Apple's Boot Camp phiên bản 3.1, chính thức hỗ trợ Windows 7

niky
20/1/2010 3:32Phản hồi: 68
Apple's Boot Camp phiên bản 3.1, chính thức hỗ trợ Windows 7
Apple vừa chính thức cung cấp bản nâng cấp cho trình ứng dụng hỗ trợ chạy Windows trên máy MAC - Boot Camp 3.1. Bản nâng cấp này đã cho phép người dùng sử dụng Windows 7 (cả 32bit lẫn 64bit) với đầy đủ chức năng cùng với sự hỗ trợ đầy đủ nhất các trình điều khiển.

Boot Camp 3.1 chính thức hỗ trợ các phiên bản 32bit lẫn 64bit của Windows 7 như: Home Premium, Professional và Ultimate. Nó còn nâng cấp thêm khả năng sử dụng chuột Magic Mouse, bàn phím không dây của Apple và tự động điều chỉnh tắt/mở đèn LED cổng cắm audio...trên môi trường Windows.

Trong đợt nâng cấp này Apple còn cung cấp thêm một số nâng cấp khác, hỗ trợ việc hoạt động hệ điều hành của Microsoft trên các máy MAC: (tải về theo link từng mục):

Nguồn: Apple Insider
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin hót tin hót.Cái này quá tuyệt.
Em đang tính mua mac bác niky àh vụ này cài vào em xài visual Studio có ngon không ta em sợ đang lập trình mà trục trặc lắm.
mua máy mac xài wndows thì còn ra cái ....thể thống gì nữa trời
tungang89
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hề hề bác thử dùng Words xem😁..Cop từ Windows sang lỗi format tùm lum😔trong khi đa phần mọi người đều dùng WIndows:(
nickzt
TÍCH CỰC
14 năm
chả hiểu bác bị lỗi format thế nào!
Mình vẫn xài word trên win lẫn mac. Chép qua lại ầm ầm, làm tiếp rầm rầm chả vấn đề gì.

Mac muôn năm!
Nghe bác nì phán em bùn ghê, nhưng k sao, Mac cài w7 vẫn chạy tốt......hihihi
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em còn thấy chạy cực tốt lun chứ lị !
Công nhận một điều là càng ngày, Apple càng chiếm nhiều lợi thế, vì nếu như thế này thì càng có nhiều lý do cho người mua chọn Apple. Còn gì lý tưởng hơn là 2 hệ điều hành được chuộng nhất xài trên 1 máy nhỉ? Apple quá giỏi khi đưa ra chương trình bootcamp vì xử lý cả 2 hệ mà hệ nào cũng nhanh cả. Tuy nhiên, mình cá nhân mình vẫn thích Snow Leopard hơn.
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
dạo này có nhìu topic của apple được lên trang chính thế nhĩ ! Chuẩn bị cho hội nghị sáp tới nữa !
Không biết có hỗ trợ chạy 2 hệ điều hành song song dc o ta ! ! ! Dc vậy thì quá tuyệt ! ! ! :laugh8kb:
quá tuyệt ^^ , mình cung đang cài song song Window 7 và Mac nên cái này rất cần thiết , ko biết đã fix luôn lỗi loa nhỏ xíu và lỗi đèn bàn phím cứ sáng hoài chưa ^^
tamakura
ĐẠI BÀNG
14 năm
Uhm. Ko bít FIX 2 lỗi LOA NHỎ và ĐÈN BÀN PHÍM chưa nữa. Bạn nào Update rồi lên nói cho anh em cái. Thanks
luannm81
ĐẠI BÀNG
14 năm
vote cho bác chủ topic 1 phiếu, đợi cái này lâu roài
sao down về rồi mà ko cài được, có cần fai tháo bản bootcamp 3.0 ra trước rồi mới cài bản mới này ko?
vantai71
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã thử rồi . Rất tốt và fix được lỗi âm thanh nhỏ khi dùng win 7 64 bit .
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Nhờ có botcamp mà thằng bạn mua MAC xong cũng không hối hận lắm ^^. Ít ra còn có windows xài.
d_gon
ĐẠI BÀNG
14 năm
mua mac xong em hối hận vì đã cài Win vào quá sớm :p
huyzin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao mình dow bootcamp 3.1 32bit cài vào win7 không chạy ta, có bác nào bị như mình không?
syberia
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủa mình xài W7 dùng BC 3.0 vẫn tắt đèn bàn phím bình thường mà.
quythinh
TÍCH CỰC
14 năm
Cho em hỏi với,em đang xài bootcamp 3.0 win7 trên macbook white,em muốn nâng cấp lên 3.1 thì làm thế nào ạ
huyzin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đơn giản, down về và cài bình thường tự động lên 3.1
mình cũng ko chạy bản 64bit, lúc down về mac tự unzip mình del cái file zip giữ lại file exe qua win install hoài ko dc, giờ đang down lại giử lại file zip wa win unzip xem nó có install dc ko,hix
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
vậy là bản 3.1 này gần như hoàn thiện rồi còn gì. Chữa được hầu hết các lỗi và đáp ứng đủ như cầu của người dùng
magic mouse nhận được nhưng khởi động lại thì ngóm luôn, các bác có cách trị kô giúp mình với.
update cái gì mà dở hơi vãi , cài xong ko chơi gta sa dc nữa phải cài lại cái graphic driver , đèn bàn phím vẫn cứ sáng
các bác cho em hỏi cái cổng audio có đèn đỏ là sao ạ ?để dùng cáp quang chăng ?
pnvc87
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng y luôn, dở hơi kinh. Chơi Dota phải cài lại graphic driver 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019