Apple Updates #8: Bây giờ mua iPhone gì? Các tính năng mới trên iOS 14,...

Chill With Dan
22/7/2020 7:40Phản hồi: 39
Apple Updates #8: Bây giờ mua iPhone gì? Các tính năng mới trên iOS 14,...
Xin chào các iFan, hãy cùng cập nhật bản tin tổng hợp nhà Táo trong Apple Updates số thứ 8 cùng Đan Anh nha.

1. Mua iPhone gì bây giờ?

Trong thời điểm hiện tại khi mà iPhone 12 sắp ra mắt chắc hẳn mọi người cũng đang nóng lòng muốn đổi điện thoại lắm rồi đây. Nhưng so với việc đợi chờ iPhone mới ra để đổi thì cũng có rất nhiều người đang phân vân xem các ứng cử viên iPhone dòng cũ hạ giá như một quy luật các mùa iPhone mới của Apple có đáng cân nhắc hay không. Và nếu cũng đang tiến thoái lưỡng nan như vậy, mọi người có thể tham khảo bài viết của anh Mod Duy Luân.

Theo anh Duy Luân thì bạn cần cân nhắc những yếu tố sau đây:
- iPhone 11 vẫn là lựa chọn cực tốt vào lúc này, hoặc iPhone XR nếu kinh phí có hạn
- Nếu dự tính lên iPhone 11 Pro Max, thì hãy chờ
- iPhone SE nếu bạn thích nhỏ, chắc chắn rồi
- Và hãy đừng mua các máy iPhone 8 trở về trước nữa

Chúc bạn chọn được iPhone hợp với mình và túi của mình. Link tại ĐÂY

2. Apple tự làm tay cầm chơi game

Nếu đã lỡ yêu Apple Arcade thì thông tin sau đây hẳn sẽ làm bạn hứng khởi, khi mà mod P.W cho biết "Nguồn tin không chính thức từ tài khoản Twitter ‘a_rumors0000’ cho rằng, Apple sẽ bán chiếc tay cầm chơi game riêng phục vụ những anh em đang sở hữu gói cước Apple Arcade để thưởng thức những game indie xuất sắc phát hành độc quyền thông qua nền tảng này thay vì bán trên App Store, ra mắt cùng lúc với chiếc Apple TV phiên bản 2020. Theo ‘a_rumors0000’, chiếc tay cầm này sẽ được trang bị cả cổng kết nối Lightning lẫn khả năng sạc không dây."

Chủ đề khá hấp dẫn cho những ai vốn đã là iFan và mê game, chưa gì thì đã có các comment đoán giá sôi nổi cho thiết bị chơi game cầm tay này của Apple rồi.

Quảng cáo

vn_ninja
VIP
2 ngày trước
Dự là cái tay cầm này chắc cũng 300 400 USD quá 😁

Bão Sài Gòn
VIP
399$ ... bản pro màu hường chắc 599$ 😝

Quảng cáo

mr_tam
TÍCH CỰC
Tự tin dự đoán $99 hoặc $199

XBlue
CAO CẤP
dự đoán giá: $99

hientoc
ĐẠI BÀNG
dự là cái giá sẽ là 999$ cho cái tay cầm.

Methylamine
CAO CẤP
$99 cho tay cầm, nhưng $1000 cho dây cắm sạc

m.hydra.hht
TÍCH CỰC
$500

Bạn nghĩ gì về thiết bị này trong tương lai? Cùng suy luận mức giá của nó dứoi comment nhé. Link bì viết tại ĐÂY.

3. Các điểm cập nhật mới cho iPhone bạn nên biết

Mod Huyền Vân cho hay, mọi người nếu đang dùng iOS giờ đây có thể vào phần cài đặt của Messenger để kích hoạt tính năng khoá ứng dụng bằng FaceID/ Touch ID cho tài khoản của mình. Đây xem như là một lớp bảo mật tăng cường cho cuộc trò chuyện trên Messenger, tránh trường hợp bị mở app và đọc lén nội dung tin nhắn riêng tư.

Link tại ĐÂY

Hay mod Trưởng Anh cho biết, chúng ta giờ đây cũng sẽ tạo và quản lý nhiều thư viện hình ảnh trong Photos [macOS]

Link tại ĐÂY

Vừa mới đây mình cũng có thực hiện 2 video về iOS 14 mới cùng những thay đổi ít người biết, đó là thêm 5 tính năng ẩn trên iOS 14 mà Apple chưa giới thiệu cho chúng ta biết cũng như mình đã test thử tính năng chỉnh sửa hướng mắt bằng thuật toán AI cải thiện hướng nhìn cho những cuộc gọi Facetime trở nên chân thực hơn, link tại ĐÂY (5 tính năng ẩn trên iOS 14) và ĐÂY (tính năng chỉnh hướng mắt Facetime) cho mọi người tham khảo nhé.

4. Tốc độ Haptic Touch và 3D Touch

Và cuối cùng sẽ là video của mod Tiến so sánh tốc độ Haptic Touch và 3D Touch, cuối cùng thì Mod đã kết luận rằng: Mình làm video bên dưới quay slow motion để thấy Haptic Touch về bản chất nó chậm hơn 3D Touch như thế nào

Link tại ĐÂY cho các bạn tham khảo nhé
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhỏ ip 8, to xsmax 😁
@doduchai69bn mua xsmax đi bạn 😁
@denmilu Vì vợ ko cho đổi trong 3 năm tới nên em mua xsm rồi.
@doduchai69bn Hợp lý đúng ko. Xsmax thì xài thêm đc 2 năm nữa
@denmilu Uh. Hic. Sợ mua 8pl về sau được 1 năm lại chán lại đòi nên thôi bù thêm để ko phải nghĩ nhiều mệt lắm.
Có tiền lên tới nóc không vừa thôi
18K
CAO CẤP
4 năm
Mình vẫn rất hài lòng với chiếc iPhone 11 Pro hiện tại. Dự kiến 1-2 năm nữa chưa có ý định đổi điện thoại mới
18K
CAO CẤP
4 năm
@MidadGyllenhaal Mất khoảng 10-12%. Khoảng đó hơn nữa thì không biết vì em mình nó chơi game và livestream bán hàng suốt ngày cũng chỉ cỡ đó.
@18K Nói vậy còn tin được =))
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@MidadGyllenhaal bạn mua iphone đi, dùng thì biết. Mức 5% là do phần mềm 3utools thông báo cho bạn biết, còn thực tế trãi nghiệm thì khác, pin mới xài 7 tiếng nhưng khi chai 3utools báo 5% thì thời lượng sử dụng chỉ còn khoảng 5,5 tiếng (lệch tới 1,5 tiếng thì sao gọi là 5% được, nhưng 3tools cho mình con số để ước lượng). Người ta từng trãi qua nhiều đời iphone rồi chia sẻ lên cho bạn, bạn không biết thì phải hỏi lại người ta chứ đừng xỏ xiên như thế.
@kevin2012 Thì ra mình chưa từng được cầm real IP trên tay 😭
Cảm ơn bạn đã khai sáng, mình phải đi kiểm tra lại máy mới được.
tầm giá nào cũng có iPhone, nên nó tuỳ thuộc vào tầm giá nữa 😆
ThanhBup
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì vẫn khao khát ip7 +
mình thì chỉ cần một chiếc như 11 pro . cạnh vuông . pin trâu =))
vụ Apple làm tay cầm game thì xác định mấy ông gaming gear khó sống òi 😁
Mình mới mua con xs hàng mỹ xách tay xòn. Cảm thấy trải nghiệm ngon và ổn
ôi cái tay cầm chơi game, 1000$ cũng xứng đáng!!
@Em Thờ Iphone có anh em họ hàng với thằng “Em thích iPhone” trên vne phải không nè 😁
@caffeinezzZ ko em, thằng đó nhi cô lai lóc cóc leng keng fan nữa vời, không xứng đáng bước vào mái nhà Apple..
@Em Thờ Iphone vậy em là fan cứng hả, sao lấy tên oai vậy 😂
Mod Huyền Vân cho hay, mọi người nếu đang dùng iOS giờ đây có thể vào phần cài đặt của Messenger để kích hoạt tính năng khoá ứng dụng bằng FaceID/ Touch ID cho tài khoản của mình. Đây xem như là một lớp bảo mật tăng cường cho cuộc trò chuyện trên Messenger, tránh trường hợp bị mở app và đọc lén nội dung tin nhắn riêng tư.

Sau bản cập nhật này sừng mọc nhiều lắm 😃
Ip max lắm. Mình mua con lg g8 mĩ mới toanh 5 củ dùng ok luôn @@
Iphone h cho lựa chọn chắc mua 11, cái bản max nặng quá cầm ko yêu nổi.
toanitvn
TÍCH CỰC
4 năm
Chờ em 12 ra mà cam chụp zoom xa và nét là múc ngay.
Cảm ơn Đan Anh đã cập nhật nội dung của mình 😃
Khá nhiều thông tin hấp dẫn.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Trừ Xr, 11 ra là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095