Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple vừa cập nhật iOS 12.5 cho các iPhone cũ, bổ sung tính năng cảnh báo lây nhiễm COVID-19

Pnghuy
15/12/2020 6:15Phản hồi: 70
Apple vừa cập nhật iOS 12.5 cho các iPhone cũ, bổ sung tính năng cảnh báo lây nhiễm COVID-19
Tuy rằng những thiết bị cũ như iPhone 5s hay iPhone 6 đã bị Apple ngưng hỗ trợ cập nhật lên các phiên bản iOS 13 hay iOS 14 mới hơn, nhưng Apple vẫn tung ra các bản iOS 12.x để cập nhật và bổ sung cũng như sửa các lỗi cần thiết để người dùng có thể yên tâm sư dụng tiếp thiết bị. Hiện số lượng người dùng sử dụng những chiếc iPhone đời cũ vẫn còn nhiều, chính vì vậy Apple đã tung ra bản iOS 12.5 cho các thiết bị cũ đó, ngoài cải thiện bảo mật thì Apple còn đem tính năng cảnh báo lây nhiễm COVID-19 trên iOS 13/14 xuống iOS 12.5.

Tính năng cảnh báo lây nhiễm COVID-19 (COVID-19 Exposure Notifications) là một sự hợp tác giữa Apple và Google trong việc nỗ lực ngăn chặn sự lây lan của dịch bệnh này. Nó sẽ dùng sóng Bluetooth giữa hai thiết bị iOS và Android ghi lại mã định danh khi tiếp xúc gần với nhau, để khi có người bị mắc COVID-19, nhà chức trách địa phương sẽ truy tìm lại những người đã tiếp xúc với bệnh nhân qua mã định danh Bluetooth đó, từ đó sẽ xác định được đâu là F1, F2,… Chi tiết cách hoạt động thì anh em xem thêm infographic dưới đây. Nhưnng anh em lưu ý rằng tính năng này có được kích hoạt hay không còn tuỳ thuộc vào cơ quan y tế tại địa phương và phải được chính phủ cho phép.

Anh em đang sử dụng iPhone 5/5s, iPhone 6/6Plus thì vào General > Software Updates rồi cập nhật nha.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ hóng iOS 14.2.1 cho mấy dòng khác thôi 🤣🤣🤣
@Bạn và 500 Anh Em Tậu ngay Series iPhone 12 để dùng bản iOS này nào 😆
@Bạn và 500 Anh Em ra 14.3 rồi mà bro
popcorn2610
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bạn và 500 Anh Em 14.3 rồi
@Bạn và 500 Anh Em Ra 14.3 rồi mà. Mới cập nhật sáng nay xong
lên thôi máy anh em ơi
@nguyenkhangpt92 Cái chức năng này ko available ở việt nam, có cũng như ko
@shinkt cảm ơn bác đã chia sẻ thêm ạ
@nguyenkhangpt92 Anh em đã muốn nghỉ hưu rồi nhưng Apple vẫn quyết ko tha
@causelove94 thì apple vẫn quan tâm em nó mà bác
12.5 e vừa test xong. thấy mượt mượt 😁 thêm mỗi cái chức năng phơi nhiễm COVID-19 😆)
@imBinhh_ vậy là cài bản 12.5 auto miễn nhiễm vs Covid á, hay vậy trời
Cười vô mặt
@challenge007 bác phải dky sao á. chứ e cũng mới lên đang táy máy nghịch 😁
Táo làm tốt quá, sao nỡ bỏ đi
Không có ip cũ để test rồi 😆
Tuan catim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cập nhật xong lác quăng đt luôn 😂
hóng mấy ae đang dùng máy android ra đời cùng năm ip 5s, ip6 vào chê, mà chắc chả có đâu 😆
N.S.T
ĐẠI BÀNG
3 năm
@shadowfiend912 Lên thì dc cái gì ngoài dùng nhanh nóng và dùng tác vụ đôi khi delay và lag, chẳng ham hố gì, 5s dùng ở 9 hoặc 10 là ngon rồi
p/s : đang dùng 5s bản 12.4.9 nhé
Vậy là Hiệp và Luân đã bị covid hả anh em
@Methylamine Há há..
Cái có sẵn không xài, đẻ ra cái Bluezone
@HyH Không có gì mà khi không cả bạn à. Nhất là liên quang với Quảng bom.
@HyH cái này ko có sẵn ở việt nam đâu. Enable ko dc
@shinkt Do mình thôi
iPhone 5 đã ngưng cập nhật từ iOS 10 rồi mà nhỉ.
@maidng Mod nhầm 5S.
Iphone 6 2014 vẫn đc nâng cấp vã lỗi hệ điều hành, không biết con samsung s5 bây giờ ra sao =]]]
ngon quá đang dùng iphone 6 kiểm tra để lên luôn cho nóng
Đã thử và lên cho con 5s 😂
18K
CAO CẤP
3 năm
Không khả thi ở Việt Nam
Ngon đấy
boyvipav
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại lùa gà đây mà, update xong thì máy chạy đơ lag giật tưng tưng, xong mua máy mới là vừa
Cười vô mặt
boyvipav
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fear factor Dùng iphone lag quá, chán thiệt chứ
z2229319125379_d351730d0f782c3dbe42ad3d0d653ee2 (1).jpg
@boyvipav mua thêm cái tản nhiệt nữa cho đủ bộ
N.S.T
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyvipav chuẩn, đứa nào cứ kêu máy mát, mượt mới là lùa gà. Đang dùng 5s bản 12.4 đây mà phát ngán
@boyvipav mấy con gà đang vui với widget, đổi icon các kiểu 😆 mà dạo ni bắt đầu chán rồi hay sao mà thấy im ru, không lên bài mới nữa :v
Chắc lag lắm
hợp lý, tặng cho mỗi người dùng iphone 1 liều vaccine covid thì ngon kk
tranconglam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ae sài ip cũ chuẩn bị mua đt mới rồi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095