Archos giới thiệu 80 G9 và 101 G9: Anroid 3.1, chip 2 nhân 1.5Ghz
Didu
9 năm trướcBình luận: 136Lượt xem: 24.819
chờ đợi con này đã lâu . Nghe nói sẽ có thêm phiên bản nâng cấp 2 con Arnova 8 và 10 đợt vừa rồi mà sao không thấy thông tin gì nhi? Giờ lại ra cặp này chắc bỏ kế hoạch kia rùi ,..
ram ma 1gb thi ngon lam ta hehehe
Chờ đến tháng 9 lâu quá nhỉ. Muốn quất luôn em này bây giờ mà chưa có, haizzzzz!
vừa đẩy Transformer đi, may là không bị lỗ nhiều, đợi em này thôi 😃
Bạn cho hỏi là Transformer có nhược điểm gì mà bác đã đẩy đi nhanh thế?
Cũng có nhiều cái bất lợi như là không có 3G là một ví dụ.

Và chơi file video 720p đã giật rồi, không được nuột như quảng cáo bạn ạ.

Loa thì cũng bé nữa bác ạ 😁
Bác cho hỏi thêm khi kết nối với Doc có được chắc chắn không. Khi ngồi tầu xe màn hình có bị lung lay lên xuống không?
khi kết nối với Dock thì cực kỳ chắc chắn, cái đấy thì mình đảm bảo. Ngồi tàu xe vô tư bác ạ
giá như vậy thì cũng ráng gom lúa chờ e nó về làm 1 em về vọc cho sướng.
Thấy ae đánh giá và quan tâm mấy e Archos này cao ghê, nói chung vẫn ngon hơn hẵn bọn gần Lạng Sơn nhiều 😃

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn
Archos từ trước đến giờ vẫn thế mà, luôn là hàng chính hãng rẻ nhất trên thì trường, cấu hình cao. Nhưng thiết kế bên ngoài ko đc bóng bẩy, vỏ nhựa.. trước đây cũng có vài em dùng ổ cứng 250G rồi. Nhưng theo mình chỉ nên dùng bản 16G hoặc 32G thôi, chắc sẽ tiết kiệm Pin hơn mỏng nhẹ, hơn, đỡ nóng...
con này khi nào ra bác nhỉ, tầm 6 chai cho cái 7 inch thì ngon wá
Giá ngon, cấu hình khủng, chỉ tiếc là màn hình vẫn như phiên bản trước, nghiêng 1 chút là mờ mịt rồi. Có nhiều bác đăng ký thế này kiểu gì cũng săn đc hàng 2nd giá thơm😁
phải làm một em thôi. Quá êm rùi.Cả giá và cầu hình.Đợt này không biết bên bác Nguyễn thành có mang về bán không đây?
éo cần WIFI :rolleyes:. .................................... vừa lên lớp 11, phải bảo ông già quất thôi. mà bán bao nhiêu nhỉ
:help:
Archos thì mình cũng xài thử cái 101 Internet rùi, nói chung về thiết kế thì cũng hay hay, màn hình tỷ lệ hình như là 16:9 luôn thì phải, nên coi full được màn hình mấy cái trailer HD trên youtube. Các ứng dụng thì chạy khá mượt, hình như ram hơi ít nên chạy video HD 720p đôi khi bị giật, độ phân giải thì gud. Cảm ứng điện dung, có multitouch luôn nha, nhưng mấy cái nút bên hông thì không nhạy lắm, có khi bấm 2-3 lần mới ăn, nếu đánh giá so với Ipad thì không bằng rồi, còn nếu lấy Transformer làm chuẩn thì cũng đc 9/10. Con này có cái đế để trên bàn, cầm trên tay thì sau một lúc cũng khá nóng. Các cổng kết nối cũng đa dạng, trọng lượng nhẹ, có bao da tặng kèm thì phải :d. Đánh giá chung thì với tầm giá đó thì Archos là lựa chọn tốt nhất, cấu hình tốt, cảm ứng khá, màn hình tốt, thiết kế khá, khả năng thực thi khá. 1 xíu review :d
ko có Wifi - nên cũng phải suy nghĩ trước khi quyết định 😁
nó đề là có wifi rành rành mà sao mấy bác lăn tăn thế nhỉ.
em nghỉ giá em này ko cao hơn so với giá thế giới là bao đâu.
hôm trước tham khảo bên www.ducgia.com . chổ này thấy nó bảo là đại lý phân phối của archos france . nó kêu giá về vn ko cao hơn giá thế giới và bảo đảm lúc nào thế giới có hàng là tụi nó có ( ko biết tụi này nói thiệt ko). phải đợi đến tháng 9 quất 1 em mới được - kết android honeycomb quá
Theo thông tin trên http://www.archoslounge.net/ thì phiên bản 80 G9 Ram sẽ là 1GB các bác nhá:hot:
chắc chắn e này ra sẽ quất một em. Có cả usb 3g stick gắn gọn gàng. Quá ngon luôn.
con 10.1 G9 giá ở việt Nam tầm 7t5 thì ngon nhỉ,
em đang gom tiền khi nào ra phải quất một em.
nhì thèm quá trời, giá cả hợp lý.
bây giờ mới tháng 7 . đợi tháng 9 thì lâu quá!
Con này Ram ít quá (lấy đâu ra 1GB), chứ không là quất ngay, mà ở Hà Nội chỗ nào bán nhỉ?
hì hì ko được 1G thì củng 512 = với ipad rồi. chứ chạy honeycomb mà 256 thì đời nào chạy được.
theo nhu cầu của em thì xài ram 512 là chấp nhận được với giá như thế , còn nếu ram được 1G thì quá phê rồi ko còn lý do gì để chần chừ.

còn theo bác TanC 300$ cho bản Gen 9 này . em nghĩ giá đó hoàn toàn ổn. xài thử mấy ban archos trước đây giá bình dân mà chất lượng củng tốt. tại em Archos này được gia công tai Trung quốc nên giá có phần thấp.
chip lõi kép mà ram không được 1Ghz ah ! em nghĩ nõ cũng phải được tầm ấy chứ ah !
nhà sản xuất cố tình không đề cập đến Ram là có lý do của nó đấy em!
Cá nhân e thấy có j đó ko ổn. Có gần 300$ bản G9, cũng đang định nén thương đau, nếm mật nằm gai để đợi e nó về.
Nhưng gõ đầu một lúc thì thấy cái giá đó với cấu hình vậy thì bèo quá, câu tiền nào của ấy ko sai đâu. Nếu e nó thực sự ổn như mong đợi thì mấy con GT chắc vứt ra đường quá. He
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019