Apple Watch tiếp tục thống trị thị trường đồng hồ thông minh

Didu
14/3/2022 15:27Phản hồi: 69
Apple Watch tiếp tục thống trị thị trường đồng hồ thông minh
Sau năm 2020 chững lại vì đại dịch, sang năm 2021 thị trường đồng hồ thông minh toàn cầu đã tăng trưởng trở lại. Trong khi đó, Apple tiếp tục thống trị thị trường này mặc dù thị phần có giảm nhẹ so với năm 2020. Samsung là hãng OEM đồng hồ thành công nhất năm 2021.

Thị trường smartwatch năm 2021 chứng kiến mức tăng trưởng 24%, nhờ những model ở tầm giá 100 USD. Tính riêng quý 4 thì doanh số bán ra của cả thị trường là hơn 40 triệu thiết bị, cao nhất từ trước tới giờ. Với Apple, thị phần năm 2021 của họ giảm còn 30,1% từ 32,9% trong năm 2020. Vì tập trung bán model cao cấp nên họ cũng mang về khoảng một nửa doanh thu của cả thị trường.

Trong khi đó, Samsung xếp thứ 2, riêng quý 3 thì tốc độ tăng trưởng lên tới 200%. Với hai cái tên khá nổi tiếng khác là Garmin và Fitbit thì Garmin tăng trưởng vượt kỳ vọng trong khi Fitbit lại kinh doanh không tốt lắm trong năm vừa rồi.

Nguồn: 9to5 Mac
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngày xưa lúc mới ra đồng hồ , apple bị chê vl , kaka
tuannd30
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanglong0712 các sản phẩm của apple đều bị tình trạng này kkk
jk.y
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanglong0712 Cái nào càng chê thì Apple nó bán càng đc. 😂😂😂
Ko thấy số liệu cụ thể ntn?
@jindowing Kém thế
@Buy Bitcoin vậy "MXH tinhte" này cũng chỉ như fb đưa tin y như mấy mẹ bán hàng online thôi hay gì, mọi người chửi fb lên toàn tin rác mà qua đây cổ xúy việc đưa tin cho vui không có số liệu vậy sao?
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jindowing Đọc cmt các bạn bên dưới để có thêm thông tin chi tiết 😆
Mà để nói cho nghe nè, nhắc nhở 1 lần sau này chủ động tìm hiểu thông tin nha chứ thụ động như vậy là không dc đâu. Dưới bài tóm tắt nhanh mod nó có ghi nguồn đó. Click vô cái nguồn xem bài chi tiết nhé. Khổ lắm cơ, ng ta nói a chỉ biết a thôi là chết nha. Nói lại sau này chủ động lên nha.
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jindowing Ủa biết tinhte là rác mà còn banh lỗ mũi chui vô đống rác hửi chi vậy bạn ? Trần đời có ai biết chỗ đó thúi còn chui vô hửi hông ?
Có gì tháng 6 này mua apple watch luôn
Quá ảo ma Canada 🇨🇦 nhỉ ?
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mod Viết bài cho đủ số lượng , chủ yếu là mang cái tít lên câu view, chắc cũng ko thèm đọc lại nội dung luôn. Nội dung lủng củng, đọc mà chán
@nguyendq0607 tự nhiên quăng cái bài ra đấy, ai đọc đc thì đọc, ko đọc đc thì thôi. chả thấy đc cái hình ảnh biểu đồ gì cả
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thewanted_1994 chuẩn. Mod đâu nhét chứ vô mồm nó đâu mà nó xù lông lên ghê thế nhờ 😆
@Uchimanta Nói thế mod ban nick đấy trước bảo mod viết sai chính tả thế nó cay cú khoá luôn nick ..Đúng chất trẻ trâu 😁😁😁
con như hình toàn cháy hàng, không thấy có bán luôn
mrduck148
TÍCH CỰC
2 năm
Bỏ ra hơn 10 cũ , thì cũng như kiểu là thời trang rồi nên em mới mua một em 😁
Giá cao mà pin yếu quá nên next chờ các thế hệ sau xem có cải thiện ko
HamDzui
CAO CẤP
2 năm
@Uchimanta Ko mang Rolex có ký hợp đồng được ko bác?

Lỡ ngày nào đó quên đeo đối tác huỷ ký hợp đồng?
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HamDzui Xảy ra với ai chứ không xảy ra với mình nè 😆
Mình có trợ lý bạn à 😃))
HamDzui
CAO CẤP
2 năm
@Uchimanta Lúc trong toilet, lúc tắm... hoặc lúc ngủ.

Khi nào đột quỵ 1 lần rồi biết.
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HamDzui Mới bị hậu covid hay sao cmt chả liên quan gì cmt trước vậy 😆
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hết smartphone, tablet, đồng hồ thông minh...Apple dẫn đầu hết cmnr, chán ông nội Tim Cook này ghê chời. Làm cái qq gì mà ai ai cũng nguyện làm sheepfan hết trọi. Chán ghê nơi 😆)
HamDzui
CAO CẤP
2 năm
@Uchimanta Thích mua dùng thôi

Dân Mỹ ko ngu
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HamDzui Thì ai cấm đâu, tôi chỉ bảo Apple làm món gì ra cũng dẫn đầu mà. Ông cmt chả liên quan qq gì 😆
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mặc dù pin cùi nhưng vẫn khoái dùng con này (NẾU THỪA TIỀN)
Cười vô mặt
Đồ tặng kèm với khuyến mãi cũng tính luôn nên cao phải rồi 😆
Điều này thì hiển nhiên òi, làm gì có hãng SW nào vượt được Apple mô 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Trc mình ko thích apw lắm đâu vì ko thích mặt vuông vs giá nó chát , nhưng tết vừa rồi quất em 13 mini thấy con sr7 đẹp nên quất luôn
Đeo đến giờ mới cảm nhận tại sao Apple làm hệ sinh thái tốt thế , apw thật sự đeo rata thích , rất thân thiện , thoả mái
Nói chung là ít có điểm chê ngoại trừ pin
@sontrangvnvt Chung cảnh ngộ với bác. Chưa đeo apple watch thì chê nó thiết kế mặt vuông giống đồ chơi, pin yếu này nọ. Rồi đến lúc em dùng mới hiểu tại sao nó bán chạy thế, đeo rất dễ chịu luôn
@chungancon_9x Bạn kiếm dây Sport loop đeo còn thoả mái nữa
Nhẹ hơn dây cao su
@sontrangvnvt Nó lại nhiều lỗ khó vệ sinh bác ơi
Hmm cũng không lạ ạ
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
kHÁ LÀ ỔN
Công nhận ghê thật chắc cũng nhờ nhiều người dùng iPhone nên dùng AW cho hợp hệ sinh thái. AW không có gì dể chê ngoại trừ thời lượng pin dùng không như mong đợi lắm, hy vọng pin có thể kéo dài được như garmin thì lúc đó vô địch
Chán, hết iphone rồi đến watch
Cuối cùng chắc ipad và airpods

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019