Aqara ra mắt chuông cửa video G4, nhận dạng khuôn mặt, phát hiện chuyển động

Lê Huyền Vân
23/3/2023 9:46Phản hồi: 22
Aqara ra mắt chuông cửa video G4, nhận dạng khuôn mặt, phát hiện chuyển động
Chuông cửa thông minh mới của Aqara có tên là G4. Nó được trang bị 1 camera 1080p hỗ trợ nhận diện khuôn mặt AI, phát hiện chuyển động, cảnh báo giả mạo,… Cảnh quay video có thể được lưu trữ cục bộ thông qua thẻ microSD hoặc thông qua iCloud và nền tảng Aqara.

Người dùng có thể thiết lập tính năng nhận diện gương mặt tự động hoá cho từng đối tượng khác nhau. Ví dụ, khi chuông cửa nhận diện gương mặt của 1 thành viên trong gia đình, nó sẽ “Chào mừng về nhà”. Còn khi nhận diện gương mặt của người giao hàng, nó sẽ phát thông báo do chủ nhà tuỳ chỉnh,…

Chuông cửa G4 có tích hợp loa 95dB, tương thích với HomeKit Secure Video và hỗ trợ phát trực tuyến cục bộ đến các thiết bị nhà thông minh Amazon Alexa và Google Home.

Theo Aqara, chuông cửa này có thể sử dụng có dây cấp nguồn adapter trực tiếp hoặc không dây bằng pin, sử dụng gói 6 pin AA thì hoạt động được khoảng 4 tháng. Người dùng cũng có thể chọn nối chuông với bộ đổi nguồn AC/DC, ghi âm 24/7.

Aqara G4 có giá 119,99$ gồm 2 màu: Xám và Đen. Thiết bị có sẵn trên Amazon ở cả Bắc Mỹ và Châu Âu, cũng như các nhà bán lẻ Aqara chọn lọc trên toàn thế giới.

Nguồn
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy đồ smart home này cứ Xiaomi mà mua
Cực ngon cực đẹp hơi rẻ
Mấy hãng khác cũng xuất thân tàu hết nhưng hệ sinh thái ko thể so với Xiaomi được.
Xưa quảng nổ bảo tiên phong smart home mà giờ ko biết đi đâu về đâu rồi nhỉ?
@huytai93 sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
@huytai93 Đồ thì cũng được gọi là ngon, nhưng cái app như ..., dùng bực cả mình, ai đời lúc cần thì mở ra thì được yêu cầu đăng nhập lại, rồi thường xuyên mất kết nối
@Dantalian Trãi nghiệm ko tốt thì là ko ngon thôi bác. Sever nó ko biết đặt ở đâu nhưng load nó chán
@huytai93 Thực sự là dùng chán, thua cả app qct cùi bắp.
Có hệ thống camera nhỏ gọn nhận diện chụp khuân mặt khách cho cửa hàng tạp hóa không vậy các bác?
Tự chụp mặt khách để ghi sổ nợ cho dễ, chứ khách nợ nhiều quá 😂
@traithanhnam90 bạn tham khảo thử camera AI của Hanet, chức năng đó
@binhnguyen1991 Đọc thấy chức năng hay phết, cảm ơn bạn.
Nhà xài con pana cũng được lắm, nghe gọi hình ảnh ổn áp chuông êm tai
giacay
TÍCH CỰC
một năm
@cafeine Nhà mình cũng đang dùng cái này
@cafeine xin thêm information và mã hàng được ko bác? hoặc có link càng tốt, mình đang muốn lắp
@mrcantona Bác tham khảo
https://www.sieuthivienthong.com/chuong-cua-man-hinh-panasonic-vl-sw274vn-23372.html
@cafeine lg p/p ngon hơn nhiều bác nhỉ
pvkhut
ĐẠI BÀNG
một năm
@mrcantona Bác quan tâm hàng Commax xuất xứ hàn Quốc ib em nhé
CDV-70QT - DRC-40QHD.jpg
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Kinh vãi
mới search ra 3tr5 cho con chuông cửa 😁
https://smarthomekit.vn/san-pham/aqara-doorbell/