Apple Watch: Làm cách nào chỉ mất 5 năm, Apple thống trị thị trường 265 năm tuổi?
P.W
2 tháng trướcBình luận: 454Lượt xem: 32.819
Lúc nào AW pin được 1 tuần, 1 tháng thì mình mua.
Còn với mình, đồng hồ ngoài là xem giờ, nó còn là đồ trang sức và luôn luôn theo mình bất cứ khi nào cần.
Chứ ko phải chăm chăm lo sạc cho nó.
Đồng hồ cơ khiến nhiều người yêu thích vì cái sự tinh tế trong chuyển động của nó.
Nó có thể ko nhiều chức năng bằng AW nhưng nó bền bỉ để làm kỉ niệm thậm chí cả mấy chục năm sau đi nữa. Lên rừng xuống biển, chỉ cần lắc là chạy.
Và chức năng của AW smartphone giờ lo được hết.
@thuca1992 Ngta đeo phụ thôi bạn ơi.
Nguyên thủ nào chả đeo đồng hồ truyền thống.
Đeo mấy con smartwatch có ngày bị theo dõi à?
@thuca1992 Cho cái dẫn chứng cụ thể nhé.
Hãng ngta làm bảo sai 10 20% @@! Nói vậy nghe sao đc bạn ơi.
@porco-rosso cần gì dẫn chứng. ông cứ tự kiểm tra, vừa đi tay vừa lắc cái điện thoại của ông là thấy.
@thuca1992 Nguyên lý của việc đếm bước là sử dụng mấy con cảm biến. Còn bạn lắc tay thì khác gì đánh lừa máy, nó báo sai là đương nhiên.
Smartwatch còn sai nữa là dăm ba con điện thoại.
Iphone làm thế báo ko sai à? =))
Tính năng độc tôn sao?
Đeo Truyền Thông quen rồi nhưng mình thấy Apple Watch thục sự tốt và có thêm nhiều chức năng hay hơn. Mấy em Swiss cứ chờ đi. Sau AW chắc còn có nhiều cái sẽ thay thế
Dần dần từ trẻ đến già xài Apple Watch vì lí do sức khỏe hay công nghệ

Mấy doanh nhân lỡ có chuyện gì thì Apple Watch nó cứu bằng cách gửi tin nhắn tự động chứ xài mấy cái đồng hồ đẳng cấp, ngã xuống thì khối đứa nó lột ra

Dự kiến 20 năm nữa 80% thương hiệu Thụy Sĩ sẽ phá sản hoặc sát nhập
Dân có tiền đeo cơ, có thể sẽ có AW song song. Ngược lại thì khác
Đồng hồ cơ vẫn có gì đó rất cuốn hút mình. Đeo trên tay một cỗ máy đang vận hành không ngừng nghỉ.
Kệ vẫn chỉ đeo em này vì có quá nhiều kỉ niệm và thích đồng hồ cơ
Thích mẫu truyền thống
Đẹp thông minh apple sang trọng
Đúng là đồng hồ thuỵ sĩ có phân khúc riêng nên sẽ không phải lo lắm về AW.
Người ta đeo đồng hồ không chỉ để xem giờ, xem lịch, nó còn thể hiện phong cách, gu thẩm mĩ, tính cách con người. Nó vừa là công cụ, vừa là đồ trang sức. Smartwatch có hoàn thiện đến mấy thì nó cũng khó có thể đạt được những tính chất trên. Cơ bản là luôn có một cảm giác đang đeo 1 món đồ chơi trên cổ tay, và vì là đồ công nghệ nên sẽ nhanh chóng lỗi thời, chứ không có cái cảm giác "kinh điển" của đồng hồ truyền thống được.
@phagioi Chưa kể là ra đường thấy đầy rẫy ai cũng đeo cùng một con giống nhau.
@phagioi ng mua iphone 1k usd thì chê làm màu, đú đởn còn mua đồng hồ thì đắt đỏ là vì thẩm mĩ =))
@hakuruno ng mua iphone 1k usd đủ chức năng thì chê làm màu, đú đởn còn mua đồng hồ thì đắt đỏ có mỗi chức năng xem giờ thì là vì thẩm mĩ =))
Khi chúng ta có quá nhiều tiền và quá nhiều thứ để đặt ra thì sk là số 1... vâng dh truyền thống vẫn đeo nhưng có thể nó sẽ bị thu hẹp dần thị phần cho đến khi biến mất
Đối vs mình nó k quá cần thiết. Vì đã có đt r đồng hồ đeo chỉ là xem giờ thôi
Thống cái quần à
Dày và màn hình lúc nào cũng đen thui. Làm cho mình cảm giác đồng hồ thông minh củ chuối. Cần tinh tế hơn nữa. Các tinh năng thì ok.
vẫn chỉ thích patek, AP, VC, JLC, rolex, Jacob&co... mấy cái này giống như là tinh hoa cơ khí nhân loại, apple watch có thể thống trị về số lượng nhưng mà đẳng cấp ko bao giờ đạt đến dc. AW mua thì quá dễ luôn trong khi muốn mua patek nautilus hay AP royal oak thì phải qua dc phỏng vấn nữa
@HangAnh=^^= Đúng đó bác, như PP của binladen không khéo giá trị siêu khủng ấy chứ..
@tq@thanh E ko nhớ là Bin có đeo, nhưng Saddam thì có, và tặng 2 cái cho Việt Nam ấy. Giờ dân chơi vẫn đi lùng nó + bao nhiêu bác bị lừa vì nó rồi 😆.
@HangAnh=^^= Chiếc của saddam có một nữ doanh nhân sở hữu kèm giấy khai sinh, chiếc còn lại một doanh nhân ở SG nhanh tay hốt được, nữ doanh nhân kia đòi mua lại với giá cao hơn nhưng ông kia ko bán.. ::d
@tq@thanh Nghe cứ như bảo đao Đồ Long và Ỷ Thiên kiếm ấy bác nhỉ. Thống nhất lại chắc hiệu triệu được dân chơi đồng hồ tới ngắm.
cũng giống như máy ảnh, máy nghe nhạc, máy quay phim... thôi. Đt làm được hết, nhưng đã thằng sx máy ảnh, nghe nhạc... nào chết đâu ? Bởi những thứ đó phục vụ nhu cầu chuyên dụng, không phải cho số đông, nên không đua đc doanh số. Nhưng không có nghĩa là nó sẽ chết vì đt.
@nemesistan @p.a.tuan ra ầm ầm thế còn mấy người dùng vậy, chứ ở vn này thì chả còn thấy ai dùng nũa rồi. iPod cũng đã khai tử mà cứ cố hoài niệm làm gì. Tất nhiên nói chết là quá chứ thực ra là thoi thóp =))
@thuca1992 Bạn không thấy không có nghĩa nó đã chết. VN mình chơi nhiều lắm, chợ mua bán máy nghe nhạc nhộn nhịp đông đúc, cũng không thoi thóp nổi vì nó đang sản suất rầm rầm. Còn cả nhóm chơi máy MD, CD lẫn cát sét cũ nữa cơ.
@HangAnh=^^= đến đồ cổ còn có người chơi nữa là mấy cái món này. nhưng nó đã tới giới hạn và việc chết chỉ là vấn đề thời gian.
@thuca1992 Hề hề, chả thấy chết, chỉ thấy phát triển rầm rầm thôi. Máy nghe nhạc cũng như máy ảnh vậy. Muốn hay thì mua đồ chuyên dụng. Còn muốn hiểu tại sao nó hay hơn thì mời bạn google, cập nhật thêm thông tin cho đầu óc thông thoáng hơn đi bạn.
Bây giờ series 2 mua còn xài tốt không mấy bác
Apple watch có nhiều tính năng tuyệt vời hơn chớ. Đồng hồ thuỵ sỹ nên hợp tác với apple watch để cùng tồn tại nè
02 thể loại khác nhau thì không đến đổi phải lo sợ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019