Apple Watch có đo được huyết áp, nhịp tim ở Việt Nam được không và nên mua bản nào??

Tino Pham
24/12/2020 14:14Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Awakagar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cả apple và samsung đều ko có chức năng đo huyết áp nha.
Trước mình tìm mãi mà ko có.
Sau này mua của Omron HeartGuide cho ba mẹ mình về để quản lý và coi huyết áp rất tiện.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Awakagar https://omronhealthcare.com/products/heartguide-wearable-blood-pressure-monitor-bp8000m/

Blood Pressure New

At OMRON, our goal is making sure the blood pressure monitors we manufacture are accurate, portable & easy to use to help improve your health.
omronhealthcare.com
DrTMA92
TÍCH CỰC
3 năm
@Awakagar Samsung có nhé bác. Watch active 2 và Galaxy Watch 3 là có hỗ trợ điện tim và huyết áp. Cài thêm file samsung health monitor mod là mở được ở việt nam ngon lành.
Screenshot_20201225-180458_Samsung Health Monitor.jpg
Screenshot_20201225-180508_Samsung Health Monitor.jpg
Awakagar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DrTMA92 Mình ko thích cài thêm. Đã mua cho ba mẹ, mình thích mặc định là có sẵn, để đo cho chính xác và độ ổn định cao cho người già.
Còn về Apple hay SS thì mình vẫn hướng Omron hơn, cơ bản đó giờ đồ y tế gia đình toàn dùng Omron nên an tâm hơn 2 thằng kia 😔.
Mà đồng hồ Omron cũng nhỏ gọn và đẹp á
DrTMA92
TÍCH CỰC
3 năm
@Awakagar Nhưng mua nó cũng k tiện bác ah. Còn về chính xác hay k thì bác đo r check lại vs máy huyết áp hay ECG chuẩn là biết ngay. Test qua với máy ở bệnh viện mình thì thấy khá ok. Điện tim thì gần như 100%. Huyết áp thì chênh vài đơn vị mmHg thôi bác.
@Awakagar bạn mua đồng hồ omron chưa? có gì chia sẽ hé. tks
Hiện tại apple watch không có chức nămg đo huyết áp, nếu muốn, bạn có thể mua đồng hồ đo huyết áp của omron heartguide!
Về phần nhịp tim: aw nào cũng dùng được chức năng này, nó tự đo liên tục(chính xác bao nhiu phút thì mình ko biết, ước chừng 20p đo 1 lần), nhịp tim đang nghỉ ngơi tầm 70-80 nhịp, nếu nó phát hiện đang nghỉ ngơi mà lên 120 nhịp, tim bạn đang có vấn đề sẽ cảnh báo cho bạn, rất hữu ích khi đeo ngủ!
Về điện tâm đồ ECG, cảm biến đo oxy : nó liên quan đến y tế nên phải được chính phủ mỗi nước cấp phép mới cho dùng, nên apple khoá lại trong hệ điều hành watch os,(y chang khoá sim máy iphone lock), cho nên đổi vùng cũng ko thể dùng, chỉ máy của nước nào cấp phép rồi mới dùng được, danh sách các nước cấp phép trong hình!
Lưu ý về phần nhịp tim: mặt đồng hồ cho phép chỉnh hiển thị nhịp tim, nhìn vô biết ngay tim đang bao nhiêu, tuyệt đối không dùng kiểu hiển thị này, mà thay vào hiển thị cái khác ví dụ lịch, note....vì có những khi tim đập nhanh-chậm dù bạn ko vận động nhiều, ví dụ đang ngồi nghỉ tự nhiên nhìn đồng hồ thấy nhịp tim lên 140 làm bạn hoảng sợ, thế là tim càng đập nhanh hơn! Mình là nạn nhân của vụ này, từ người bình thường, giờ mắc căn bệnh rối loạn hoảng sợ, vì hiển thị nhịp tim nên hay coi, thấy nó đập lúc mhanh-chậm làm hoảng sợ tưởng sắp đột quỵ nên đi cấp cứu, hậu quả rất lớn từ chức năng này!
Hiện nay có phần mềm h@ck dùng được ECG rồi, nhưng dành cho ai am hiều thôi!
Các máy ở thị trường dùng được full chức năng, nguồn hàng nhiều, gần VN dễ dàng mua như: Singapore(mã ZP), Hongkong(mã ZA), Mỹ(mã LL), Đài Loan(ko biết mã gì), riêng máy Mỹ ko dùng esim được ở VN!
Máy Việt Nam(mã VN/A) ko dùng được ECG, cảm biến oxy, và 1 số chức năng khác, nó dùng được esim, nhưng giá bán thì quá cao so với hàng xách tay, người nào mua để dùng các chức năng y tế thì cân nhắc thật kỹ!
@phukhanhhuba Thanks bạn rất nhiều , thông tin quá hữu ích.
Vì mình phát hiện nhịp tim của mình bị rối loạn lúc nhanh lúc chậm nên cũng đang cân nhắc để mua Aw để theo dõi khi nào bất thường nhiều thì đi khám. Cảm ơn bạn.
Saycheese
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tất cả các đồng hồ thông minh của các hãng cơ bản đều đo được huyết áp, nhịp tim, nhưng cứ không hiểu làm sao mà về VN thì người ta lại tháo, bỏ đi cái bộ phần đo huyết áp, chỉ còn mỗi SSA2 trở đi là không tháo!
Aw series6 của tui có chức năng oxy máu rồi, muốn có ECG thì làm sao các bạn chỉ dùm ( bản Mỹ LL ) xin cám ơn
daibt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thảo luận à?
begincoder
ĐẠI BÀNG
3 năm
khi bạn sài 2 bản 1 của US một của vn/a thì cái vn/a cũng active luốn mình đang sài nà! nếu bản vn/a ko thì ko có điện tâm đồ nhưng nếu có cái bản US thì VN/A có luôn. mình có nên share cách hack trên tinh tế hem ta
Macplanet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hiện tại ECG và Đo nồng độ Oxy vẫn bị khoá tại Việt Nam. Cũng mới chỉ có trick để bật ECG tại Việt Nam còn đo Oxy thì chưa thấy có.

Nên nếu thích thì bạn vẫn có thể mua S6. Còn không thì SE 😃
Hi mọi người. ai có nhu cầu bán lại đồng hồ đeo tay omron đo huyết áp thì nt cho mình nhé 0366 tám 1 tám 8 5 năm. mình đang cần mua 1 cái. nhắn tin cho mình sẽ gọi lại. tks
totorauxom
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đến bây giờ có đồng hồ nào đo dc HA chưa à các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019