Apple vô tình tiết lộ một số thay đổi ở icon trên iOS 7?
Blaze1st
7 năm trướcBình luận: 217Lượt xem: 45.478

Trang chủ Apple mới vừa qua đã vô tình hé lộ một số sự thay đổi lớn ở phần thiết kế của các icon trên iOS 7. Cụ thể ở đây, sự thay đổi rõ nét nhất đến từ app Reminders, WeatherPassbook. Như các bạn cũng thấy, app Weather đã được thay đổi hoàn toàn, từ hình đám mây với mặt trời sang nhiệt độ. Không rõ là như app Clock trên iOS 7 beta (cho biết thời gian thực ngay ở ngoài icon), liệu nhiệt độ hiển thị trên icon của Weather là nhiệt độ thực hay chỉ là tượng trưng. Bên cạnh đó, Passbook và Reminders cũng chứng kiến một chút đổi mới về màu sắc. Ngoài ra, Apple cũng làm mới một tí xíu ở Photos với việc pha trộn thêm một chút màu ở các cánh hoa.

Hiện Apple đã xoá các icon mới đó và thay bằng những icon hiện tại trên iOS 7 beta hiện nay. Như chúng ta đã biết thay vì được phát triển bởi đội ngũ thiết kế, các biểu tượng chương trình trên iOS 7 do phòng truyền thông và marketing thiết kế dưới sự chỉ đạo của Jony Ive, thêm vào đó iOS 7 mới chỉ ở giai đoạn beta, do đó sẽ còn rất nhiều sự thay đổi nữa không chỉ ở phần icon mà ở các tính năng, cũng như một số sự đổi mới nhỏ ở bên trong từng app trong các bản beta sắp tới của iOS 7.

Icon mới ở bên phải và icon cũ ở bên trái

icon thời tiết không có ý nghĩa biểu tượng cho lắm
@huuvinh_tv chắc nó chỉ nhiệt độ theo thời gian thực luôn á bạn
@huuvinh_tv Bên này họ dùng thang nhiệt Fahrenheit bạn à
@yuhmahp mình không nói về cái họ dùng độ F hay C, mình nói ít có ý nghĩa biểu tượng tức là người ta không dễ liên tưởng tới ứng dụng thời tiết khi nhìn thấy hàng số bự khi mà kí hiệu độ khá nhỏ. Đám mây và mặt trời vẫn hơn
@huuvinh_tv
chuẩn luôn mình quá quen với icon cũ rồi
😁 Tất cả là tỷ lệ vàng đấy
@chuong5580 uhm tỉ lệ vàng!! thím cuồng thì cuồng vừa thôi. nghe người ta nói tỉ lệ vàng cũng nói theo. có hiểu tỉ lệ vàng là gì ko đấy?
@nhatlq077 Vậy chắc là bạn hiểu rồi đó. Lăn mạ người khác chắc bạn vui lắm nhỉ? Chắc cũng phải thử =))
@chuong5580

Tỷ lệ vàng đây. Không phải cái gì tỉ lệ vàng cũng đẹp đâu :D
@Wind Angel :D:D:D:D:D:D
"Bánh kem trứng" của Táo hả bác :rolleyes:
Sent from my The New Dép 2 ®
Nhìn vẫn bảy sắc cầu vồng!! :3
Màu mè lòe loẹt qua các thím Táo ạ.. 😁
Đồng bóng.
Cái này phải để dành cho IOS 8 mới đúng, 8 vía!
Apple bây giờ có lẽ ra bản chưa hoàn thiện, để hoàn thiện từ từ nên bị dân tình ném đá tơi bởi hoa lá, giống bản đồ Apple maps.
@chichat Nhân vô thập toàn, ban ăn cơm có bị rớt hok ? Tôi nghĩ Apple biết nên làm gì cho users mình cái tốt nhất & luôn lắng nghe để hoàn thiện hơn.
@ytruyen Apple luôn luôn lắng nghe, luôn luôn chậm hiểu. Ios 5 ra vs notification bị dân tình la ó k có bật tắt nhanh các tác vụ, apple đã lắng nghe....2 năm sau apple đã hiểu và làm ra chức năng bật tắt nhanh các tác vụ =))
@chichat nó đang thăm dò c ơi, thấy chê nhiều, giống nhiều nên nó muốn lượn, mà cặp nhật theo thời gian thực thì vẫn có giống wp8 đúng không c, sao chép khéo.
nhin cung dep lm.... tai cai nền trog buoi presentation mau me qa nen nhin moi xau
đẹp còn các men thì sao
@7594195230 Mắt bác bị lé 😁

Sent from my The New Dép 2 ®
@writedung hoặc là bạn bị mù thẩm mĩ :v
cả một lũ anti vào bark kinh vd
1 cú lộ vô tình nhưng... cố ý nhằm làm mọi người tò mò.. 1 chiêu PR tốt và thường thấy của Apple 😁 Hóng
Không hiểu những icon này và những icon của các app ứng dung có bị đá nhau không. Vì ap ứng dụng khi bắt đầu sx iphone đã mang icon bóng bẩy. Vậy hãy tưởng tượng là 2 thứ này cùng nằm trên 1 board thì sẽ pedd như Cook ko. Mình lo lăng thật sự
@trongthuan0311 Mấy developer update mấy hồi mấy cái icon bác ơi
@trongthuan0311 đó là lí do vì sao có bạn beta cho dev trước khi đến tay khách hàng😁
@trongthuan0311 Nó bỏ hiệu ứng bóng đồng nghĩa với việc hiệu ứng bóng trên app sẽ không được load và tải ra ngoài yên tâm đi; giống như ta đổi themes bằng wb vậy
@trongthuan0311 không chỉ vậy mà còn bị lạc khi so với mac os, hay cook cho mac os phiên bản tiếp theo cầu vồng để đồng bộ với ios7 quá xấu này thì thôi rùi
Ý cha cha, icon đẹp quá ta, dễ thương quá ý....

đệt viết xong nổi da gà
@s.club2 Xạo xạo, vẽ được cái nào ra hồn chưa mà bày đặt...
tỉ lệ vàng apple ''vô đối''. cảm ơn goole đã cho mình hiểu 😁
có mấy cái icon vớ vẫn mà ngày nào cũng đăng tin, thật sự ban đầu rất thích trang tinh tế này, dần dần thấy đăng tin nhạt vô cùng, mất đi giá trị 2 chữ tinh tế và cũng mất đi bản chất của một trang công nghệ. vào xem có tin gì về công nghệ mới hay ho gì không thì chình ình trước mắt :ah apple đổi icon đấy :mad:
@ytruyen
????? ko hiểu, tôi ý kiến j mà ông bảo tinhte ko mời những người như tôi, người như tôi là người như nào ???
@reimondo Bác này cứng. Like 999like. =)) ko cập nhật thỉ bảo sao ko cập nhập thông tin. Mà có rồi thù nói nhạt. Cho bạn trên kia qua 14 là hợp lý rồi 😁
@reimondo Sorry bạn tui quote nhầm.
@powenramp vâng.bác hok hiểu vấn đề em nói ak?! ý mình hok faj đầu gấu hay hù dọa gif ở đây.bác thật sự hok hiểu anh hùng bàn phím là gì ak? .còn sai thì góp ý kiến,chỉ trích,v..v.. chứ sao lại chửi? rõ hài.
Ai dùng Miui v5 thì đã có mấy cái icon hiển thị thời gian, thời tiết thế này rồi =))
@hieuzozo2402 ủa MIUI có giống thế này đâu nhỉ :oops:
@hieuzozo2402 lại chém, xem cái thiết kế khác hẳn nhau.
@hieuzozo2402 nếu ai dùng ios thì sẽ thấy nó khác thôi cái vỏ thì fake đơn giản thôi
Nhìn mấy cái icon kg dám bàn luôn... Nam nhi thì kg nên dính vào mấy cái icon này! 😃
@thtri74 ok, vậy nhường cho bạn làm nam nhi luôn =)))).
Ghi nhận một điều là Apple vẫn đang tiếp tục đổi mới iOS7 để hoàn thiện hơn. Vậy là OK rồi.
Lên iOS 7 chắc phải JB thay theme khác đầu tiên luôn 😁
@Cau.At' Thay theme mà cũng phải jb
@tienphat01vn Troll nhau hả ^^!
@tienphat01vn Ko JB bạn thay kiểu gì vậy :eek:
😕 tỉ lệ vàng nhưng vẫn ko đẹp cho lắm
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.277 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
777 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.801 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM