Apple xuất xưởng 17 triệu tablet trong Quý II 2012

tungnt1108
2/8/2012 14:40Phản hồi: 100
Apple xuất xưởng 17 triệu tablet trong Quý II 2012
Top 5 nhà sản xuất tablet, số lượng xuất xưởng và thị phần trong quý II 2012

Hiệu ứng tích cực mà "The new iPad" mang lại đã giúp Apple thiết lập kỉ lục mới tại thị trường tablet thế giới với hơn 17 triệu sản phẩm được xuất xưởng trong quý II 2012 - tăng 7,8 triệu máy so với cùng kỳ năm ngoái, đồng thời độc chiếm ngôi đầu với 68,2% thị phần. Trong khi đó đối trọng chính của họ là Samsung chỉ bán được khoảng 2,4 triệu máy tính bảng (tăng 1,1 triệu chiếc). Thống kê từ IDC còn cho biết số lượng tablet mà Amazon xuất xưởng là hơn 1,2 triệu máy, ASUS đạt 855.000 máy - tăng 450.000 máy so với cùng kỳ năm ngoái. Trong khi đó lượng máy tính bảng Acer bán ra đã giảm từ 629.000 máy (Quý II 2011) xuống chỉ còn 385.000 máy (Quý II 2012).

Được biết Quý II 2012 có tổng cộng 25 triệu máy tính bảng được xuất xưởng - tăng 15 triệu so với cùng kỳ năm ngoái. Theo giới phân tích thì thị trường tablet thế giới sẽ ngày càng trở nên sôi động khi loạt máy tính bảng Nexus 7, Windows 8Windows RT chính thức ra mắt, tuy nhiên vị trí dẫn đầu của iPad gần như là mặc định. Quý này cũng ghi nhận sự vắng mặt của PlayBook (BlackBerry) trong top 5 nhưng hi vọng họ sẽ sớm trở lại khi mà PlayBook 4G LTE đã được ấn định ngày lên kệ.

Nguồn: IDC
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc Mừng TÁO.
Chúc APFan được thêm một tin tốt lành😃
@jack93 Newbie à, APFan là cái gì thế?
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
Apple vẫn là ông vua Tablet 😃
Thu nhập dân mình thấp mà nhiều người mua đồ của táo ghê. ko biết có phải nhịn ăn hay vay mượn ko?
@lyhungpt Ông này hay nhi?! Đây là thống kê cả thế giới cơ mà?! Lượng ipad đc bán ở VN thi đáng bao nhiêu so với con số 17tr máy trong quý III chứ!
@lyhungpt Thấp thì cũng không đến mức mà phải nhịn ăn với vay mượn mới có tiền mua. Có người cao mới có người thấp chứ.
@lyhungpt cái này là cả thế giới .... chứ ko phải ai cũng như ông đâu =)) đừng có cm thiển cận như vậy . ra nước ngoài thấy người ta dùng ipad thì bảo người ta vay mượn trả góp àh =)) ko phải ai cũng sĩ diện thiếu điều kiện như chú đâu
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lyhungpt Bạn này thích lo chuyện bao đồng ghê hén, đồng tiền dù nhịn ăn hay vay mượn vẫn là đồng tiền chính đáng ng ta thích tiêu gì ng ta tiêu, miễn k phải tiền trôm chỉa cướp giật là đc mà.
Một kết quả tất yếu dành cho iPad.
Mảng lày ap bá đạo miễn bàn

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Ông vua thay bồ ép bồ 😁
Đâu đâu cũng thấy Apple. Dạo này tựu trường mấy đứa cháu mình cũng đòi mua cặp Apple, dép Apple, hộp bút Apple, xe đạp Apple... Không khéo ít bữa nữa VN cũng bị Apple kiện vì mấy thứ này.
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trải nhiệm hàng apple thực sự hài lòng
Samsung vẫn chưa thể làm gì Apple trên thị trường tablet
CHúc mừng Apple! 😃
đang tính mua tablet , công nhận chưa thấy cái gì nổi bật hơn ipad :-s
RIM
CAO CẤP
12 năm
Tên bài phải dùng cụm từ 'nhiều gấp 8 lần Samsung' mới thấy rõ sự khác biệt!
riêng về máy tính bảng thì apple vẫn chưa có đối thủ 😃 nhìn tất cả máy tính bảng của các hãng chắc ko có cái nào bắt mắt bằng ipad rùi 😃
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@duc hung 1992 nói đúng hơn cả về mảng computer vẫn ko có đối thủ 😃 mobile thì mình ko biết.
joechen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên thị trường tablet... Vẫn chưa có hãng nào đủ sức cạnh tranh với iPad nhỉ 😃
Doanh số bán apple dã man thật đấy !!!!!!!!!!!
Chúc mừng !
@amourvit6868 Cái đó là số xuất xưởng mà bác
Nói gì thì nói apple vẫn đứng đầu mảng tablet
Hàng tự design thì bán làm j nhanh = hàng copy design :v

Samsung quả là cao tay 😁
@thongtg_2007 cái này thì chuẩn bị có vụ kiện thế kỷ giữa Nokia và Samsung nữa =))
@spsp bạn xem iPhone có chỗ nào bầu bầu như trứng gà ko =)) cục gạch thì còn có vẻ đúng 😆
@spsp Ôi dào chấp chi mấy đứa cuồng ấy làm gì bác,mấy công nó lại bầy đàn ném đa bác àh nha :p
@allianzboys cái nút home đó pro.:p giờ ngoài dùng để bẻ khóa với mấy thứ linh tình, chả bao giờ mình đụng đến quả trứng ấy nữa. sao các bác dùng ip mà cuồng quá dị, mình thích chứ gắng mãi mà ko cuống đc 😁
Một kết quả đương nhiên, cho cái tốt nhất !
Cũng muốn đóng góp cho thị trường tablet mà chưa "đóng góp" cho Samsung được cái nào, mơ ước em Galaxy Note 10.1 thế hệ 2 quá, đỉnh cao của tablet, hi vọng em ấy được cải thiện chỉ nặng dưới 400g cho eo ót, nhưng khả năng rất cao tablet đầu tiên mình sở hữu là Nexus 7 😃 😃
@h3141592653 Bố suốt ngày đi thọc gậy banh xe..hihi😁
Anh e chiến nhau thì bố giải street;)
Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019