Apple ưu tiên bảo hành bàn phím cánh bướm trên MacBook để khách nhận máy ngay hôm sau

Duy Luân
23/4/2019 22:31Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon rồi. Chúc mừng các bạn có dịch vụ hoàn hảo từ apple.
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đợi 2 tuần :v May mà có máy khác backup k thì ốm
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Booooozyer em còn ko có, phải dùng tạm ipad pro bác ạ t.t
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@ironkend Thay xong thì nhớ giữ gìn cho cẩn thận nhé, máy mình hồi đó thay xong giờ lại bị rồi. 😆)
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Booooozyer em chưa bin kẹt d bụi phát nào, bảo hành là do phím bị lỏng tự bung ấy ạ
ae kêu quá giờ mới chịu sửa đó
phat277
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai chuẩn bị đi thay lần 2 không? Mình thay lần đầu nguyên cụm luôn mà về dùng vẫn bị lại, khá chán với bàn phím mới này...
@phat277 Theo bài viết thì đến cả đời mới nhất 2018 vẫn bị nhé
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Sửa bàn phím mà bữa Thakral One kêu để máy 2-3 tuần, vãi! giờ quăng bài này họ có chịu sửa nhanh ko ta?
duythanhst
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng 2018, cứ thi thoảng nó lại bị kẹt phím Space. 2-3 tháng kẹt vài ngày. Khó chịu thật.
@duythanhst Rắc cho nó thêm ít bụi cho nó kẹt hẳn đi rồi đi thay bộ mới cho ngon
cho e hỏi là không biết mb hết thời gian bảo hành có được sửa miễn phí không ta ???
@Trần Tử Anh Dũng Có bạn. Từ đời 2k16 đổ đi
1 năm trước ông mod duy luân cũng khen lấy khen để bản macbook butterfly thế hệ 2 bấm ngon với hết lỗi =)), đúng 1 năm sau lỗi vẫn banh chành mà còn ác hơn =))
Mr-Bom
TÍCH CỰC
5 năm
Macbook mới càng ngày lỗi càng nhiều từ khi thằng tim bê đê lên. Vụ cáp màn hình nữa thay một đóng tiền
dung.nq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Của mình 2017 cũng bị kẹt phím vài lần mà chỉ cần dựng máy lên, búng nhẹ vào phím bị kẹt rồi thổi nữa là hết 😁 Có lần còn bị dính phím, chưa kịp đi bảo hành thì tự hết. Giờ mình lo vụ cáp màn hình nhiều hơn vì nó thốn hơn nhiều
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này có đc xem là chế độ hậu mãi k vậy =))
Hết apple care có được thay không nhỉ? Bàn phím của mình có 1,2 phím kẹt, ấn không nảy. Máy mình 2017
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zhaoyunkute Còn bạn, 4 năm từ ngày active
Mr Do
TÍCH CỰC
5 năm
Hỏi thật ae xài mac, ts apple nó làm cái lap đẹp thế, mắc tiền thế mà cái bàn phím mình gõ mấy cái thôi là thấy hết muốn gõ r mà s ae cũng dám xuống tiền mua vậy
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr Do Touchpad
@Mr Do Không có lựa chọn nào khác, thật ra gõ cũng sướng đấy gõ êm và rất nhanh, có điều hay kẹt phím 😆
Long Draiver
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr Do chắc bởi vì nó là Mac, đồ của Apple 😆
cuthune
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr Do Tại vì nó kẹt phím nên bị chửi thôi chứ nói thật mấy đứa lười như tôi thấy nó gõ nhẹ sướng vãi. =)))))
Đi sửa lỗi bàn phím được thay luôn cả khung nhôm và pin, quá “ngon” 😁
Long Draiver
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ mà mua Macbook chắc chỉ nên mua bản 2015, mấy con Mac dùng bàn phím cánh bướm thấy mà mệt
tuan17
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy đời Mac cánh bướm này dùng sướng thật, dùng thoải mái ko lo chai pin. Gần hết bảo hành với chai pin đem rắc ít bụi vào cho hỏng rồi mang đi bảo hành thay cả cụm mới =))
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuan17 Haha
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
Bởi vậy khi dùng tay chạm vào "cánh bướm" ấy phải thật là "nhẹ nhàng" không được mạnh bạo như trước nữa ...
Thế đời cũ không có cánh bím thì có được sửa không?
Máy em mac 2017 xài bị bung phím lên và không có bảo hành với giấy tờ mua gì hết. Vậy có được bảo hành không ạ?
atula111
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungnt2401 giờ ko phải hàng fpt và không giấy tờ thì đều không được bảo hành nhé bạn. Mình mua máy xách tay và có mua apple care trực tiếp từ thakral one mà mới đem qua cũng không được
@atula111 vậy phải ra thay à @@ tự nhiên nó bung lên luôn
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungnt2401 hnay em cũng mới mang máy ra thankral one mai hắc đế, cũng dùng rồi tự bung phím lên do cái lãy nó bị há mồm, ko bám đc vào lãy ở dưới chứ ko hề gãy. Họ cũng kiểm tra và báo bị phồng pin (máy em macbook pro 15" 2016, mua 3/2017) và báo thời gian thay pin free là 3 năm của mình đã hết, tuy nhiên lỗi bàn phím là 4 năm từ ngày mua nên kết hợp bảo hành cả bàn phim thì sẽ đc cụm phím, pin mới luôn ^^. Bây giờ đợi 3 tuần xem sao.
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ironkend Chúc mừng bạn có máy mới😃
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienanh0611 thiếu cái màn hình nữa bác ơi, mới cụm dưới thôi ạ 😃
BeBack
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đi bảo hành bàn phím cánh bướm. Nhân viên bảo hành hãng apple ở q1 bảo: Phím nào bị liệt thì a quay phim lại cho em, e báo lỗi lên apple để thay đúng phím bị liệt. CLGT. ???? ngậm ngùi mang con máy về. Bác nào có cách giải quyết khác hay hơn ko. Em tính để 1 2 năm phá bàn phím cho banh chành rồi mang lên hãng ăn vạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019