fan MU. Xem ngoại hạng anh trên K+, lúc MU đá dở hay ru ngủ là cũng im im, MU ghi bàn cái là gáy lên trời xanh, giống kiểu vô địch Champion League tới nơi 😆
@BrioPc Đây. Một đồng banh đây, chắc cũng xem K+ giống mình nên có những trải nghiệm tương tự 😃)
BrioPc
TÍCH CỰC
một năm
@Alpaca Dễ Thương Arsenal thắng 9 trận, thua 1 trận => hiện hình nhà trẻ
MU thua 9 trận, thắng 1 trận => nhà vua trở lại.

Kiểu BLV của K+ là vậy á. Thề luôn. Bữa coi Arsenal, cầu thủ sai sót cái là ngồi chê nào là tâm lý kém, kỷ thuật không tốt, cự lị đội hình kém... cuối cùng Arsenal thắng trận thì kêu may mắn. Mé... còn khi bình luận MU thì... thôi khỏi nói đi
@BrioPc Chính xác. Xem thua cả “xôi đậu phộng”. Bình luận không hay, chất lượng kết nối cũng kém, mỗi lần xem NHA cuối tuần là y rằng kênh chat chửi K+ k ra cái gì.
Nay MU không còn Ronaldo nữa rồi, để xem khi thua lấy ai ra để đổ thừa đây.
Mấy cu BLV VTV đúng là lắm mồm, nói nhảm, nói tào lao mà còn nói nhiều. Đặc biệt bình luận giữa và sau trận, như mấy thằng thần kinh. Tui phải bật qua kênh khác.
@nguyendanghung chúng nó biết rõ bản thân bình luận tào lao ko ai xem, nên mới cho thêm đám gái vào để câu view/
@nghia3d VTV hình ảnh nét căng, bình luận có dở thì chả thấm vào đâu so với chất lượng hình ảnh. Xem nguồn khác thì hãy xem như ad Hiệp còn nể chứ đi xem web lậu hình ảnh mờ mờ khổ d thì ngta khinh thêm chứ tự hào gì
@Dragao_ct92 VTV nét lúc hình tĩnh thôi. Chứ lúc hình động là răng cưa ngay.
@maidng Thì nó nét căng nhất VN lúc này rồi, ngta k thích bl chứ chưa ai phàn nàn về chất lượng hình ảnh WC của VTV, nếu chưa thoả mãn thì mua từ nước ngoài như cuhiep, còn dăm ba cái thằng web lậu côm lôm thì cho next đi.
binkissy
ĐẠI BÀNG
một năm
Cho hỏi anh về đèn led gan phia sau tivi. ?
Dùng loại gì mà syn color đẹp quá.
Cam ơn!
@binkissy phillip hue gradient strip
binkissy
ĐẠI BÀNG
một năm
@cuhiep Thank you !
@binkissy Cũng đang thắc mắc thì gaepj bác
Em xin thông tin cái đèn sau tivi bác Hiệp
@MHD-HOANG phillip hue gradient strip
@vn587990 thanks bác
BLV VTV chỉ biết mỗi Valencia. Mấy cầu thủ khác không thấy nó đọc tên, giới thiệu CLB đang thi đấu. Sắp tới Argentina, Bồ Đào Nha ra quân chắc chắn nó chỉ hét tên Messi và Ronaldo. Đội bóng 1 người. Chắc luôn.
Cười vô mặt
@maidng Bên serie a , cụ Anh Ngọc hay nói địa lý, văn hoá Ý giúp khán giả hiểu rõ về 2 đội đang đá
Bọn vtv chỉ hét là giỏi
@hadryan Mình cũng thích mấy ông BLV đài HTV hồi World Cup 2006. Nhưng ở miền Trung mình thì có vẻ người dân ở đây không khoái mấy ông HTV thì phải. 😂
@hadryan Nói ít thôi, cmt nhiều quá
Sling TV hình như chỉ dành cho bên Hoa Kỳ, mình tải về nó kêu sign in liền, nhưng k có chỗ tạo account, tải trên ios 16. Nhờ anh em có thể hướng dẫn chi tiết hơn
@minianimo Phải có vpn mới coi được nha bạn.
@cuhiep Cảm ơn anh, cũng bực mấy cha VTV lắm mà k biết làm sao,
Vô ttiengruoi rồi cast lên tv xem thôi, cần chi lắm
@Andydo611 nhưng chất lượng hình ảnh kém
@-Mr.S- Có link hd bạn ơi!
@Andydo611 xin link 😁
@-Mr.S- Bit.ly/tiengruoi
Em đợi bài này lâu rồi 😁
Bổ sung có thêm next sport nữa. Xem trên tiktok cực ổn
@phoipha top top next sport chiếu trực tiếp luôn hả bác?
@THT89 Đúng rồi. Nó chiếu live luôn. Lúc tối chạy xe xem vtvgo và giật nên vô next sport xem
@phoipha không xem trên web dc tiếc quá bác nhỉ,hic
mr.kulok
ĐẠI BÀNG
một năm
Xem sẽ chậm hơn nền tảng truyền hình cáp, DVB-T2
Chưa có tv để coi luôn!
@tieutangbuongbinh điện thoại ,laptop tẹt ga 😁
Mình dùng Mac OS Ventura 13.0.1 mới nhất mà sao cái video trong bài nó báo là không hỗ trợ định dạng là sao nhỉ?
@cuhiep Bác post video định dạng gì mà sao máy em không xem được nhỉ?
Screenshot 2022-11-21 at 13.48.08.png
@LiemPT bạn nhấp vào copy image address rồi paste vào trình duyệt xem nó tải được không
má nó nét
mrjunug
ĐẠI BÀNG
một năm
Anh em cho hỏi có chỗ nào xem được 4K ko? Tv hay app fpt pkay cũng chỉ HD thôi, phí cái tivi 4K quá...
@mrjunug Cách đây 5 năm thấy bắt đầu thử nghiệm rồi, ko biết thử nghiệm xong chưa 🤣 https://www.nguyenkim.com/cuoi-cung-nguoi-xem-dai-da-co-the-trai-nghiem-truyen-hinh-4k-cung-vtv.html . Search thấy trang này có vẻ rõ chiều cast lên tv xem thử https://tivi4k.com/

VTV thử nghiệm phát sóng truyền hình 4K trong năm nay | Nguyễn Kim Blog

VTV đã lên kế hoạch phát sóng thử nghiệm kênh truyền hình 4K với dự kiến sẽ phát sóng kênh 4K trên truyền hình trả tiền và hệ thống truyền hình số mặt đất.
nguyenkim.com
@Phêrô Liam cho mình xin địa chỉ MAC với
@thanhbinh84 Cảm ơn bạn nhiều nha. Để tối về vooc luôn. ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019