Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple Watch Edition: Cơ hội và thách thức

ART+
15/3/2015 9:35Phản hồi: 260
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật điên rồ khi bỏ úa nhiều tiền ra mua 1 cái đồng hồ phải sạc pin mỗi ngày 😔
đẹp mà giá ko đẹp, thời trang + thương hiệu + khả năng chi trả 😁
hungquocle
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPhone 5c được thống kê từ nhiều sources chưa dc coi là thất bại nếu so với các smartphone của hang khác đâu nhé (12.8 millions). So với họ iPhone thì có thể lép vế nhưng mấu chốt ở đây là them sự lựa chon cho người tiêu dùng.
Vâng, bạn gặp và tiếp xúc hàng tram người, vậy bạn có biết thế giới có bao nhiêu người không ? Thị trường và nhu cầu ở mỗi nước khác nhau, và bạn đi dc bao nhiêu nước ? Mình có đọc news dc report nước Anh iPhone 5c bán khá chạy.
Còn về Apple Watch thì đúng là AW là một phụ kiện, và nhu cầu mỗi người cũng khác. Mình mua vì Apple Pay + Nói chuyện qua phone + Notification. Và khi tớ trong meeting thì càng hợp lý hơn, không cần phải lấy phone ra nhìn gây phản cảm người xung quanh khi có người gọi, hoặc tin nhắn quan trong mà bạn nhỉ cần liếc nhìn là biết có nên trả lời hay ko. Thử hỏi với nhu cầu làm việc của tớ mà so với cái bác Hiệp đang làm có phải khác xa ko nhỉ ?
@hungquocle :rolleyes: Bạn cứ tin vào thống kê của báo chí, nhưng thực tế là thực tế. Ip5c là 1 sản phẩm ko tốt, giá quá cao so với chất lượng. Sau này có bán đc cũng chỉ do giảm giá đẩy hàng đi ... là con người cần có tư duy, ko phải chăm chăm khen 1 hãng thôi bạn ạ.
hungquocle
ĐẠI BÀNG
9 năm
AppleInsider là một trong những trang có thông tin khá chính xác. Bác đọc news nhiều thì bác sẽ biết dc trang này tin that là dc bao nhieu %. Và bạn cũng lấy bang chứng gì mà nói 5c ko ban dc nhỉ ? hay là lại đi vòng vòng và tiếp xúc dc vài tram người rồi bảo 5c ko bán dc ?
. iPhone mỗi năm mỗi ra, nếu ko giảm giá thì để lên trưng hả bạn [Tư Duy] lolz ? Điểm mấu chốt mình muốn nói ở đây là sản phẩm Apple làm người dung hài long và sẵn sang bỏ tiền để mua nó hơn các cty khác rất nhiều. Và nếu Tư Duy bạn cao thì bạn cũng nên hiểu tai sao nhỉ. 😃
@hungquocle Khá mới lạ, bạn cứ mở mắt ra nhìn xung quanh thì khác biết, ko phải tự dưng sp nó giảm giá cho bạn húp đâu. Nhìn vào Z10 thì biết đến khi giảm còn 4tr coi như là chẳng còn gì ... là thứ hàng người ta muốn tống khỏi kho 😁 tin vào báo cáo thì các bạn đổ thóc giống ra mà ăn.
hungquocle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 Mình thấy bạn có vẻ đuối lý rồi đó. Tranh luận tớ cần facts chứ ko phải là cách mà bạn nói là đi nhìn xung quanh, thế giới có vài tỷ người bạn kêu mở mắt nhìn xung quanh là nhìn thế nào và nhìn được bao nhiêu người ? Ai là người xài hang Apple hoặc không xài đi chăng nữa thì phải biết trang AppleInsider nổi tiếng như thế nào, và bác lại bảo khá là lạ thì tớ cũng hiểu dc trình của bác phần nào rồi. mà bác đã là Apple Haters thì nói sao cho bác hiểu dc nhỉ ?. Apple iPhone 5c Retail Price vẫn là $450 , chứ không phải như Z10 Retail Price là $200+ nhé .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019