Apple vừa cho phép mỗi thiết bị được đăng ký AppleCare+ nhiều lần

boyhk_206
8/8/2021 6:27Phản hồi: 18
Nếu như trước đây mỗi thiết bị chỉ được đăng ký AppleCare+ một lần, thì ngày 19/7/2021 vừa qua Apple đã thay đổi chính sách đó. Giờ đây Apple cho phép mỗi thiết bị được đăng ký AppleCare+ nhiều lần. Gọi là Renew.
Theo đó, nếu thiết bị của bạn đã đăng ký AppleCare+ lần đầu và bây giờ nó gần hết hạn, hoặc vừa hết hạn nhưng chưa quá 30 ngày, thì bạn được đăng ký AppleCare+ tiếp lần 2 để kéo dài thời gian bảo hành và bảo hiểm rơi vỡ, vào nước.

Chiếc MacBook Pro 13″ 2018 này đã hết hạn AppleCare+ cách đây vài ngày. Tuy nhiên nó được Apple cho phép gia hạn thêm (renew)

Khi đăng ký AppleCare+ lần 2, Apple sẽ tính phí và gia hạn theo từng năm một. Kéo dài cho đến khi bạn huỷ thì thôi. Có nghĩa rằng bạn muốn gia hạn thêm bao nhiêu năm cũng được, miễn là bạn trả phí hàng năm (thuê bao theo năm giống như Apple Music vậy đó).

Thay đổi này có ý nghĩa rất lớn đối với người dùng Apple. Với việc renew AppleCare+ không giới hạn, thì vòng đời các sản phẩm Apple sẽ trở nên dài hơn bao giờ hết. Mọi người sẽ yên tâm sử dụng và đầu tư lâu dài cho công cụ làm việc của mình.

Ví dụ: Trước đây bạn mua một chiếc MacBook và đăng ký AppleCare+ bạn chỉ được bảo hành tối đa 3 năm. Sau 3 năm thì tất cả các lỗi bạn đều phải bỏ tiền túi ra để thay, mà giá thay thế linh kiện Apple thì không hề rẻ (phải nói là kỳ cực đắt đỏ)
Vì vậy mọi người thường có xu hướng nâng cấp thiết bị khi gần hết bảo hành để tránh những rủi ro hư hỏng. Giờ đây Apple cho phép renew AppleCare+ bạn có thể gia hạn bảo hành lên tới 5 năm hoặc 10 năm. Dòng đời sản phẩm sẽ kéo dài ra rất nhiều. Hơn nữa khi bạn muốn bán lại cũng bán được giá cao hơn so với máy hết bảo hành.

Mình tin rằng các shop bán MacBook cũ hoặc các bạn đang dùng MacBook Pro 15 / 16 sẽ rất thích điều này. 😁

renew-AppleCare plus.png
Xác nhận renew AppleCare+ thành công
Sau 48h làm việc thì kiểm tra được AppleCare+ trên trang chủ Apple

Sau khi được Apple duyệt sẽ nhận được chứng nhận AppleCare+

Hiện tại, chính sách này mới áp dụng cho AppleCare+ chưa áp dụng cho AppleCare. Các dòng thiết bị được áp dụng bao gồm: Mac, iPhone, iPad.

Quảng cáo

(Mac gồm: MacBook Air, MacBook Pro, iMac, iMac Pro, Mac mini, Mac Pro)

Máy gần hết hạn AppleCare+ hoặc vừa hết hạn AppleCare+ nhưng chưa quá 30 ngày thì có thể renew. Ở Việt Nam các bạn không tự renew trực tiếp với Apple được, nhưng các bạn có thể nhờ các bên dịch vụ renew, họ sẽ renew và hỗ trợ các bạn sử dụng tại Việt Nam. Máy trên hình là mình renew tại Việt Nam.

Thông tin thêm:
Với AppleCare+ thiết bị được bảo hành toàn bộ lỗi nhà sản xuất, bảo hành chai pin hoặc pin dưới 80%. Đặc biệt có bảo hiểm rơi vỡ, vào nước. Mỗi năm được sử dụng tối đa 2 lần với bảo hiểm rơi vỡ, vào nước*

Các bạn có thể renew tại đây

Nguồn: Apple
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
MacBook Pro 15" hết hạn AppleCare+ cách đây 2 tuần vẫn được renew
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@boyhk_206 kết quả
giá cho mỗi năm renew khoảng bao nhiêu vậy bác
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@Tiến Đạt Bùi Giá tuỳ vào từng loại thiết bị đó bác.
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyhk_206 wow hay quá bác chủ ơi. Lần trước e bị bỏ lỡ, để lần này đăng ký lại. Bác có biết giá bao nhiêu ko a?
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@ChuotThanh bác nhắn tin qua theapple.vn check xem còn được không
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyhk_206 OK, THANKS BÁC
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
không có giá vậy ad
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@RedBee8888 Giá tuỳ vào từng loại thiết bị bạn nhé
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyhk_206 imac 2019 đang còn bảo hành apple care hơn 1 năm thì nếu mua lần 2 thì giá là bao nhiêu vậy bác
Ôi trời, mới hết apple care lần 1 hồi tháng 6, quá 30 ngày rồi 😔((( nhọ ghê.
Vậy là bảo hành trọn đời
Vì Macbook quá bền, chả bao giờ hư nên Apple khó dụ người mua nâng cấp thường xuyên, nên thím Cook láu cá đã nghĩ ra việc thu tiền từ gói subscription này... haha
Nói chung BH 3 năm là được rồi, mỗi 3 năm nâng cấp máy 1 lần thì ok
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
Rõ ràng đây là Bác Huân Võ đây mà, đi đâu cũng thấy là sao?
danghung87
ĐẠI BÀNG
3 năm
nếu lần 1 mua apple care thì hết bảo hành lần 1 có được mua apple care+ không vậy bác
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
@danghung87 Có thể được bạn nhé. Mình từng đăng ký cho nhiều máy từ AppleCare khi hết hạn renew lên AppleCare+ luôn. Tuy nhiên không phải máy nào cũng được. Phải check serial mới biết được.
Applecare+ có được bảo hành tại các trung tâm bảo hành chính hãng như FPT, Thakral ko vậy?
Apple TV thì sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019